Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bila kuandika Dr Kikwete, Karume na sasa hata Jaka mwambi ujumbe haufiki?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Father of All, Mar 9, 2012.

  1. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #1
    Mar 9, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hakuna kitu kinachonikera kama baadhi ya waandishi hasa wale wasiokwenda shule vilivyo kupenda kutumia neno Dakta Jakaya Kikwete, Dakta Karume na sasa nimesoma kwenye blog ya vuvuzela aitwaye michuzi akiandika Dakta Jaka Mwambi. Je hii inatokana na ufinyu au ukosefu wa elimu wahusika au kujikomba kwa wahusika? Je inakuwaje wanaoitwa madaktari wakati si chochote si lolote nao wanapenda sifa za uongo? Ningependa sana kusoma Kanali Kikwete kuliko Dakta Kikwete kwa vile ukanali ndio aliosotea hata kama ni kinamna.
     
  2. k

    kaka miye Senior Member

    #2
    Mar 9, 2012
    Joined: Sep 25, 2011
    Messages: 157
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    hiyo ni kweli mambo ya kupewa hayana maana kama ulivyosota
     
  3. Bubu Msemaovyo

    Bubu Msemaovyo JF-Expert Member

    #3
    Mar 9, 2012
    Joined: May 9, 2007
    Messages: 3,436
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Yes nimegundua kumbe plural ya Mr. ni Mrs
     
  4. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #4
    Mar 9, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Tatizo ni bongo la waandishi kuingiliwa na virus wa kujikomba. Kama wangekuwa makini Cheo cha Urais ni kikubwa kupita heshima zote, kwa maana kuingiza neno Dr (PHD) ni kwa namna nyingine ni dhalilisho. Marais wangi huandikwa kwa kutangulisha Rais cheo ambacho ni juu ya heshima zote katika nchi na duniani. Waandishi na wanablog wengi ufikiri wao umefikia kikomo hapo kufikiria DR ndio cheo cha juu kumbe Mwenyekiti wa Kijiji ni juu ya Dr kwani mtaani anapoishi mwenye elimu ya PHD yuko chini ya huyo mwenyekiti wa serikali ya mtaa. Rais wa nchi je?

    Dr. ni kitambulisho cha kiwango cha elimu yake katika mazingira ya majukumu (carrier) yake, lakini si kitambulisho cha Heshima ya cheo ambacho hakitokani na kiwango cha elimu. Rais hachaguliwi kwa kuangalia kiwango cha elimu ingawa elimu ni moja ya vigezo vya kuangaliwa upeo wake wa uongozi. Kinachoelendelea na waandishi wa habari na baadhi ya mablogers ni kumpaka mafuta Rais Kikwete kwa mgongo wa chupa. Na labda wamegundua Kikwete mwenyewe anapenda hivyo basi wameamua kujipendekeza hivyo.
     
  5. Kabakabana

    Kabakabana JF-Expert Member

    #5
    Mar 9, 2012
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 5,560
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Duuuuhh!!
     
  6. Songoro

    Songoro JF-Expert Member

    #6
    Mar 9, 2012
    Joined: May 27, 2009
    Messages: 4,140
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Sasa wewe kwa akili yako finyu unawalaumu wanaowaita jk na karume madokta badala ya kulaumu vyuo vilivyowatunuku hizo PHD!! Kama chuo kinachotambulika kimemtunuku mtu PHD kwa nn watu wasitumie hiyo title? Kama unahoja jenga kwa waliotunuku sio wanaotumia title!
     
  7. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #7
    Mar 9, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Nadhani wanaotunuku na wanaotumia hizo tittle ni wamoja
     
  8. ceekay

    ceekay JF-Expert Member

    #8
    Mar 9, 2012
    Joined: Dec 22, 2011
    Messages: 229
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Hii kitu ya udaktari ni namna mojawapo ya kuongeza umaarufu mf: Baba Riz alipogundua atakayeshindana naye ni Dr (w kusomea) akaenda kutunukiwa U-Dokta w heshima BAADA tu y uchaguzi hilo jina halisikiki sana.TBC walikuwa hawarushi habari wkti wa uchaguzi kumhusu jamaa bila kutumia Dokta LAKINI cha kushangaza siku hizi wanamwita tu jina lake bila hiyo cheo! Kama alivyosema Songoro, wakulaumu ni VYUO vinavyotunuku hizo PhD z heshima LAKINI naamini hilo linakuwa shinikizo na sio ombi kwa vyuo vinavyotunuku
     
  9. m

    movichboy Senior Member

    #9
    Mar 9, 2012
    Joined: Nov 27, 2011
    Messages: 163
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Ni kweli unachosema lakini naomba nikutaarifu Jaka Mwambi amegraduate 2011 PHD na si kama hao wengine.
     
  10. only83

    only83 JF-Expert Member

    #10
    Mar 9, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    I salute you father of all..absolutely true.
     
  11. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #11
    Mar 9, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mie sina ugomvi na vyuo kutoa shahada za heshima, kwa mfano, kwa Kikwete na Karume. Ugomvi wangu ni matumizi mabaya ya heshima husika. Mbona Mwalimu Nyerere na Mkapa walitunikiwa shahada nyingi za PhD lakini hawakuzitumia? Kwa vile walikwenda shule, walijua madhara na maana ya shahada husika. Ni kutojua au kujifanya kutojua kutetea uovu huu hasa wakati huu ambapo tuna mawaziri wengi waliozighushi bila kushughukiwa. Tunaipeleka wapi nchi na taaluma kwa ujumla kama watu wasio na taaluma kama michuzi watatuamria kutukana na kudhalilisha taaluma?
     
  12. N

    NZURI PESA JF-Expert Member

    #12
    Mar 10, 2012
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 1,429
    Likes Received: 185
    Trophy Points: 160
    Huyo unae dai dr wa kusomea ambae PHD yake ina utata mtupu.PHD ya kusomea bila hata kupita ngazi km Bachelor Degree yoyote MISIFA TUUU! Hana tofauti na prof MALENGA MATALI
     
Loading...