Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bila CUF Imara Chadema Hatutashinda 2015

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ibange, Apr 8, 2012.

  1. i

    ibange JF-Expert Member

    #1
    Apr 8, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 1,545
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwa wale wanaochukulia mambo juujuu bila kuchambua kwa kina hawawezi kunielewa. Ni ukweli kwamba CCM ina wafuasi sana katika mikoa fulani hasa ya tambarare na Pwani na pia Unguja. Mikoa kama Lindi, Mtwara, dodoma vijijini, tanga, unguja nk ni vigumu sana chadema kushinda huko. Lakini pia maeneo haya ndio CUF ina wafuasi. Sasa ili chadema ishinde lazima CUF iwe na nguvu ili katika maeneo hayo wagawane na CCM angalao CUF 40% CCM 60%. Kupanuka kwa CUF si tishio kwa Chadema bali CCM hivyo kwa maoni yangu ni vizuri tuisaidie CUF irudishe hadhi yake ili wapambane na CCM katika maeneo ambayo ni no fly zone kwa chadema. Nimebahatika kutembelea baadhi ya maeneo haya na nilikuwa Tanga last week baadhi ya watu wanaiona Chadema kama chama cha wakristo na ni ngumu kuwabadili mawazo. CUF wanaweza kuwabadili tukapunguza mtaji wa ccm! Tutafakari
     
  2. NOT FOUND

    NOT FOUND Senior Member

    #2
    Apr 8, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 158
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    HAYA MTATIRO. SASA UNATAKA CHADEMA WAKUSAIDIEJE?

    wawafuate wananchi na kuwaambia jiungeni na CUF?
     
  3. M

    Molemo JF-Expert Member

    #3
    Apr 8, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Rip cuf
     
  4. K

    KAMANDA HANGA Senior Member

    #4
    Apr 8, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 158
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kazi waliyonyo chadema ni kuwaelimisha watanzania wote wajue malengo, madhumuni, nia thabiti na wajibu wa chadema katika harakati za kumkomboa mtanzania wa kawaida bila kujari mkoa atokako, dini yake wala jinsia. Kazi ya chama makini ni kuhakikisha kinaelimisha watu mpaka wanelewa na kukiunga mkono na sio kuegemea nguvu ya vyama vingine hasa vinavyo amini katika misingi ya dini na mikoa kadhaa. Pole Mtatiro kwani nguvu ya chadema kwa sasa haizuiliwi popote na kwa lolote.
     
  5. Higash

    Higash JF-Expert Member

    #5
    Apr 8, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 818
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    rip cuf
     
  6. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #6
    Apr 8, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    kifo cha ccm na cuf ni sawa na kifo cha mme na mkewe,operation m4c tunamaliza kabsa
     
  7. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #7
    Apr 8, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0

    Maitario a.k.a Mtatiro,
    Analysis yako haina mashiko kabisa Mkuu. Mbona CHADEMA imeweza kuongoza kambi ya rasmi ya upinzani bungeni CUF ikiwa dhaifu? Pia assume majimbo yote ya TANGA, LINDI, MTWARA, PWANI, DODOMA na UNGUJA wanashinda CCM. Je ndio tiketi ya CCM kushinda Uchaguzi Mkuu 2015? CHADEMA tunauwezo wa kushinda uchaguzi 2015 bila hata ya kushinda jimbo moja mikoa hiyo. Kura za kushinda Urais zipo Kanda ya Ziwa (Mwanza, Shinyanga, Simiyu, Geita, Bukoba na Mara) na Nyanda za Juu Kusini (Iringa, Njombe, Mbeya, Ruvuma, Rukwa na Katavi).
     
  8. Bornvilla

    Bornvilla JF-Expert Member

    #8
    Apr 8, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 915
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    We wasema usilojua au inawezekana umekaririshwa! Chadema wadini na kwa sera hii magogoni CDM itaenda kwa kuomba kuonana na rais tu! fullstop.
     
  9. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #9
    Apr 8, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mkuu haina haja ya kulumbana kuwa ccm cjui imeshikilia mikoa flani kwani ukweli wa mambo ni miaka mi3 ijayo ndo itadhirisha anguko la ccm mfano mzuri ni igunga ambapo 2010 CDM hawakusimamisha mgombea yeyote ila baada ya fisadi papa kujivua gamba kwakutotaka siasa uchwara CDM walisimamisha mtu ambae japo ccm walishinda kijasho kiliwatoka ni mpishano wa kura ulikuwa kidogo sana piga hesabu na ufikirie kwa kina utaona tu kadiri siku zinavyokwenda ndo ccm wanazidi kuangamia japo na mbinu chafu wanazotumia hakuna wanachoambulia kwa huu mwamko wa sasa
     
  10. N

    Nabihu JF-Expert Member

    #10
    Apr 8, 2012
    Joined: Mar 20, 2012
    Messages: 257
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    ikulu akupeleken nan?labda muandike barua ya kuonana na rais mkanywe chai na juice
     
  11. N

    NICE LAMECK JF-Expert Member

    #11
    Apr 8, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 213
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    CUF itakuwa wakati imekufa vp wewe,
     
  12. chitalula

    chitalula JF-Expert Member

    #12
    Apr 8, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,307
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Pole sana ndugu, kwa hiyo unataka cdm wakusaidie nn,ela au? Hivi arumeru kafu ilikuwepo vile?
     
  13. STEIN

    STEIN JF-Expert Member

    #13
    Apr 8, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 1,762
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Mwishowe mtasema bila CCM CHADEMA haiwezi kuchukua nchi...

    Hivi kwa nini baadhi ya waafrika hasa watanzania ni wavivu wa kufikiria kwa kiwango hiki?, mara bila CUF, ohhh Bila Zito, mara hili lile nyinyi wote lengo lenu moja tu.

    Mnataka CCM iendelee kubakia madarakani hakuna jipya...

    Kwa mwana mapinduzi yeyote anatakiwa kuelewa Arumeru tulikuwa wenyewe? mbona Uzini tulikuwa wenyewe, Mbona Karatu huu mwaka wa 12 tuko wenyewe..

    Naomba thread hii ieleweke kama wanaiogopa sana CCM na sisi tushatoka huko.
     
  14. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #14
    Apr 8, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,846
    Likes Received: 533
    Trophy Points: 280
    Ni ukweli usiopingika kuwa fikra za udini ndizo zinazochelewesha ustawi wa siasa makini na demokrasia katika nchi yetu hasa ukizingatia wengi wetu elimu zetu ni za kujua kusoma na kuandika!Hili linachochewa pia na baadhi ya viongozi wa dini either kwa upeo wao mdogo au kwa makusudi simply kwakuwa wanachuki dhidi ya dini fulani (HILI LIPO PANDE ZOTE SI WAISLAMU WALA SI WAKRISTO mimi binafsi ni shahidi juu ya hili)!

    Siasa za Tanzania zitaendelea kuwa za maeneo fulani hasa kulingana na waumini wa dini fulani kwa eneo husika na hili linaweza lisiangalie chama bali ni mtu husika mathalani Mh Zitto Kabwe alikiri hadharani kukumbana na changamoto toka kwa wakristo katika jimbo lake regardless kwamba chama chake kinatafsiriwa na watu baadhi kuwa ni cha kikristo!!Haya yote yanachochewa na chama tawala lakini hawajui madhara yake,ni kweli wanaweza kuwa watawala wa kudumu tz kwa kujengea vyama vya upinzani hoja za kuwa ni wadini lakini wakatengezeza matabaka baina ya wananchi wao mbaya zaidi kikinuka hapo nchi haitatawalika tena!!!
     
  15. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #15
    Apr 8, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nadhani wewe mwenyewe ndiye uliyelichukulia jambo hili juujuu. Chama cha saisa hakiwezi kuwa chenye nguvu iwapo kinategemea nguvu hizo kutoka katika chama kingine cha siasa. Ukiona unaanza kutafuta ushindiw a kimahesabu namna hivyo, basi fahamu kuwa chama chako si imara na hakina nguvu. Chama chenye nguvu kinasimama chneywe na kushinda hata kama kutakuwa na vyama vingine, kama ilivyotokea Arumeru Mashariki na sehemu nyingine.
     
  16. Mlitika

    Mlitika JF-Expert Member

    #16
    Apr 8, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 458
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Fikra tindi-mkanganyo!
     
  17. Mkondakaiye

    Mkondakaiye JF-Expert Member

    #17
    Apr 8, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 839
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nawewe umekaririshwa, udini wa CDM uko wapi?
     
  18. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #18
    Apr 8, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0

    Haya. Sisi huwa hatupendi ubishi. Ni watu wa vitendo. Kumbuka kauli zenu za Arumeru na kilichotokea!
     
  19. WAHEED SUDAY

    WAHEED SUDAY JF-Expert Member

    #19
    Apr 8, 2012
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 6,215
    Likes Received: 538
    Trophy Points: 280
    Kwa fikra hizi ukombozi wa nchi kwa mapinduzi ya kifikra umeshindwa, nahisi tutafute ukombozi kwa njia ya mtutu
     
  20. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #20
    Apr 8, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,752
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    we omba tu ccm wasimamishe mkristo kwani wale wote wanaoishabikia sababu ya udini walioujaza watahama na kutafuta aliko muislamu mwenzao.
     
Loading...