Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bidhaa iliyoharamishwa kama dawa za kulevya kuwa na bei ya soko inakuwaje?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Ndachuwa, Feb 22, 2011.

  1. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #1
    Feb 22, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Source: BBC Idhaa ya Kiswahili matangazo ya saa 12.30 jioni

    Polisi inawashikilia watu wanne (4) - watu wawili raia wa Pakistani na wengine wawili raia wa Tanzania kwa kukamatwa na madawa ya kulevya yenye thamani ya Dola za kimarekani 2,000,000.

    Kama madawa ya kulevya yameharamishwa bei ya soko inapatikanaje?. Mbona Polisi wakikamata gongo huwa hawasemi thamani yake? Wenye habari naomba tuu mnijuze namna bei inavyopatikana kwa dawa za kulevya au ni haramu kwa baadhi ya nchi tuu?
     
  2. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #2
    Feb 22, 2011
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,490
    Likes Received: 768
    Trophy Points: 280
    ndio dunia ndio tasnia ya habari! hata hapa bongo wakikamata madawa ya kulevya wanasema thamani yake...ili kuwavuta wengine wajaribu bahati yao,najua imeishawahi kulalamikiwa lakini who cares
     
  3. Zasasule

    Zasasule JF-Expert Member

    #3
    Feb 23, 2011
    Joined: Aug 12, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    dah.hawa watu wa madawa watakuwa wanachomaana.guys just thnk ki2 cha gharama kubwa kiac hcho.hwa drugdealers wasiwe na precausions?i hv seen dis @ITV
     
  4. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #4
    Feb 23, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Swali langu la msingi polisi wanaposema wamekamata say kilo 170 za Cocaine za thamani ya USD 2,000,000 hii bei wanaipata wapi kama bidhaa imeharamishwa? Pili kama ina thamani hata polosi wenyewe hawawezi kuwa tempted kuiba kidogo? Ushahidi wenye thamani ya USD 2,000,000 unahifadhiwa katika ulinzi wa namna gani au wanaenda kudeposit huo ushahidi benki ili wauhifadhi?
     
  5. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #5
    Feb 23, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Jibu ni kwamba dawa hizo zinazotumika na mateja kama za kulevya ni dawa za kawaida zinazotumika mahospitalini kama nusukaputi.
    Kwahiyo bei zake zinajulikana wazi, ila ofcourse kwa vile zinatumika kwa matumizi illegal na zinapatikana kwa unadra, kunakuwa na super-hiking.
    You got me right?
     
  6. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #6
    Feb 23, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Ahsante kwa ufafanuzi wako. Nithibitishie kuwa Serikali itakuwa imeokoa USD 2,000,000 ambazo zingetumika kununulia nusu kaputi kutokana na uhalifu huu!!!!
     
  7. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #7
    Feb 23, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    hivi wakati wa kuziharibu mbona hawatuonyeshi ktk tv au live tuje tushuhudie zikiharibiwa :)
    nakumbuka kesi jamaa alikamatwa na Gongo lita 40,ushahidi ukaletwa ktk dumu la lita5 jamaa alikataa ushaihidi,akauliza mahakama alishikwa na lita40 kama mashtaka yanavyosema,so upande wa mashtaka haukuwa na lita 35 .ilibidi aachiwa kwa kukosa ushahidi.Bongo no security ya ushahidi ktk police zetu.
     
  8. m

    masssaiboi JF-Expert Member

    #8
    Feb 23, 2011
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 637
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 33
    Kuna aina nyingi za madawa ya kulevya kama cocaine, bangi, prescription drugs ambazo zinatumika sana majuu nk nk.
    Zinazokamatwa bongo mara nyingi ni cocaine na brown sugar, huwa zinakuwa zimetengenezwa kienyeji zaidi so hazifai kwa matumizi ya hospital kama mdau anavyofikiria.
    Dawa hizi zikikamatwa zinahifadhiwa na idara ya polisi inayoshughulikia madawa ya kulevya, wako / walikuwa pale Kurasini.
    Kuhusu bei ni kwamba mara nyingi utasikia wakisema ni bei ya soko lisilo rasmi au black market, hata kwa nchi kama UK ambapo wanaruhusu utumiaji wa cocaine bado hakuna soko rasmi la dawa hizo, ukikamatwa unauza unaenda na maji, ruhusa kuvuta tu.
     
Loading...