Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bibi wa Miaka 102 Aanza Shule ya Msingi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Felixonfellix, Apr 29, 2010.

  1. Felixonfellix

    Felixonfellix JF-Expert Member

    #1
    Apr 29, 2010
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 1,682
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    [​IMG]
    Bibi Ma Xiuxian akiwa darasaniTuesday, April 13, 2010 2:33 AM
    Bibi mmoja nchini China amekuwa mwanafunzi mwenye umri mkubwa kuliko wote duniani baada ya kuamua kuanza darasa la kwanza akiwa na umri wa miaka 102.Ma Xiuxian, kutoka Jinan, katika jimbo la Shandong alifanikiwa kutimiza ndoto yake ya kuanza elimu ya msingi akiwa na umri wa miaka 102.

    Ma alianza kufanya kazi kwenye kiwanda cha nguo tangia alipokuwa na umri wa miaka 13 na kwa miaka yote aliendelea kufanya kazi huku akiwa na ndoto ya kuwa na angalau elimu ya shule ya msingi.

    Ma aliolewa akiwa na umri wa miaka 18 na alifanikiwa kupata watoto tisa, saba kati yao ni wahitimu wa shahada ya kwanza ya chuo kikuu.

    Ma alipewa nafasi ya kusoma kwenye shule hiyo baada ya kulieleza gazeti moja la mjini mwake kuwa alikuwa na ndoto ya muda mrefu sana ya kwenda shule.

    "Nina furaha sana nimeweza kutimiza ndoto yangu ya kwenda shule ingawa katika umri huu", alisema Ma.

    Ma alienda shuleni akisindikizwa na mwanae wa mwisho wa kiume Yi Fengxin mwenye umri wa miaka 58.

    Katika somo lake la kwanza katika shule yake ya Weishan Road Primary School, Ma alisema "Nawashukuru walimu wangu, nawashukuru wanafunzi wenzangu nawaahidi nitajisomea kwa nguvu zote na nikimaliza shule nitasaidia kulijenga taifa".

    Ma anatumia kifaa cha kumsaidia kusikia vyema ili aweze kuwasikia walimuwa wake vizuri na huwatumia wanafunzi wenzake kumsaidia kusoma vitabu vya masomo yake.

    Ma ameingia kwenye rekodi za dunia kwa kuwa mwanafunzi mzee kuliko wanafunzi wote duniani.
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Apr 29, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    anachekesha wajukuu huko shule tu...!
     
  3. MIUNDOMBINU

    MIUNDOMBINU JF-Expert Member

    #3
    Apr 29, 2010
    Joined: Apr 14, 2010
    Messages: 427
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Kweli elimu haina mwisho..duh ngoja nami nijikongoje angalau niende nijiunge na Ngumbalu hizi za Kata...ali maarufu Voda fasta
     
  4. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #4
    Apr 29, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    hivi sasa vichekesho
     
  5. E

    Erica Furaha Member

    #5
    Apr 29, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Atasaidiaje kujenga taifa wakati nguvu zenyewe hana
     
  6. kui

    kui JF-Expert Member

    #6
    Apr 30, 2010
    Joined: Mar 2, 2009
    Messages: 5,636
    Likes Received: 3,170
    Trophy Points: 280
    She dont' have to be physical, she could contribute even by advicing through life experience, and also...age aint nothing but a number dear!, this tells not to loose hope, she wanted to go to school and she's fulfiling her wish, good for her.
     
Loading...