Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Biashara ya Ufugaji wa Kuku wa kienyeji na Masoko yake

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by newmzalendo, May 20, 2010.

  1. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #1
    May 20, 2010
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Nimeanza ufugaji wa kuku wa kienyeji, bado sija survey soko la kuku wa kienyeji likoje.

    Kama kuna mtu mwenye uzoefu na hili anishauri, pros and cons etc.

    By the way, nimeanza na Jogoo mmoja, ila natarajia kuongeza kuku within a week, projections ni kuwa na kuku 1,000, hapo ndio nianze kuuza, matarajio yangu ni kuuza via interent - hapa nalenga watu wa DAR, ambao wako bize, I can do delivery maofisini within city center, na baadae kuweka vituo vya kufanya pickup wakati watu wanarudi home jioni, e.g Mwenge Junction, Morocco Petrol Station, etc. Malipo via M-Pesa, SMS banking pia na mahoteli.

    Sitarajii faida ya haraka, naomba ushauri kwa wale walifanya biashara hii, au wanajua mtu wa karibu aliyeifanya.

     
  2. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #2
    May 20, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Kuna ndugu yangu ni mnunuzi wa jumla; Ikiwa upo Dar; nenda pale Soko la Sinza omba kuonana na mwenyekiti wa Soko anafahamika sana kwa jina la Kipara. Ongea naye.
     
  3. M

    Maamuma JF-Expert Member

    #3
    May 20, 2010
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 845
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mkuu newmzalendo, ukienda kwenye thread za zamani kwenye hili jukwaa la business unaweza kupata ushauri/maoni/uzoefu ambao ulitolewa na wapendwa wanaJF.

    Sorry, sina ujuzi wa kuweka link hapa moja kwa moja. Labda wengine wasaidie. Nakumbuka Pearl (kama sikosei) alikuwa ana mradi wa kuuza kuku wa kienyeji, kama alivyoeleza kwenye thread moja hapa jamvini.

    Nakutakia kila la heri katika mradi wako huo.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #4
    May 22, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    wasiliana au mtafute PEARL mjasiriamali mzuri nimetembelea banda lake safi sana
     
  5. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #5
    May 22, 2010
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    thanks kwa ushauri,nnaendelea na mikakati,
     
  6. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #6
    May 25, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    hilo banda la pearl liko wapi
     
  7. Aza

    Aza JF-Expert Member

    #7
    May 25, 2010
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 1,649
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hutakosa wateja tena ukitegemea ni kuku wa kienyeji,,,mie nnafanya biashara iyo ila sio Dar.

    Nilianza kutafuta wafanyabiashara asa masokoni ili nipate angalizo na soko la jumla au rejareja,pia mahotelini unaweza pitia nk nk...unajua biashara hii kweli ujue tu kujieleza na ukidhi haja ya wateja kwa uzuri,me ilinsaidia hasa ya masokoni na mnaingia mkataba kabisa.

    Pia ukiwa na plani ya biashara (sijui niitaje business plan/profile??) ambayo umeiandika unaweza onyesha wateja asa big customers nk haaa si haba...

    Keep it up ndugu
     
  8. M

    Malila JF-Expert Member

    #8
    May 25, 2010
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Wewe umeanza vizuri,vp huyo jogoo ni breed gani? Je naweza kuksaidia ukapata breed nzuri?
     
  9. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #9
    May 25, 2010
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mzalendo unachekesha eh! Hivi ulishawahi kufuga tena ? Maana watu hawaanzagi hivyo!!!!!!!! Siku zote watu wanaanza na Majike! maana utaazima mbegu hata kwa jirani lakini wewe umeanza na jogoo! Anyway Mwanzo mgumu sasa wewe fuga soko no kubwa sana tu. Kwa kuanzia unapeleka tu madukani watanunua. maana hayo mayai ya kienyeji yanatafutwa sana!
     
  10. Egyps-women

    Egyps-women JF-Expert Member

    #10
    May 25, 2010
    Joined: Feb 5, 2010
    Messages: 499
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Comment yako imenifanya ni -smile
     
  11. M

    Malila JF-Expert Member

    #11
    May 25, 2010
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Hii kali kweli,mimi nilishajua jamaa ana majike tayari kumbe ana majogoo!!!!.
     
  12. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #12
    May 25, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,616
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Nakushauri ufuge wa kisasa - Layers. wa kienyeji it takes time na faida si kubwa vile unavyodhani - nitafute nikupe ushauri wa bure - meanwhile angalia kazi hii hapa

    [​IMG]

    Hawa wako 900, wanatoa Tray 24 kila siku kila Tray 5000- Chakula chao ni kilo 125 approx Tshs 55,000/-

    Mtaji wa kuanzia unahitaji kuwa na not less than 6m before you start production. Kama unataka mchakato mzima sema nitakutumia database yangu.
     

    Attached Files:

  13. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #13
    May 25, 2010
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,824
    Likes Received: 2,967
    Trophy Points: 280

    Mkuu ushauri mzuri natumaini atauzingatia,ila nimecheka sanaaaaa
     
  14. firstcollina

    firstcollina JF-Expert Member

    #14
    May 26, 2010
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 349
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Duh! nimeipenda sana hii mzee. hata mimi nimevutiwa nayo please kama inawezekano send it even to me. Maana " We normally learn good from the ways of people than from people themselves". Please do it maana nipo katika mchakato huo huo, japo siko Dar.
     
  15. babalao

    babalao Forum Spammer

    #15
    May 27, 2010
    Joined: Mar 11, 2006
    Messages: 431
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    New mzalendo Nitafute nikupe ushauri mambo ni mengi pia mimi ni mfugaji wa kuku wa kienyeji soko lipo kubwa sana unatakiwa tu kujua undani wake. But it seems you are not serious hako kajogoo kamoja utafika nako weapi au unaogopa risk? nipigie 0755394701 tuongee mkuu
     
  16. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #16
    May 31, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,616
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Cheki hiyo imeisha leo - nimefunga mahesabu yangu ya mwezi huu.
     

    Attached Files:

  17. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #17
    May 31, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,616
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Hebu cheki hiyo PDF nafikiri itafunguka bila matatizo.
     

    Attached Files:

  18. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #18
    May 31, 2010
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135

    Mkuu hebu tuma hiyo database...so impressed by your set up
     
  19. Mom

    Mom JF-Expert Member

    #19
    Jun 1, 2010
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 708
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nakamilisha mabanda yangu, je ni lazima nianze na 6mil? 3mil haitoshi? ningependa kuanza na kuku 400.
     
  20. Kamakabuzi

    Kamakabuzi JF-Expert Member

    #20
    Jun 1, 2010
    Joined: Dec 3, 2007
    Messages: 1,347
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Asante kwa kutufungua macho, na ninashukuru kwa mchango wako.
    Kuna tatizo la mahesabu kidogo. Jumla ya gharama ni 1,590,277 na siyo 1,490,277 na kufanya faida kuwa 1,702,523. Kwa kuwa unatumia Msexcel
    nakushauri utumie formulas badala ya kutype figures zote:
    Column ya mapato( e3)andika =b3*d3 press enter, jibu litakuja pale. Then click kwenye E3 then kwenye right hand lower corner itakuja alama ya msalaba (+), press your left side mouse usiachie na vuta kwenda chini. Fomula itakuwacopied hadi chini yaani E4 itakuwa =b4*d4 nk. Kuweka jumla mwishoni click kwenye cell unayotaka jibu liwe e34 halafu nenda juu kwenye tool bar click
    ∑ basi jibu la jumla ya namba hizo itakuja,kwanza itajionyesha kwa kuhighlight, au andika =sum(e3:e33) press enter. Fanya hivyo hivyo kwa upande wa gharama, utapata jibu sahihi. Na profit ni =e34-f34. Hii inapunguza makosa madogo madogo ya kimahesabu
    Pili tungefurahi zaidi kama ungetueleza una kuku wangapi? na sikuelewa eggies!
    Thanks again
     

    Attached Files:

Loading...