Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Biashara ya Uchawi Tanzania

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Majimoto, Jan 30, 2011.

  1. Majimoto

    Majimoto Senior Member

    #1
    Jan 30, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 96
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 8
    Mikoa saba nchini Tanzania ndiyo tishio kwa kuwa na nguvu kubwa za uchawi
    1. Tanga ndio kinara
    2. Lindi unafuatilia
    3. Dar es Salaam
    4. Mtwara
    5. Tabora
    6. Kigoma
    7. Mwanza

    Mikoa yenye wachawi wengi, kwa maana kwamba karibu kila kaya kuna mchawi
    1. Sumbawanga (Rukwa) ndio kinara
    2. Ruvuma inafuatialia
    3. Mbeya
    4. Singida

    Mikoa ambayo wananchi wake ndio wateja wakuu wa wachawi
    1. Kilimanjaro inaongoza
    2. Morogoro inafuatilia
    3. Kagera

    Wateja wengine wa wachawi
    1. Wafanyabiashara
    2. Wasanii
    3. Kina mama wa nyumbani
    4. Wanafunzi wa shule za sekondari hasa wa kidato cha pili.
     
  2. Mazingira

    Mazingira JF-Expert Member

    #2
    Jan 30, 2011
    Joined: May 31, 2009
    Messages: 1,864
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 38
    Mkuu hiyo namba nne kuna siri gani hapo? Mbona viongozi sijawaona hapo maana nasikia nao ni wateja wakubwa wa uchawi.
     
  3. locust60

    locust60 JF-Expert Member

    #3
    Jan 30, 2011
    Joined: Oct 1, 2008
    Messages: 102
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 18
    Hongera kwa utafiti huu imekuchukua muda,nahisi itakuwa imekugharimu miaka kadhaai kubaini hayo yote.Sasa mbona umewakilisha kama si greater thinker wapi takwimu?
     
  4. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #4
    Jan 30, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,977
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Viongozi ni wateja wazuri, lakini idadi yao siyo kubwa
     
  5. P

    Prime Dynamics JF-Expert Member

    #5
    Jan 30, 2011
    Joined: Dec 30, 2010
    Messages: 510
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 18

    Vipi wafanyakazi wa serikali wenye ngazi za juu?
     
  6. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #6
    Jan 31, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,059
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 38
    Mkuu hii ripoti imetoka redet au, sababu sioni viongozi wa umma, wabunge na madiwani????
     
  7. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #7
    Jan 31, 2011
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,240
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 48
    Acheni masihara, gusa madereva gov, wakienda likizo gari agusi mtu, mhh na Musoma vijijini kewtu huku mhh ni noumer
     
  8. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #8
    Jan 31, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,352
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 48
    Mooods...!
    Tunaomba jukwaa la uchawi na wanga.
     
  9. m

    mbongopopo JF-Expert Member

    #9
    Jan 31, 2011
    Joined: Jan 24, 2008
    Messages: 1,117
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 38
    Mie nadhani viongozi either ni #1 au #2. Maana hao bila hilo ni hawashindi
     
  10. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #10
    Jan 31, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 34,588
    Likes Received: 1,135
    Trophy Points: 113
    ahahahahaaah!!
     
  11. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #11
    Jan 31, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,315
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 48
    Sosi pliiiiiiiiiiiizi, ni own research findings(tupe ststisticalsuport) au uliota usiku?.
     
  12. N

    Ndevu mbili JF-Expert Member

    #12
    Jan 31, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 382
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi uchawi ndio nini?
    Au ni nadharia za chuki tu?
    Mbona uchawi hautaji mafanikio kwa wema.
    Nikutaja uchawi kwa chuki hata kama mtu amefanikiwa utasikia mchawi huyo!
    Mara mwanga huyo!
    Mshirikina huyo!
    Kama mtu amefanikiwa tatizo liko wapi jaman?
    Nipeni ufafanuzi mnanitisha saaaaanaaaa!!!
     
  13. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #13
    Jan 31, 2011
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,403
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 48
    Iweje mikoa ambayo ndiyo maarufu kwa uchawi isiwe na wateja wengi wa uchawi? Au kila mtu katika mikoa hiyo ni gwiji la uchawi? Kilimanjaro na Kagera ni mikoa inayoaminika kuwa na watu ambao wamepevuka kidunia (wasomi). Na mtu msomi, kama ni msomi kweli, hawezi kuyapa kipaumbele mambo ya uchawi. Anatumia ubunifu, maarifa, bidii na uzoefu. By definition uchawi ni primitiveness. Tupe ushahidi wa uteja wa mikoa hiyo miwili.
     
  14. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #14
    Jan 31, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,977
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Mkoa wa Kilimanjaro kwa mwenendo wanaokwenda nao sasa hivi baada ya miaka mitano wataondoka kwenye kundi la wateja wa wachawi na kuingia kwenye kundi la wachawi wakubwa nchini.

    Ni kweli Kilimanjaro ni mkoa wenye mafanikio makubwa kielimu na kimapato, baada ya wakazi wengi wa mkoa huo kutaka kupata mafanikio bila mahangaiko wameingia kutafuta uchawi, walianza kutafuta uchawi maeneo ya wilaya ya Same na mkoani Tanga, uchawi wa kuimarisha biashara zao, sasa hivi wengi wapo Tanga na Sumbawanga wakifundishwa ulozi.

    Wanaporudi nyumbani baada ya kufuzu mafunzo ya uchawi, huwa wanakuwa washamba kwelikweli, kwani huloga kila kitu, wakikuta mgomba haya twende, mpapai twende, wakikuta mifungo ndipo mahali hasa wanapojaribishia uchawi wao.

    Mkoa wa Kilimanjaro sasa hivi ni moja ya mikoa inayogoza kwa utapiamlo nchini Tanzania, hawana muda tena wa kulisha familia zao kila centi inayopatikana inapelekwa kwenye mafunzo ya uchawi.

    Kipo kijiji kimoja wilayani Same miaka kumi iliyopita nyumba zote zilikuwa za udongo na nyasi, sasa hivi ni moja ya vijiji vinavyoongoza kwa ujenzi wa nyumba bora za cement na bati, nilikutana na mkazi mmoja wa kijiji hicho akaniambia ukiingia kijijini hapo kila kaya kuna wachagga zaidi ya wawili wanafundishwa uchawi, wanasema kijiji kinakuwa na wageni wengi, baada ya mavuno ya mazao ya mahindi, ulezi na maharagwe, na msimu wa kuuza kahawa unapowadia.
     
  15. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #15
    Jan 31, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,977
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Ndevu mbili,
    Siyo kweli kabisa kuwa kila mafanikio ya mtu husababishwa na uchawi, mafanikio ya mtu ni bidii yake mwenyewe, jinsi anavyojituma na kumtegemea Mwenyenzi Mungu. Hakuna tatizo lolote kuhusiana na mafanikio ya mtu.

    Isipokuwa yapo mafanikio ya watu yenye utata, ambayo yanaambata na nguvu za shetani. Mkoa wa Lindi ambao ndio wa pili wenye wachawi wakubwa nchini, ukienda kwa hawa jamaa wanaojiita wataalamu, ni lazima utembee kwa miguu kwa siku tatu ndipo ufike walipo. Wao wanagawa utajiri, lakini masharti yao ni lazima uwape mke, mtoto au mzazi wako, au utakuta ndani ya familia hiyo kuna mtoto ambaye ni zezeta au taahira, na watoto wa namna hii ukiondoa nguvu ya uchawi uliwekwa ndani yao wanapona na wanakuwa sawasawa kabisa, kama watoto wengine.(Wapo watoto wanazaliwa na utaahira na wapo wanao pewa utaahira wa kupata mali unaosababishwa na wazazi au walezi wao hawa wa kundi la pili ndio ninawazungumzia)

    Sasa hivi kidogo wamelegeza masharti, wao watakupa mali nyingi sana kwa mkataba wa miaka mitatu au mitano, muda huo ukifika ni lazima, ni lazima tu utakufa, warithi wa mali zako zenye mikataba ya kifo, nao wakimaliza miaka hiyo nao wanakufa.
     
  16. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #16
    Jan 31, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,977
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Sasa hivi zipo shule kabisa za kufundisha uchawi nchini Tanzania, Shule moja ipo Temeke masomo yake huchukua miaka saba hadi unahitimu.

    Ukimaliza Temeke, unaweza kujiunga na elimu ya juu katika fani ya uchawi, chuo kipo Tanga hapo wanatoa digrii ya kwanza ya uchawi kwa miaka mitano.

    Wanatoa pia digrii ya pili ya elimu ya ulozi ambapo utakaa darasani kwa miaka mingine mitano.

    Master digrii ya ulozi, bado hapa nchini hakuna chuo, inapidi uende Mombasa nchini Kenya ndipo kilipo chuo kikuu cha elimu ya ulozi.
     
  17. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #17
    Jan 31, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,315
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 48


    Nilikuwa natafuta Mkoa wa IRINGA kule ambako kaburi halihamishiki sijauona.
     
  18. N

    Ndevu mbili JF-Expert Member

    #18
    Jan 31, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 382
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Uchawi ndio sijajibiwa ni nini?
    Hata hivyo hizo juhudi na maarifa inaweza kua ndio uchawi wenyewe.
    Sijui unakusudiwa ugagula ndio hayo?
    ikijulikana maana ya uchawi ni rahisi kueleweka!
     
  19. Mpui Lyazumbi

    Mpui Lyazumbi JF-Expert Member

    #19
    Jan 31, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,758
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 48
    Wacheza mpira huu wa kibongo inakuwaje?
     
  20. N

    Ndevu mbili JF-Expert Member

    #20
    Jan 31, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 382
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kigoma ilikua zamani kuna kijiji nliambiwa kinaitwa Makere-ushingo-wilaya ya Kibondo. .... unanunua radi na majaribio wayafanya hapo hapo....
     
Loading...
Similar Threads Forum Date
Tanzania yaongozwa kwa remote ya kishirikina (uchawi) Jukwaa la Siasa Dec 30, 2014
Biashara ya Boda boda Tanzania Biashara, Uchumi na Ujasiriamali Aug 15, 2011
Wamarekani na biashara ya uchawi Oktoba 31 - Halloween Habari na Hoja mchanganyiko Nov 1, 2013
Biashara ya copper Tanzania Biashara, Uchumi na Ujasiriamali Jul 2, 2011
Serikali ya Tanzania haifanyi biashara! Jukwaa la Siasa Nov 24, 2008

Share This Page