Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

biashara ya taxi

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by i411, Jul 25, 2011.

  1. i411

    i411 JF-Expert Member

    #1
    Jul 25, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 751
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Nina kacorola kangu nakataka nikafanye taxi. hivi mahesabu nitegemeaje kwa siku nzuri na kwa wiki. Nataka jua hili nione kama naweza jipatia kaela ka mboga au nikauzie tu nduguzangu.
     
  2. pumbatupu

    pumbatupu JF-Expert Member

    #2
    Jul 25, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 258
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    uko wapi..yaani pande zipi?
     
  3. i411

    i411 JF-Expert Member

    #3
    Jul 25, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 751
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Kwahapa dar
     
  4. u

    ureni JF-Expert Member

    #4
    Jul 25, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Mimi hii biashara ndio naonaga ni biashara kichaa,unaenda kununua gari kwa sh million 8 mpaka 10 unampa dereva anakuletea husabu ya elfu 10 mpaka 15,mimi ntafungua genge nimeweka hela nyingi sana laki 3 ntapata faida ya 15 mpaka 30000,sifanyi service,genge halichakai,risk ya ajali hamna,kwa ujumla kama una gari yako usijeifanya taxi kabisa,haina faida manake hesabu yake ni ndogo sana hesabu ya elfu 15,000 haitakulipa itaishia kwenye service,achana nayo hiyi biashara kwa ushauri wangu.
     
  5. i411

    i411 JF-Expert Member

    #5
    Jul 25, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 751
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    hata kwa walewanaofanya hapo airport mambo yao ni hivi au wananafuukidogo
     
  6. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #6
    Jul 25, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,400
    Likes Received: 914
    Trophy Points: 280
    labda uendeshe mwenyewe lakini ukimpa dereva ni biashara ya hovyo sana hiyo.
     
  7. Dr wa ukweli

    Dr wa ukweli JF-Expert Member

    #7
    Jul 25, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 888
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    ureni

    hilo jina lako au la eneo!
    pili mi nilikuwa na tax 2 niliamua kuziuza zote, hakuna hesabu ni longo longo tu.
     
  8. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #8
    Jul 25, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Muulize mbunge wa Nzega, H. Kingwangala amefanya sana hiyo (As per his own admission) biashara na ni memba humu.
     
  9. jebs2002

    jebs2002 JF-Expert Member

    #9
    Jul 25, 2011
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,244
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Hakuna kinachonikuna kama kumuona mtu akitaka kuboresha maisha yake kwa rasilimali alizonazo.
    Boss ni swala zuri kutaka kufanya txi io gari yako lakini ebu kumbuka umeinunua kwa sho ngapi na ungependa iwe imerudisha baada ya muda gani?
    Kasheshe inakuja sema umempa kazi huyo dereva atafute chochote.
    kwa siku 15,000 x 28(wiki 4) = 420,000/=. x 12 (mwaka) = 5m/-
    Kasheshe hapo bado mahesabu ya service, kubadilisha vifaa vya gari, na mengineo.
    Italipa kama gari yako iko bomba, ila kama ndio imeanza kuchoka mkuu, naona wewe tafuta business nyingine tu.

    Na nashauri usiogope kuchekwa, fanya biashara yoyote ile so long as iwe inaingiza kuanzia alfu 15,000/- na kuendelea kwa siku.
    Kila la heri.
    Kwa idea, jiulize je ni kitu gani ambacho kila kukicha wewe au familia zingine kila kukicha ni lazima wanunue.
    Hapo utapata jibu boss
     
  10. i411

    i411 JF-Expert Member

    #10
    Jul 25, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 751
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    mimi nilikuwa nazania ningeweza pata kama 50,000 kwa airport daaa kumbe ni hali ngumu
     
  11. jebs2002

    jebs2002 JF-Expert Member

    #11
    Jul 25, 2011
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,244
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Kama utakua unaganga wewe mweyewe mkuu labda kwa kweli unaweza kupata hio alf 50.

    Swala uko tarayi kuchukua likizo au kuacha kazi kabisa halafu nguvu zote ukapeleka hapo?

    Wewe ndio muamuzi, ukiifanya wewe mwenyewe 30 mpaka hio 50 utapata, ila sio kila siku.

    Endelea kufanya research.
     
  12. S

    Stuxnet JF-Expert Member

    #12
    Jul 25, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,012
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Wahindi wako very successful kwenye hili eneo kwa vile wako strict na makusanyo. Asubuhi dreva anapochukua taxi kwa Mhindi anamkabidhi fedha in advance kwanza ndipo anapewa funguo. So ni juu yake kuhangaika kuhakikisha anaipata hiyo fedha barabarani.
     
  13. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #13
    Jul 25, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Kaka biashara kichaa hiyo.
    Sikukatishi tamaa ila mimi ni mbishi lakini nilinyoosha mikono.
    Uza fanya biashara nyingine,hii nchi inaangalia mapato yake kutoka sehemu moja bila kuamgalia kipato cha eneo hilo.
     
  14. Raimundo

    Raimundo JF-Expert Member

    #14
    Jul 25, 2011
    Joined: May 23, 2009
    Messages: 10,181
    Likes Received: 4,844
    Trophy Points: 280
    Vipi kuhusu dala dala hapa mjini, hii biashara ikoje?
     
  15. Elisante Yona

    Elisante Yona Senior Member

    #15
    Jul 25, 2011
    Joined: Oct 6, 2009
    Messages: 129
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hii biashara ni nzuri kama wewe ni mjasiriamali,ambaye uko tayari kuchukua "risk".Huyu jamaa anayesema genge,kwani nyanya haziozi,kwa hiyo mwenye uamuzi wa mwisho ni wew binafsi,mbona kuna wanafunzi wanapata sifuri kwenye mitihani lakini watoto hawaachi kusoma.Mimi ninaTEKSI na inalipa kweli,kuwa na dereva mwaminifu
     
  16. Who Cares?

    Who Cares? JF-Expert Member

    #16
    Jul 25, 2011
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 2,945
    Likes Received: 1,210
    Trophy Points: 280
    HAPO NILIPO-BOLD NA KU-HIGLIGHT IN BLUE "NDIO PENYE UTATA KUHUSU BIASHARA HIYO NA NYINGI TUU ZA MAGARI KWA DAR ES SALAAM"...mara dereva akuambie gari imenock chasis mara block ni ya kubadilisha ukiwa hujui mambo ya magari ndio unampa makusanyo yote ya mwezi akatengeneze gari kisha anakuletea michuma mibovu anakubwagia hapo home unaona kweli kafanya kazi....TAX BUSINESS= UPUUZI MTUPU
     
  17. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #17
    Jul 25, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,563
    Likes Received: 2,009
    Trophy Points: 280
    taxi hailipi.miundombinu mibovu dar,ajali nje nje.halafu tax ni nyingi,kuna upinzani wa bajaj na pikipiki.so kwa dar bajaj ingefaa ukaipaki zako pale mwenge au bamaga usiku unapaki zako maisha club,sansiro,masai au bill's.ni ushauli tu.coz taxi ikihalibika kupata wa kukusukuma ni hela tofauti na bajaj.mia
     
  18. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #18
    Jul 25, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Tujaribu kubuni biashara nyingine ambazo wengi hawajaingiza pua na kushika kazi ya ushindani. Kama nafasi inaruhusu mtaji wa gari ulilo nalo unaweza nunua mtumba wa mtambo wa kuchuja mafuta, kubangua na kuzindika karanga na korosho na kufanya packaging kwa mauzo yenye uhakika kiafya, na mengine mengi tu.
     
  19. K

    Kativo Member

    #19
    Jul 25, 2011
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    YES! Huu ushauri wa kuwekeza ktk mitambo ya kutengeneza mafuta naukubali sasa hebu tujuze zaidi- iko wapi, bei zikoje, installation charges, power, labour, etc. I AM INTERESTED.
     
  20. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #20
    Jul 26, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mitambo kama hiyo inapatikana kwa gharama nafuu kutoka visiwa vya Indonesia, Malasya na Singapore, na hata Korea. ila makampuni yanayouza sijafanya utafiti nakujusudia kufanya karibuni. Si lazima kuanza na mitambo mikubwa ya bei mbaya, bora kuwa na mitambo midogo ya kawaida tu ambayo gharama yake inaweza kuwa kati ya $1000-2500 hii ikiwa ni pamoja na gharama za shipping. Sidhani kama installation charges ni kitu cha kutisha kwa vile ni mtambo mdogo tu wa kuanzia, labda tatizo umeme wetu, inabidi uwe na standby generator.

    Kadiri unavyofanikiwa ndivyo utakavyoona hitaji la kuongeza kipaato na huduma kwa kununua mtambo mkubwa zaidi kutokana na uzoefu wa uendeshaji na mafanikio ya biashara yako.

    Napenda kushauri kwamba wengi tusifikirie tu retail tu, tufikirie uzindikaji wa vyakula ambavyo vimekuwa processed ndiyo njia ya kuingia kwenye ulimwengu wa Industrialized. Kama badala ya kuuza mchele kwenye meza bora kufanya packaging zenye lable zilizohakikiwa na idara ya viwango na kama biashara imeshamizi kuna uwezekano wa export.

    Labor charges siona kama kitu cha kutisha Tanzania tukitilia maanani kuwa kima cha chini cha mshahara sekta binafsi ni kiwango cha kufikiwa na wengi kama umejiandaa vizuri, bora kufikiria zaidi upatikanaji wa mitambo na namna ya kuiendesha. Unaweza kufunzwa namna ya kuiendesha kabla hujaileta ndivyo wauzaji wengi wa kimataifa wanavyofanya.
     
Loading...