Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Biashara ya micro-finance au micro-credit.

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Bhbm, Nov 12, 2011.

  1. Bhbm

    Bhbm JF-Expert Member

    #1
    Nov 12, 2011
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 717
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Habari wana jf. Tafadhali naomba msaada wa ushauri. Ni kiasi gani cha pesa naweza kuanzia kama mtaji katika biashara ya kukopesha pesa kwa wafanya biashara wadogo, na je ni process gani za kufuata ili kufungua hiyo biashara? Natanguliza shukurani wapendwa.
     
  2. Sokwe Mjanja

    Sokwe Mjanja JF-Expert Member

    #2
    Nov 13, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 580
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Jamani hakuna mwenye nondo za hii kitu? nami naisubiri kwa hamu sana hii elimu au ndio mambo ya weekend wakubwa wamepumzika, ngoja tusubiri jumatatu
     
  3. Captain22

    Captain22 JF-Expert Member

    #3
    Nov 13, 2011
    Joined: Aug 25, 2011
    Messages: 593
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 45
    Tembele tovuti ya BOT, hapo utapata taratibu za uanzishaji wa MFI
     
  4. C

    Charity Member

    #4
    Nov 15, 2011
    Joined: Sep 13, 2010
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    The best option ni kufungua private company limited by shares, kwa msaada zaidi tuma email kwa mtaalamu wa mambo hayo upendo_2007@yahoo.com
     
  5. s

    sanjo JF-Expert Member

    #5
    Nov 15, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 924
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkuu, biashara ya kukopesha (Micro lending and Microfinance institutions) kimsingi is supposed to be regulated na Benki Kuu ya Tanzania. Lakini kwa sasa hivi BOT haijaanza ku regulate kama inavyofanya kwa mabenki na Bureau de Change. hivyo, unachotakiwa kufanya ni kuandikisha a limited liability company through BRELA na baadae pata letter of no objection kutoka BOT baadae chukua leseni ya biashara kutoka Wizara ya Biashara na
    Viwanda.

    Kwa sasa hakuna minimum capital requirement kwa ajili ya biashara hii. Kwa hiyo mkuu, changamkia haraka kabla BOT hawajaja na masharti au vigezo vingine lakini lazima utengeneze a comprehensive business plan of at least 3-5 years.
     
  6. Bhbm

    Bhbm JF-Expert Member

    #6
    Nov 15, 2011
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 717
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Nakushukuru sana mkuu kwa ushauri na ufafanuzi mzuri. Be blessed.
     
  7. Bhbm

    Bhbm JF-Expert Member

    #7
    Nov 15, 2011
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 717
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Asante sana mkuu kwa ushauri mzuri.
     
  8. SUPERUSER

    SUPERUSER JF-Expert Member

    #8
    Nov 16, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 962
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 45
    it's a good business
     
  9. CONSULT

    CONSULT JF-Expert Member

    #9
    Nov 16, 2011
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 221
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    thank you members
     
  10. zackfinance

    zackfinance Member

    #10
    Dec 2, 2014
    Joined: Apr 6, 2013
    Messages: 47
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 15
    bado unayo hii idea? tufuatilie kwenye JF
     
Loading...