Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Biashara ya mgahawa

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by Mark Francis, Jul 19, 2011.

  1. Mark Francis

    Mark Francis Verified User

    #1
    Jul 19, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 605
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nimefungua biashara ya Mgahawa sehemu flani hapa mjini DSM, nimeweka wafanya kazi 3; mmoja kwa ajili ya chips na wa2 kwa ajili ya chakula kwa sababu biashara yenyewe bado changa. Eneo ambalo nafanyia biashara lina population kubwa na halina competition kubwa sana. Mimi napitia mida ya jioni kucheki jinsi biashara inavyoendela na kuhakikisha hesabu zinaenda vizuri.

    Tatizo mpaka sa hizi ni zaidi ya mwezi na sioni faida yoyote zaid ya kuwalipa wafanyakazi wangu kwa kipato changu kidogo ambacho ninakipata kwenye kaajira kangu kwa mhindi. Naombeni mnisaidie yafuatayo;
    1. Nifanyaje ili niweke kuvutia wateja zaidi bila kutumia kiasi kikubwa cha fedha?
    2. Nifanyaje ili niweze kupata faida kubwa, yani kuwa na matumizi kidogo na mauzo mengi?
    3. Nifanyeje ili kuwabana wafanyakzi wngu waisimamie biashara vizuri na kupata faida?
    NAOMBENI USHAURI WENU.
     
  2. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #2
    Jul 19, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,082
    Likes Received: 230
    Trophy Points: 160
    mkuu biashara ya mgahawa inaendana na vitu vifuatavyo.
    -
    location
    -usafi
    -chakula
    - wahudumu
    - bei
    - unicness/ je kwenye mgahawa wako kuna kitu cha ziada

    1. Lazima kuwe na chakula chaenye ubora na si bora chakula
    2. Location yake lazima iwenzuri na ya kuingilika na wateja.
    3. Wahudumu lazima wawe na kauri nzuri na lazima wawe wasafi mda wote
    4. Hotel lazima iwe safi time zote na muda ambao wateja unakuta wamepungua au kukata wanapitisha dekio ili kuweka mazingira ya usafi

    kuhusu kuto pata faida labda nikujibu ifuatavyo.
    1.
    inategemeana na bei ya msosi wako. Je umeweka bei ya kuvutia tu wateja bila kuajali kama kuna profiti?
    2 au umeweka bei ya juu kiasi kwamba wateja wanashindwa kuingia?
    angalia bei yako kama ina meet cost na kutengeneza profit kidogo
    3.
    hao wahudumu wako je niwaminifu kiasi gani? Je ni ndugu zako wa karibu sana? But kwenye pesa hakuna cha undugu hata mke wako anaweza kuchakachua tu.

    - jaribu kuspend siku nzima pale na ucheki wateja wanao ingia ni kiasi gani na pesa inayo patikana ni kiasi gani.
    - then hapo utaweza fanya analysisi ya kujua kama huwa wanakuibia au
    nb: Biashara ya hotel ni moja ya biashara ambazo kwa kweli huwa hazina hasara kubwa na ni moja ya business ambazo huwa zinatengeneza profit kwa haraka sana ukilinganisha na biashara za duka
     
  3. u

    ureni JF-Expert Member

    #3
    Jul 19, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Hongera mkuu biashara ya hoteli na chakula inalipa sana manake mtu yeyote lazima ale na ashibe kwa hiyo sio biashara ya kukuingiza hasara.Sasa ushauri fanya hivii chukua likizo huko kazini kwako siku 30,nenda kasimamie mwenyewe kwenye hizo siku hakikisha unaweka hesabu vizuri kama chips agalia guia la viazi umenunua kwa kiasi gani umeliuza kwa mda gani umepata faida ya kiasi gani na unapata faida ya kiasi gani hapo utaweza kuielewa vizuri biashara yako kuna viti vingi vya kujua,kama usafi,lugha wanayotumia watu wako huo,pia unasikiliza mawazo ya wateja kwa kweli wateja huaga wana bonge ya mawazo ambayo ni ya manufaa sana
     
  4. M

    Malila JF-Expert Member

    #4
    Jul 19, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Mimi si mfanyabiashara,lakini najua kitu kimoja kuwa biashara ni kununua na sio kuuza. Mchango wangu ni huu, je bidhaa za mgahawani kwako unanunua wapi na nani ananunua? Je bei za bidha hizo umejaribu kulinganisha na masoko mengine? Jaribu kufanya zoezi hili uone.
     
  5. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #5
    Jul 20, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Pamoja na yote waliyoongea wachangiaji waliotangulia, hakikisha chakula kinachopikwa ni kizuri kwa maana ya taste.
    Jaribu kuangalia aina ya wateja ulionao na upange bei kuzingatia vipato vyao.
    Unaweza kutenga sehemu mbili, moja ikawa na special foods ukaset price yake na sehemu nyingine ikawa na vyakula vya kawaida na bei yake.
    Pata muda ukusanye maoni ya wateja na wape trainning ya customer care hao wahudumu wako.
    NB: biashara nyingi mwanzo huwa ni ngumu na huna budi kukubali hasara.
     
  6. Dr wa ukweli

    Dr wa ukweli JF-Expert Member

    #6
    Jul 20, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 888
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    1. usisahau kulips kodi TRA, na nyinginezo.
    2. BIASHARA KAULI hao wahudumu kama hawajui kuuza maneno walah mtume huuzi!
    3. knye biashara kuna ushirikina sana (i) utafute kimzizi pemba, bagamoyo, sumbawanga, nk kikusaidie kuvuta wateja
    AU( ii)MAOMBI OMBEA BIASHARA YAKO ITAFANIKIWA.

    NB: HAPA MJINI CHUMA ULETE NI NYINGI SANA ZINGATIA NO 3 (ii)
     
  7. Kingdom_man

    Kingdom_man JF-Expert Member

    #7
    Jul 21, 2011
    Joined: May 19, 2010
    Messages: 523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    useful contribution. Excellent!!!
     
  8. kanyagio

    kanyagio JF-Expert Member

    #8
    Jul 21, 2011
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 957
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    malila hebu eleza zaidi hapo kwenye RED
     
  9. r

    rakeyescarl JF-Expert Member

    #9
    Jul 21, 2011
    Joined: Dec 9, 2007
    Messages: 395
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mkuu nimependa hapo kwenye blue-I salute you-JF ,KUNA VICHWA VYA MAANA KWELI HUMU!,sikulijua hili![QUOTE=Malila;2249518]Mimi si mfanyabiashara,lakini najua kitu kimoja kuwa biashara ni kununua na sio kuuza. Mchango wangu ni huu, je bidhaa za mgahawani kwako unanunua wapi na nani ananunua? Je bei za bidha hizo umejaribu kulinganisha na masoko mengine? Jaribu kufanya zoezi hili uone.[/QUOTE]
     
  10. jebs2002

    jebs2002 JF-Expert Member

    #10
    Jul 21, 2011
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,244
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Kama alivyoshauri jamaa mmoja hapo chiini au juu.
    Inabidi uchukue likizo kama yamiezi 2, hatakama sio ya malipo.
    Simamia mwenyewe kuanzia unaponunua sukari, chumvi mpaka vyakula na vyombo vya hapo mgahawani.
    Hapo utajua kuwa hio boashara inalipa au hailipi, na kama inalipa basi kwa siku ni kiasi gani, na ni chai ya namna gani wateja wanaipenda au chakula gani cha mchana au siku wateja ndio wanunua sana.
    Kuanzisha biashara ni bomba ila unatakiwa ujue hio business inaingiza roughly kiasi gani kwa siku, hapo itakua rahisi kuwabana wasimamizi kama kuna short.
     
  11. Ghost

    Ghost JF-Expert Member

    #11
    Jul 21, 2011
    Joined: Apr 20, 2010
    Messages: 428
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    very useful thread(s)
     
  12. Mark Francis

    Mark Francis Verified User

    #12
    Jul 22, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 605
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nashukuru sana kwa michango yenu ya mawazo, naahidi kuifanyia kazi na ntawapa feedback baada ya miezi kadhaa ndani ya jukwaa hili.
     
  13. Mbogela

    Mbogela JF-Expert Member

    #13
    Jul 23, 2011
    Joined: Jan 28, 2008
    Messages: 1,368
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    [/QUOTE]hiyo cocept kailezea vizuri robert kiyosaki ktk poo dad, rich dad 2, the cashflow quadrant. Napendekeza ukisome
     
  14. abusaadalbusaid

    abusaadalbusaid Member

    #14
    Jul 23, 2011
    Joined: Mar 4, 2011
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu unatakiwa ugeuze baadhi ya vyakula na vinywaji au uongozee baadhi yake ili upate wateja zaidi na pia ni uzuri kutizama migahawa ilioko kabli yako wanatumia mbinu gani ili kupasi kuchukuwa ujuzi wao ila pia pengine sehemu wenyewe inawezekana kuwa si ya kuvutia kabisa kwa hivyo ndugu nakushauri ufanye mabadilisho ili uweze kuendelea na biashara yako
     
  15. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #15
    Jul 23, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Sema maeneo tuweze kukusaidia vizuri! Kuna maeneo mengine yanaitaji vyakula vizuri, maeneo mengine yanaitaji matangazo, maeneo mengine kuna aina ya vyakula wanavyopenda
     
  16. M

    Malila JF-Expert Member

    #16
    Jul 23, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Tunaposema biashara ni kununua sio kuuza,tuna maana kuwa bei ya soko inajulikana kwa hiyo ni lazima upate faida kabla hujauza bidhaa zako kwa kununua kwa bei nzuri/chini kiasi toka ktk chanzo(supplier mzuri).

    Mfano, Kilo moja ya mchele ni Tsh 1600/ soko la Kariakoo na mchele huo huo ni Tsh 1350/ pale Tandika na wewe mgahawa wako uko Buguruni, yaani nauli ya daladala ni sawa. Tayari huyu wa Tandika ameshaokoa Tsh 250/ kwa kila kilo atakayo nunua. Kwa hiyo mkija Buguruni ktk migahawa yenu,mnaanza kutafuta faida kwa kuuza wali ktk soko kwa bei moja,mwenzio ana Tsh 250/ aliyoiokoa ktk manunuzi na wewe una Tsh 0/. Kwa hiyo utaona huyu wa Kariakoo lazima apunguze kipimo cha sahani moja au aongeze ufundi ktk mapishi, sasa huyu wa pili anachofanya ni kuongeza ukubwa wa kipimo cha sahani kidogo na anaimarisha mapishi, ni lazima apate wateja wengi kila siku bila kulaza chakula, mwisho anapata muda wa kutosha kufanya maandalizi ya kesho na kupumzika, kufanya usafi wa eneo lake la biashara nk.

    Siku moja nenda Kitunda/Kivule/Majohe asubuhi sana uone vijana wa mjini wanachofanya?
     
  17. Dar_Millionaire

    Dar_Millionaire JF-Expert Member

    #17
    Aug 8, 2013
    Joined: Aug 6, 2008
    Messages: 217
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Wanafanya nini hao vijana mkuu Malila?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. Majigo

    Majigo JF-Expert Member

    #18
    Aug 8, 2013
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 5,403
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    ahsanten nyote jaman kwa mawazo yenu mazur sana
    mkuu MALILA hao vijana wanafanyaje huo mda?
     
  19. M

    Malila JF-Expert Member

    #19
    Aug 8, 2013
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Hawa madogo wanakwenda alfajili sana kukusanya kuku waliokufa mabandani na kuwaandaa vizuri. Kisha wanaondoka na hao vibudu mpaka town Ktk migahawa na kuuza kwa bei ya kutupa. Sisi tunafakamia kwa bei nafuu. Uliza wafugaji aw kitunda wakupe Siri hii Kama kuna kuku wanafukiwa huko wakifa.
     
  20. Majigo

    Majigo JF-Expert Member

    #20
    Aug 8, 2013
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 5,403
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    dah!nimekukubali mkuu wangu!..yaan yote hayo unajua?
     
Loading...