Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Biashara ya mboga mboga Ulaya

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Ignorant, May 28, 2010.

  1. Ignorant

    Ignorant Member

    #1
    May 28, 2010
    Joined: Mar 9, 2008
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Nimeamua kujikita katika biashara ya mboga mboga kama vile pilipili hoho, karoti na mboga za majani etc. Ningefurahi sana kufanya biashara na soko la Ulaya.

    Natambua kua soko la ulaya linahitaji standards za juu, consistency, pamoja na discipline na nafurahi kusema kwamba nimejiandaa kwa hilo. Hata hivyo ombi langu ni kuunganishwa na masoko (wanunuzi) hata kama itanipasa kusafirisha mimi mwenyewe. Cha msingi ni kua na uhakika wa mahali pa kuuzia (itahusisha uhakika wa bei na kiwango cha kuzalisha).

    Pia kama kuna mzoefu wa biashara hii anaweza kushare uzoefu wake.

    Natanguliza shukrani
     
  2. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #2
    May 28, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mkuu hilo jina lako !!!
     
  3. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #3
    May 28, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
  4. Kobe

    Kobe JF-Expert Member

    #4
    May 28, 2010
    Joined: Jun 17, 2009
    Messages: 1,608
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160
    Lack of knowledge or Information, so educate him/her coz he/she dont know thats asked.
     
  5. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #5
    May 28, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,433
    Trophy Points: 280
    Hapahakishindikani kitu.
     
  6. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #6
    May 28, 2010
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Naona wenzetu Wakenya walishashupalia hili soko kwa muda mrefu. Wana viwanda vya packaging kwa standard zinazokubalika, kwa hiyo inawezekana kabisa. All the best.
     
  7. De Javu

    De Javu JF-Expert Member

    #7
    May 28, 2010
    Joined: May 5, 2010
    Messages: 266
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    London kuna masoko ya jumla ambayo niliwahi kupita huko, yanauza kila aina ya mboga/matunda/maua nk, soko moja lipo karibu na Heathrow Airport, West London; website yao ni hii nadhani utapata info kibao na contacts za wholesalers Western International Market
    soko lingine kama hilo lipo maeneo ya Leyton East London wesite
    New Spitalfields Market
    Jaribu kupekua humo waweza kupata pa kuanzia (contacts).
    Ushauri mwengine ni kua usafiri ukutane na wafanya biashara kuna maduka makubwa kama "Blue Mountain" Harlesden - Northeast London, hawa jamaa ni wahindi asili ya afrika mashariki (wanavuruga kiswahili kidogo), hawa wanauza mpaka Unga wa ugali wa Bakharesa, mawese, mchicha, mihogo, mashelisheli na n.k
    weblink:
    Blue Mountain Peak, 2A-8 Craven Park Road, London - Supermarkets near Harlesden Tube Station
    Nakutakia mafanikio.
     
  8. M

    Malila JF-Expert Member

    #8
    May 30, 2010
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    Tena maeneo mazuri sana ya kulima mboga na kuziuza ktk soko la nje. Kuna jamaa alikuwa na hoho/paprica pale Mkuranga na alikuwa anauza kwa Waholanzi,nitampitia, na kama atakuwa muungwana basi nitarudi na jibu hasa kuhusu soko. Kilolo kule Iringa walikuwa wanalima Paprika mpaka mwaka jana,wale wanunuaji walikuwa Wageni,nadhani kuna haja ya kuwafuatilia zaidi.
     
  9. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #9
    May 30, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Msaada wa habari za kilimo upo kaka, ashindwe mwenyewe.
     
  10. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #10
    May 30, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Soko la kuuza mboga na matunda nje lipo. Unachotakiwa kukifanya ili upate soko la uhakika na bei bora ni lazima ulime kilimo cha organic (naomba msaada neno la kiswahili).

    Tayari lipo shirika hapa nchini linalofundisha na kukagua mashamba ya organic, kama kilimo chako kikipasishwa kuwa ni cha organic utapatiwa cheti kinachotambulika kimataifa, ambacho kitakuwezesha kuuza nchi za ulaya bila ya matatizo.

    Unaweza kuwaona hapa:-

    Welcome to TanCert
     
  11. Mpeni sifa Yesu

    Mpeni sifa Yesu JF-Expert Member

    #11
    May 30, 2010
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    wazo zuri ulilonalo mkuu, mimi hapa nimetangatanga vibaya mno kwenda kutafuta pilipili mbusi ambayo haiko kwenye kopo, ndizu mzuzu na uganda, na vegetables zingine za kiafrica, nashukuru Mungu nilipata maduka fulani ya african foods, .....ni garama kuliko hata bidhaa ambazo ni processed...nafikiri utaweza fanikiwa sana kama ukizamilia.
     
  12. M

    Malila JF-Expert Member

    #12
    May 31, 2010
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    Ni kilimo hai kwa kiswahili.
     
  13. Ignorant

    Ignorant Member

    #13
    May 31, 2010
    Joined: Mar 9, 2008
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    ahsanteni wajumbe kwa michango yenu. Naendelea kuifanyia kazi na nitawataarifu mwisho wake. Hata hivyo msisite kuendelea kuchangia
     
  14. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #14
    May 31, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Ignorant! asante kwa kuibua hii hoja!
     
  15. STREET SMART

    STREET SMART JF-Expert Member

    #15
    May 31, 2010
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 594
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
     
  16. R

    Realtor Senior Member

    #16
    May 31, 2010
    Joined: Mar 28, 2010
    Messages: 153
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Wazo ni zuri sana. Mimi ningeanza kama dalali ambapo ningenunua mboga mboga hizi toka kwa wakulima ambao wako organic. Mkakati kama huu utasaidia kujifunza challanges wa soko wa Ulaya, na pindi unaoplimaster unaweza kuingia kwenye ukulima wewe mwenyewe huku ukifungua center za kununua toka kwa wakulima wengine. Kila la kheri bro!
     
  17. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #17
    Jun 1, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Realtor umetoa changamoto nzuri
     
Loading...