Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Biashara Ya Kusagisha Unga wa Sembe

Discussion in 'Matangazo madogo' started by Lambardi, Oct 14, 2012.

  1. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #1
    Oct 14, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,563
    Likes Received: 2,066
    Trophy Points: 280
    Wana JF
    Naomba mwenye ufahamu wa ndani kuhusu kuendesha biashara ya kusagisha na kuuza unga wa Sembe:inalipaje?aina gani ya machine inafaa zaidi,na ujanja wa biashara hiyo!mahindi yapi yanatoa unga mzuri!yaani full details za hiyo biashara tokea yakiwa mahindi hadi packed na kuuzwa!
     
  2. Kitulo

    Kitulo JF-Expert Member

    #2
    Oct 14, 2012
    Joined: Oct 5, 2012
    Messages: 1,864
    Likes Received: 1,475
    Trophy Points: 280
    Ni wazo zuri,hakuna haja ya wakenya kuja kununua mahindi Tanzania kwanini tusiwauzie unga.
     
  3. Ngongoseke

    Ngongoseke JF-Expert Member

    #3
    Oct 14, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 3,212
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hata mimi nasubiri wenye uelewa waje watujuze
     
  4. f

    fungafunga Member

    #4
    Oct 15, 2012
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 42
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    mashine nzuri zipo sido pale moshi nimeuliza jana wanauza 2.6million kwa mashine ya kusaga na 2.5 million kwa mashine ya kukoboa. hizi za kichina pale kariakoo ni cheap lakini life span yake pia ni ndogo sana na zina usumbufu mwingi ambao kwa wewe mjasiria mali hutauhitaji.
    ni biahsara nzuri especially kama una location ya kuziweka hizo mashine ukasaga mwenyewe kwani vinginevyo faida kubwa itakwenda kwa mwenye mashine. aina za mahindi ni yale ya karatu au kondoa ambayo wanasema ni mazito na yanatoa unga mwingi tofauti na yale ya handeni au dodoma ambayo garama ya kuyafanyia usafi ni kubwa na hata ukiyaangalia ni mekunndu hapa ni issue ya udongo mkuu. nisije kuwa natiririka na maneno miiingiii ukute wala sija hit poit ya ulichotaka....
     
  5. L

    Logician Senior Member

    #5
    Oct 15, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 175
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nitayajuaje kama mahindi ni ya dom?
     
  6. N

    Nyakipambo JF-Expert Member

    #6
    Oct 15, 2012
    Joined: Nov 10, 2011
    Messages: 435
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Shida ya kutumia hizi mashine kama za sido ni kuwa zinakula sana umeme. 75% Itaishia kulipa umeme
     
  7. f

    fungafunga Member

    #7
    Oct 15, 2012
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 42
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    ndugu yangu kwa wanaoijua hii kazi watakuambia tena mpaka eneo yalipotoka. ukipata mda mda pita pale soko la nafaka tegeta (kama upo dar) they have all the info
     
  8. ANKOJEI

    ANKOJEI JF-Expert Member

    #8
    Oct 15, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 684
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 45
    so 2.5+2.6 = 5.1 millions plus installations cost, plus start up capital.... da kichwa inaumaaa. pesa ndefu
     
  9. ANKOJEI

    ANKOJEI JF-Expert Member

    #9
    Oct 15, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 684
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 45
    anyway is a good idea
     
  10. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #10
    Oct 15, 2012
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,618
    Likes Received: 814
    Trophy Points: 280
    Ndugu Mleta hoja,
    Nikiangalia idadi ya posts ulizo nazo inaonesha wewe si mgeni hapa JF. Kwa nini hupendi kutumia 'search engine' ya JF hapo juu? JF ina hazina kubwa sana ya maarifa, almost kila nyanja. Kuhusu biashara ya kusagisha nafaka, kuna mada tulishaijadili hapa JF, inapatikana HAPA. Pia zipo mada nyingi za namna hiyo, hii ni mojawapo tu. Penda sana kutumia search engine hapo juu kutafuta mada mbalimbali. Hope nimeeleweka

     
  11. misasa

    misasa JF-Expert Member

    #11
    May 22, 2016
    Joined: Feb 5, 2014
    Messages: 1,314
    Likes Received: 351
    Trophy Points: 180
    Mkuu nimekusoma coz nipo kwenye research ya kuanzisha hii biashara je naomba nikuulize kwa mfano kama nina uwezo wa kununua machine yenye uwezo wa kuzalisha 10t/hrs nianze nayo au nianze na machine ndogo ndogo izi za SIDO kwanza?
     
  12. ikipendaroho

    ikipendaroho JF-Expert Member

    #12
    May 24, 2016
    Joined: Jul 26, 2015
    Messages: 1,030
    Likes Received: 534
    Trophy Points: 280
    Hujapiga hesabu ya packing material hapo
     
  13. c

    concordile 101 JF-Expert Member

    #13
    May 27, 2016
    Joined: Oct 13, 2013
    Messages: 594
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 60
    du 10t/hr kaka wewe bakheresa nini kwa style hiyo bora uende full automatic kwa wachina last Time nimeulizia full set bila zile storage tanks au silos ilikuwa usd 180000 kwa machine yenye uwwzo wa tone120 per 24hrs pamoja na installation ba usafiri itafika kweny 300k. Ila mziki wa mahind ya si mchezo. Ila hats hizi za mtaan mbona unaweza funga hafa kumi ukiwa na transformer yako. Anza na ndogo upigwe darasa kwanza
     
Loading...