Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

biashara ya kufanya

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by QUALIFIED, Sep 3, 2012.

  1. QUALIFIED

    QUALIFIED JF-Expert Member

    #1
    Sep 3, 2012
    Joined: Jun 13, 2012
    Messages: 720
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    habari JF,
    jaman nahitaji msaada wa biashara gan nifanye ambayo haitaitaji mda wangu mwingi ukizingatia mi bado mwanafunz? Eneo nnaloishi ni dar
    Mtaji nlonao ni 1.5 mill. Please msaada wa mawazo
     
  2. e

    emalau JF-Expert Member

    #2
    Sep 4, 2012
    Joined: Apr 25, 2009
    Messages: 975
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 60
    Business start with idea, if you don't have idea there is no way we can help you. Waswahili wanasema aliyenacho uongezewa, sasa wewe huna hata wazo la biashara fulani unataka sisi tuanzie wapi?
     
  3. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #3
    Sep 4, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,085
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    True kama ulivyo Jibiwa hapo, The best Aidea hutoka kwaoko mwenyewe na si kokote kule, Na jambo jingine ambalo Wabongo wengi hatujui ni hili la Biashara

    - Biashara yoyote inahitaji Care kubwa sana na especially hizi biashara Ndogo ambazo ndo zinaanza, Makampuni makubwa kama IPP na kazalika hyahitaji Mengi kuwa mtendaji wa kila siku kwa sababu tiyali ni kampuni kubwa na imeisha jitawanya vya kutosha na ku sub contact

    - Biashara nyingi za wabongo hufa kwa sababu ya Kuongozwa kwa Limoti Contro, Mtu anafungua Biashara yake yeye yuko Bise ofisini anabakia kupiga simu kuulizia leo wamekuja wateja wangapi, mara leo imepanda ikashuka,

    - Wewe kama initiator wa Aidea ni lazima uwe kwenye Biashara yako full time make wewe ndo mwenye wazo la Biashara na wewe ndo unamikakati ya wapi unataka kuwa miaka mitano ijayo
    1. Mfanya kazi hawezi jua wewe una mikakati gani kwa miaka kumi ijayo
    2. Mke hawezi jua
    3. Rafiki, shemeji, Dada, kaka hawawezi jua

    Na biashara nyingi sana hufa kwa sababu hii ya Kuongoza kwa LIMOTI CONTRO ni lazim wewe usimamie Biashara yako kwa sababau your the one who know everything about your Business Aidea,

    So mkuu hakuna Biashara yoyote ile hapa Duniani ambayo haipaswi wewe muanzilishi kuisimamia, zote zinatakiwa kusimamiwa na mwazilishi mpaka hapo zitakapo kuwa zimeweze kusimama, haiwezekani mtu anaanzisha Biashara leo Mchana, kesho ameisha weka Mfanya kazi/shemeji/mke/mme/mdogo wake na kazailika na yeye amesepa yuko bise, AMINI USIAMINI BIASHARA YA AINA HII NI LAZIMA IFE TU
     
  4. Bamukunda

    Bamukunda JF-Expert Member

    #4
    Sep 4, 2012
    Joined: Jul 3, 2011
    Messages: 380
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Biashara nzuri ya kufanya kwa sasa wakati ukiwa mwanafunzi ni kusoma kwa bidii. Vingine uvifikirie baada ya kumaliza masomo. Mshika yote kwa pupa hukosa yote. Ukicheza na shule utayakumbuka maneno yangu kama dada yako.
     
  5. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #5
    Sep 4, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,085
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    Acha kutisha watu, kwani kusoma ukiwa unafanya kazi na kusoma ukiwa unafanya Biashara kuna tofauti? wewe utakuwa mhanga wa MFUMO WA KUJIRIWA,

    Ni vizuri sana kufanya BIASHARA UKIWA CHUONI kwa sababu hata ukimaliza CHUO hutakuwa na Mawazo ya wapi ni pate kazi, kuna watu huchanganyikiwa mara tu wanapo maliza paper make MAISHA YA CHUO unakuwa umeisha yazoea, na kule CHUONI umeme ulikuwa wa Bure kabisa, Maji ya kumwaga, Unadanganya ndugu wanatuma pesa, so ukimaliza huna wa kumdanganya,

    So ni vyema sana kuanza maandalizi ya kujiajiri ukiwa Chuoni, ila kinacho hitajika ni mikakati mizuri tu na si kingine

     
  6. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #6
    Sep 4, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Kwakweli kwa kipindi cha shule hata kama ukiamua kufanya biashara basi iwe ni kispoti tu, lakini usiipe attention sana, utalost. Kwa mtaji wa 1.5mil ukimpa mtu akusimamie kuna risk kubwa zaidi, biashara inayohitaji sehemu ya kukodi hata ikiwa elfu 50 kwa mwezi, pango tu litakula 0.6mil kwa mwaka. Kwa hiyo nakushauri ufanye biashara ya kuuza vocha za kurusha mf. tigo rusha. Nunua simu ya sh. elfu 50 maalum kwa ajili ya kuwauzia wanafunzi wenzako vocha. Katika biashara ya vocha hakuna kupata hasara, ukubwa wa faida hutokana na idadi ya wateja lakini hasara hakuna kabisa. Usiuze vocha za kuscratch kwa sababu hapo unaweza kuibiwa na ukapata hasara.
     
  7. N

    Nzagamba Yapi Senior Member

    #7
    Sep 4, 2012
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 169
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Tafuta kijiwe cha chips,kinalipa sana,tenga 1M kwa kijiwe kimoja hii inajumuisha vifaa eneo na mtaji,kwa siku tegemea 20,000X30 hukosi laki sita so kila baada ya miezi 2 utakuwa na uhakika wa kufungua kijiwe kimoja kwa mwaka utakuwa unavijiwe 5 na uzoefu wa kutosha uhakika wa laki 1 na zaidi kwa siku utakuwepo so 3M kwa mwezi uhakika unamaliza chuo una kigari chako na mtaji wa kufanya mengine makubwa

    Sent from my BlackBerry 9800 using JamiiForums
     
  8. m

    makeda JF-Expert Member

    #8
    Sep 4, 2012
    Joined: Sep 4, 2012
    Messages: 232
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Qualified mi nakushauri ungenunua haya mascreen makubwa hamia uswahilini uwe unawaingiza watu kuangalia movies,documentary na vitu vyote educative.jihadhari usiweke. Movie za pono utaua biashara mana watu hawatopenda uharibu watoto wao.
    Au nunua haya magari yanayoendeshwa na watoto kwa remote unawapandisha watt kwa elfu au mia tano,kila weekend ukiisimamia biashara yako si haba,ila uwe patient usitake utajiri wa gafla.
    Nafikiri yale magari yanayoendeshwa kwa remote unaweza yapata kati ya laki nne au zaidi inategemea,ukibahatisha promotion si chini ya laki mbili.
    Km kuna mawazo ya ziada yatapatikana ntakuwekea tena.kila lakheri.
     
  9. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #9
    Sep 4, 2012
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Biashara ya chips na nyama choma.usisahau vinywaji baridi.
     
  10. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #10
    Sep 4, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Ndoto za alinacha...
     
  11. CHAI CHUNGU

    CHAI CHUNGU JF-Expert Member

    #11
    Sep 4, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 7,165
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Hiyo pesa unayohapo sasa hivi?
    Njoo hapa mtaa wa MESSI UTAONA BAR IMEANDIKWA RONALDO,ingia ndani utamuona jamaa kavaa tshert imeandikwa Van Parse mezani kuna chupa17 za bia na mademu wa4 ndio mimi ili nikufundishe matumizi ya pesa kwanza kisha utajua namna ya kuitafuta.
    Usichukue ela nyingi saaaaaaana!we chukua kitu kama laki6 tu,bcoz mm hapa nina kama v em v3 hivi vya kutumia leo.
     
  12. kasopa

    kasopa JF-Expert Member

    #12
    Sep 4, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 304
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Huu niushauri tosha kabisa kama ni mtuwakazi hiyo ndokazi hakuan hasara hapo na muda wake unakufaa mchana shule jioni biashara
     
  13. h

    handboy Senior Member

    #13
    Sep 4, 2012
    Joined: Mar 17, 2012
    Messages: 196
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tafuta boda boda mkabidhi mtu unayemuamini kwa utakuwa unakusanya pesa
     
  14. Bamukunda

    Bamukunda JF-Expert Member

    #14
    Sep 6, 2012
    Joined: Jul 3, 2011
    Messages: 380
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Pole ndugu kwani inaonekana ni mgumu kuelewa. Akili mkichwa

     
  15. c

    chigwiye JF-Expert Member

    #15
    Sep 7, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 353
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Uza bia baba,a.k.a biere, carveja na vivywaj barid,hiyo inalipaga tu arimradi hukopeshi na ina wateja kbao iwe mdororo wa uchumi au high.Issue ni strategic place tu
     
Loading...