Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Biashara ya kahawa mbivu (Red cherry)

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kenneth Mwazemb, Jul 3, 2012.

  1. Kenneth Mwazemb

    Kenneth Mwazemb Member

    #1
    Jul 3, 2012
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mnyukano mkubwa wa biashara ya kahawa mbivu kati ya mabepari wachache na wakulima umetokea na kuiyumbisha serikali. Tatizo ni aliyekuwa waziri wa kilimo Prof. Jumanne Magembe aliyeteua Bodi ya Kahawa bila kuzingatia kanuni za uteuzi matokeo yake ni kurundika wajumbe kutoka kanda moja na wengine wasioijua kahawa. Bei ni sh 600 kwa kilo (kilo 3 za cherry zinatoa kilo 1 ya kahawa kavu ambayo inauzwa sh 3000) hivyo mnunuzi wa cheri anatumia sh 1800 kupata kahawa kavu anampunja mkulima sh 1200 kwa kilo.

    Nani atamtetea mkulima? Ukombozi unapatikanaje kwa mkulima? Atayafikiaje maisha bora kwa kila mtanzania?
     
  2. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #2
    Jun 30, 2013
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Nimeisikia kwenye vyombo vya habari hii kitu ndio nini
     
Loading...