Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

biashara ya ice cream....

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Jestina, Jun 29, 2012.

  1. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #1
    Jun 29, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    nataka nianzishe biashara ya kuuza icecream kama za bakhresa na juice fresh....

    wadau nani keshawahi kuifanya hii biashara...?

    nahitaji nini na nini/vifaa?

    mtaji ni kama shiling ngapi?lol:israel:
     
  2. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #2
    Jun 29, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,766
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Kiwanda cha kuzalisha ice cream kama za bakhresa ni dola 400,000.
    Lambalamba ni laki 4. Hizi za kunyonya kwenye vifuko vya plastic mtaji elfu 40. Wewe unataka kipi fafanua..Mfano Ice cream ngapi per day?,ni aina ngapi za ice cream unataka kuzitengeneza?malighafi zako ni zipi? Distribution network yako Je una mtaji kiasi gani? umeipangaje? Please fafanua tukupe majibu unayotaka
     
  3. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #3
    Jun 29, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    hapo nilipo bold,ndio hela/mtaji alioanzia??........embu changanua,vitu gani vinahitajika vyenye gharama hio...mtu mwenye mtaji mdogo hawezi kuanza hio business baadae akapanua ?
     
  4. G

    GodfreyTajiri JF-Expert Member

    #4
    Jul 1, 2012
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 716
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 45
    sarah6, hongera sana kwa nia yako.
    sijawahi fanya hii biashara ila nimeifikiria sana na bado ipo kwenye mikakati yangu.
    nina imani ukiwa na tshs 5m - 10m unaweza kuanza. afrika kusini zipo mashine za
    ice cream (ukiwa na usd 2500 unawezapata mashine nzuri tu).

    kama mfanya biashara mdogo basi eneo la biashara ni muhimu sana. ukipata
    karibu na kituo kikubwa cha mabasi, karibu na shule za sekondari au chuo itakusaidia sana.
    aidha ukifungua hiyo biashara mikoa yenye joto mwaka mzima ni bora kuliko mikoa ambayo
    kuna miezi kuna baridi kali mfano mbeya, arusha, iringa n.k. (miezi ya baridi utapoteza biashara).

    nakutakia mafanikio mema. mimi nipo njiani.
     
Loading...