Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Biashara ya Danguro..

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by TANMO, Dec 6, 2011.

  1. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #1
    Dec 6, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Wakuu kutokana na hali halisi ya uhaba wa nafasi za ajira nchini mwetu, pamoja na msisitizo kutoka Serikalini kuwa vijana tutafute namna ya kujiajiri kwa kufanya biashara halali basi ninafikiria kuanzisha hii biashara kama mwitikio wa ushauri wa viongozi wetu kuhusu kujiajiri. Hivyo basi kutokana na vijisenti nilivyobakiwa navyo (ambavyo vinakaribia kuisha), nimefikiria aina nyingi sana za biashara lakini asilimia kubwa tayari zina ushindani mkubwa. Hivyo ninafikiria kutafuta nyumba kwa ajili ya utoaji wa huduma hii kwa wateja.

    Kwa kuanzia nitaajiri watanzania wenzangu (Mabinti 10) ili nao pia waweze kujipatia kipato cha kujikimu, huko mbeleni nitaifanya biashara iwe ya kimataifa zaidi kwa kuajiri pia wageni, hususani kutoka mabara ya Ulaya, Asia pamoja na Amerika ya Kusini. Wafanyakazi wangu wote nitahakikisha wanapimwa afya zao kila mwezi ili kuweza kujihakikishia usalama wa wateja wangu.

    Pia nitaingia mkataba na Kampuni ya Ulinzi na eneo langu la biashara litakuwa na Ulinzi masaa 24. Ninaangalia pia utaratibu wa kufungua massage parlor ambayo itakuwa inatoa huduma za massage hususani erotic massage kwa wale ambao hawatahitaji huduma nyingine.

    Sasa basi, ningependa kupata ushauri wenu wadau, ni maeneo gani yanafaa kufungua hii biashara (ninafikiria Ubungo ama Mwenge, naomba mawazo yako). Pia kuweza kufahamu utaratibu wa kufuata ili kuweza kupata kibali cha Serikali ili niweze kuanza biashara (ili niweze kuchangia Taifa langu kwa kulipa kodi).

    Kwa yeyote aliyewahi kuifanya hii biashara naomba kujua ni changamoto gani nitaweza kukumbana nazo kwenye huu uwekezaji?

    Ni matumaini yangu kuwa mtanipa mawazo kuntu.
    Asanteni sana.

    Mapendo
    TANMO.
     
  2. Likwanda

    Likwanda JF-Expert Member

    #2
    Dec 6, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 3,839
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Kemea Ushetani, maana Mungu anawapenda sana wavumimilivu, hivyo zamu yako inakuja wala hamna haja ya kufanya ushetani.
     
  3. M

    Morinyo JF-Expert Member

    #3
    Dec 6, 2011
    Joined: Aug 26, 2011
    Messages: 2,212
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    ushindwe na ulegee
     
  4. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #4
    Dec 6, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,601
    Likes Received: 2,792
    Trophy Points: 280
    kweli umasikini kitu kibaya sana...
     
  5. m

    mareche JF-Expert Member

    #5
    Dec 6, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 475
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    nakushauri usisahau huduma ya tigo wateja wapo
     
  6. M-pesa

    M-pesa JF-Expert Member

    #6
    Dec 6, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 605
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Unaijua adhabu ya ku facilitate human trafficking?
     
  7. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #7
    Dec 6, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,148
    Likes Received: 5,692
    Trophy Points: 280
    inawezekana watu kama nyie ndio watumiaji wakubwa wa Tigo .. na ndio mliompigia mkulu kura awamu ya pili hii ...
     
  8. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #8
    Dec 6, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,148
    Likes Received: 5,692
    Trophy Points: 280
    kivipi mkuu katavi....developed countries mnapoenda kuomba misaada haya mambo hayapo?
     
  9. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #9
    Dec 6, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,147
    Likes Received: 331
    Trophy Points: 180
    I'm so liberal na sioni ubaya wa biashara hii kuhalalishwa kama nchi nyingine ile wahusika walipe kodi na itasaidia kupunguza ubakaji....
     
  10. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #10
    Dec 6, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    sijui kwa nini nimeingia hapa!naondoka kimyakimyabila kumbuguzi mtu
     
  11. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #11
    Dec 6, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    mkuu m pesa ishu ni kwamba nitatangaza nafasi za kazi na wale watakaokuwa interested nikiridhika nao basi tutasaini mkataba ambao utampa haki zote kama waajiriwa wengine.. Ndiyo maana nataka kuifanya iwe legal bussines!
     
  12. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #12
    Dec 6, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Biashara kama hii ilishamiri sana miaka ya '70 hapa nchini kama vile maeneo ya Kisutu, Temeke (Dsm), Shamba street (Moro). Nahisi haikuwa inalipa ni biashara kichaa!
     
  13. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #13
    Dec 6, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    kaka nashukuru kwa kunielewa. Ukweli ni kwamba hii ni miongoni mwa biashara ambayo itaweza kuingiza pesa kwenye pato la taifa kwa kupitia kodi..
     
  14. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #14
    Dec 6, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,148
    Likes Received: 5,692
    Trophy Points: 280
    sheria zetu haziruhusu...labda utoe mapendekezo iingie wenye katiba mpya
     
  15. Mabagala

    Mabagala JF-Expert Member

    #15
    Dec 6, 2011
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 1,405
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    sasa unatafuta na wateja kabisa kabla hata ya kupata wafanyakazi au?
     
  16. Kibirizi

    Kibirizi JF-Expert Member

    #16
    Dec 6, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 602
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Ya ni biashara nzuri sana ila kama una mtaji mkubwa anzisha mkoa wa Morogoro maeneo ya msamvu utapata hele mpaka ushangae kwa sababu huo mkoa kwa sasa unatka kuwa kama wa semina, na si unajua watu (wanandoa) wakiwa semina inakuwa kama mbuzi amekata kamba wanafunguka ile mbaya, yaani imefika kipindi ukienda mapinduzi hawataki muondoke na ukitaka kuondoka bei inakuwa ipo juu sana, ila chukua viwango na wacheshi, ila kama ukiweza kupata hata wa kiume ni vzr kwani nilishuhudia mashuga mami yakikaaa mkao wa hasara wakiwa na sura za uhutaji.
     
  17. Kitope

    Kitope JF-Expert Member

    #17
    Dec 6, 2011
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 225
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    umekazania kuwa malengo yako kupatia kodi taifa, wakati una yako kichwani!! na hiyo biashara kama watu wakitaka kula tajiri utawapa?? wanao wa kike utaawaajiri hapo ili iwe familly business tu au ?!?!? Kuwa na wisdom kama ni mwanaume/mwanamke biashara zipo nyingi tu za kuanzia hata na vipesa vidogo. wewe unataka kutengeneza kitita kwa kutumia miili ya watu huoni aibu??
    Jibu kama wanao wa kike ama nduguzo wa kike utawaajiri hapo, hapo tutajua kweli unania ya kuchangia taifa!!!
     
  18. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #18
    Dec 6, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kama una mtoto au mke au dada yako awe kati ya watoa huduma.
     
  19. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #19
    Dec 6, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Miradi bubu ya wazalendo
     
  20. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #20
    Dec 6, 2011
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 3,059
    Likes Received: 361
    Trophy Points: 180
    Mimi siku za karibuni nimekuwa na fantasy ya kutembea na mature woman...nitakuwa loyal customer kama kwenye hhiyo list ya waajiriwa atakuwa mama yako mzazi.Dada zako nitawaachia wadau wengine.
     
Loading...