Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Biashara imekuwa ngumu kuliko kawaida!!!

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by rbsharia, Sep 20, 2011.

  1. rbsharia

    rbsharia Member

    #1
    Sep 20, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inasemekana hapa Tanzania biashara imekuwa ngumu kuliko siku za nyuma.
    Hii inaweza ikawa kweli au la.
    Kwa ninyi wenye ufahamu na uzoefu wa biashara, je suala hili ni kweli?
     
  2. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #2
    Sep 20, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Inategemea biashara unayofanya; kama ni ya bidhaa zinazozalishwa ndani ya Tanzania au imported from Europe and America biashara ni ngumu kwa sababu ya bidhaa za bei nafuu (fake products) toka bara la Asia - China, Singapore na kwingineko. Wanaoingiza bidhaa toka bara asia, mambo ni mazuri sana kwao na ghorofa zinaota kama njugu
     
  3. K

    Kicheruka JF-Expert Member

    #3
    Sep 20, 2011
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 792
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kwa mgao huu wa umeme biashara zilizo ngingi haziwezi kuwa rahisi hata kidogo kwa umeme/power unaeffect nyingi kwenye shughuli za biashara
     
  4. F

    FUSO JF-Expert Member

    #4
    Sep 20, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,767
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    si mlichagua maisha bora kwa kila mtanganyika -- sasa mnaanza kulalamika nini - tulieni mliwe.
     
  5. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #5
    Sep 20, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    kwakweli suala la umeme limeathiri biashara nyingi sana ukizingatia auna ratiba kabisa nfano kkoo wiki nzima kuna lina aipati umeme siku nzima jumapili tu ndio unakuwepo siku nzima siku nnyingine unarudi ucku ebu fikiria hali kama hyo
     
  6. g

    gwambali JF-Expert Member

    #6
    Sep 20, 2011
    Joined: May 10, 2011
    Messages: 227
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Hauna.... Haipati.......
     
  7. rbsharia

    rbsharia Member

    #7
    Sep 20, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo tunashauriana nini jamani? Bado nipo njia ya panda mwenzenu.
     
  8. Mkillindy

    Mkillindy Member

    #8
    Sep 20, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sijajua ni biashara gani. Angalia cha kufanya,ila kwa hapa tanzania jaribu kufua umeme wa upepo, waweza piga hela ukachanganyikiwa.
     
  9. K

    Kirubutu New Member

    #9
    Sep 20, 2011
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkilindy umeamua kumkomoa rbsharia?
    Unamshauri afue umeme wa upepo, je mtaji wa ankara anao?
     
  10. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #10
    Sep 20, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Punguza siasa. Hili ni jukwaa la biashara.
     
  11. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #11
    Sep 20, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,767
    Likes Received: 1,877
    Trophy Points: 280
    Tuingie mitaani
     
  12. pascaldaudi

    pascaldaudi JF-Expert Member

    #12
    Sep 20, 2011
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 534
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mkuu umenena, umeweka ujumbe mfupi lakini ni zito sana kwa wafanyabiashara na wateja.
    Siku moja nilikuwa naongea na mtaalamu mmoja wa marketing, nikamweleza juu ya China et al na bidhaa zinazotengenezwa kwa ajili ya afrika, yeye alisema "for consumers in africa who cares if the product is of hight quality, or last longer rather than the lowest possible price" kwa hiyo kwa wale wafanya biashara waliong'amua mapema juu ya hili wametengeneza pesa kweli.
     
  13. A

    Albimany JF-Expert Member

    #13
    Sep 20, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 269
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Tatizo la ugumu wa biashara Tanzania linasababishwa na mambo mawili makuu, kwa wale wanaonunua biashara nnje kikwazo kikubwa ni Dola,Nitatoa mfano:Ukinunua bidhaa nje kwa dola 100USD,ambayo nisawa na 150,000Tsh. tujaalie ni mwezi wa may, 2011,uliuza bidhaa hiyo kwa 180,000.utaona umeingiza faida 30,000, sio mbaya.lakini mwezi wa oct, 2011 unataka ukanunue tena hile bidha ili uje uuze tena ukienda kununu dola utaikuta imepanda kutoka 150,000 hadi kufikia 180,000 kuinunua wewe ,inamaana ile fada amboyo iliipata imekufa na umerudisha gharama tu kama hujala hasara. sasa unakua unafanya kazi bure au kwa hasara, kwa mpango huu lazima biashara iwe ngumu.

    kwa wale wenye mitaji mikubwa ndio huendelea kwa sababu wao hununua vitu bei ya chini pengine kwa order ya kontena moja au mawili sasa lile tatizo la dola kupanda wao huwaathiri gidogo sana.

    Ama kwa wafanya biashara ya ndani ni mitaji huwa ndio tatizo,kwa mfano: mahidi yanapokua kwa wingi hua yanashuka bei,sasa faida hua ndogo sana kwani ushindani huamkubwa,na mahindi yakiisha msimu yanakua ghali sana kiasi ambacho wafanya biashara wadogo wanashindwa kuyanunua na hata akiyanunua kwa kutumia ule mtaji mdogo basi atashindwa transport, sasa hapa ndio biashara hua ngumu, lakini kwa wenye mitaji hupeta kwa kua wao hununua kwawingi hule muda wa msimu na msimu ukimalizika yeye ndio anauza mali yake.

    Kwa kujibu kwakutumia neno moja linalo yaunganisha maelezo yangu nikua MTAJI NDIO TATIZO katika biashara za kibongo.

    mambo mengine madogo madogo ndio hayo ya umeme,kuenea kwa bidhaa feki pia kunachangia biashara kua ngumu,udhibiti wa bei serekalini pia huchangia,rushua pia nitatizo kwasababu mwenye makontena matano ya atatoa rushua bandarini alipe milioni tano ambayo sisawa na ushuru wa kontena moja,lakini mwenye kontena moja atalipa hio hio milioni tano,sasa yule mwenye kontena tano atakushinda uwanjani,wewe utauza bidhaa kwa 1000 na yeye bidhaa hio hio atauza 300 sasa kwanini biashara isiwe ngumu? na yako mambo mengi mengine pia ufahamu wa wateja mtu atahiari anunue feki kwa rahisi kuliko kununua original kwa kwa bei kubwa kidogo.
     
Loading...