Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Biashara hii ni kinyume cha sheria?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by samito, May 31, 2011.

  1. samito

    samito JF-Expert Member

    #1
    May 31, 2011
    Joined: May 16, 2011
    Messages: 620
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    habari za leo ndugu wana JF.

    Mwenzenu nimeanzisha biashara ya kukopesha wafanyakazi mkopo wa chap! chap! yaani kuanzia 100,000 mpaka 500,000 na mdeni ni lazima anilipe ndani ya mwezi mmoja na riba ya 20,000 kwa kila laki moja na akishindwa kulipa basi analeta riba alafu deni linakuwa carried forward pamoja na riba yake.

    Kwa kifupi wateja wangu wengi ni walimu na wafanyakazi wa serikali na mashirika mbali mbali wenye kipato cha chini.

    sasa sijaisajili hii biashara na sijui kama ni halali kisheria, na je ikitokea siku mtu kanirusha afu nikaenda kumshtaki kwa kutumia hivi vikaratasi tunavyoandikishiana haita nitokea puani??

    msaada plzzzzzzzzz.... natanguliza shukran
     
  2. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #2
    May 31, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Mkuu irasimishe biashara yako. Vinginevyo utajikuta unapanga foleni mahakamani baada ya kesi ya DECI kwisha!
     
  3. samito

    samito JF-Expert Member

    #3
    May 31, 2011
    Joined: May 16, 2011
    Messages: 620
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    nashindwa kuirasimisha mkuu coz sijui grounds za kisheria na nahisi faida nayopata ni ndogo sana so hofu yangu ni registration complications kama unafaham njia rahisi ya kurasimisha nitafurah zaid mkuu
     
  4. papaa masikini

    papaa masikini Senior Member

    #4
    May 31, 2011
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 159
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Biashara kama hizo zipo,ila nivyema zaidi ukairasimisha biashara yako,au kwa muda huu kwa kuwa hazitambuliki kisheria ukawa unawatumia advocates kwenye kuandikisha,ila usikate tamaa coz,kampuni zinazotoa mikopo kwa style km hiyo zilianza kama wewe mf,Mwananchi freedom,Opportunity nk...
     
  5. Mponjoli

    Mponjoli JF-Expert Member

    #5
    May 31, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 667
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Wewe kwa lugha ya kifinance unaitwa "Loan Shark" .

    Kama mdau mmoja alivyosema hapo juu, tumia mwanasheria katika hiyo biashara yako. Mfano unaweza ukawa na mwanasheria mmoja ambaye mnakubaliana kuwa utamlipa amount flan for initial draft ya mkataba halafu katika kila mkopo unamlipa mfano 5% kwa certification. Hiyo 5% utakuwa unamkata mteja husika. So mtu anayekopa 100,000 ajue atalipia pesa ya mwanasheria 5,000 au kwa maana nyingine atapokea 95,000.

    Mwanasheria atakusaidia kudesign mkataba uwe within the limits of the law ili uweze kuwa enforciable kwenye mahakama in case of default. Hiyo biashara kuna mahali ikifika lazima utatakiwa kuiweka rasmi. Watu wengi tunaowaona wameendelea kibiashara walianzia biashara ambazo siyo rasmi.
     
  6. Mwana va Mutwa

    Mwana va Mutwa JF-Expert Member

    #6
    May 31, 2011
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 428
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    ni hatua gani za kuchukua kusajili/kurasimisha biashara ya namna hii?
     
  7. T

    Tall JF-Expert Member

    #7
    May 31, 2011
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 1,433
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    1.wanaotoa vibali vya biashara za pesa ni benki kuu.
    2.inategemea unaiandikaje mikataba yako
     
  8. samito

    samito JF-Expert Member

    #8
    Jun 1, 2011
    Joined: May 16, 2011
    Messages: 620
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Asante mkuu for this useful post nimeanza mchakato wa kutumia mwanasheria
     
Loading...