Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bia za TBL na afya ya wanywaji

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by taffu69, Jun 16, 2010.

  1. taffu69

    taffu69 JF-Expert Member

    #1
    Jun 16, 2010
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,090
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 135
    Katika siku za hivi karibuni nimeshuhudia vifuniko ambavyo vinatumika kufunika bia za TBL vikiwa na kutu kwa kiwango kikubwa. Bia ambazo nimekumbana nazo binafsi ni Kilimanjaro na Ndovu ambapo mara inapofunguliwa unakumbana na layer kubwa ya kutu kwenye mdomo wa chupa na kifuniko chenyewe na wakati mwingine chupa ikiwa imelika kwa kiwango fulani.

    Naomba kupata ufafanuzi kutoka kwa wahusika wa TBL kama tatizo hilo wameshaligundua na hatua ambazo wamechukua ili kukabiliana nalo. Jambo hili limenishtua sana kwani kwa wale wanywaji ambao hawatumii glass wanahatarisha afya zao kwa kiwango kikubwa kwani wanakuwa wanameza uchafu huo moja kwa moja. Kwa upande mwingine hata wale wanaotumia glass wanaweza kuwa hatarini pia pale wanapojimiminia kinywaji hicho bila kufuta chupa hiyo kwa makini ili kuondoa uchafu huo.

    Swali la kujiuliza ni kuwa wahusika wa TBS hawajaona tatizo hili ama wanasubiri madhara yatakapotokea ndiyo waanze kuchukua hatua?. Nimezungumzia suala la bia kutoka TBL lakini inawezekana kwamba hata bia zinazozalishwa na makampuni mengine zina tatizo linalofanana na hilo pia.
     
  2. StaffordKibona

    StaffordKibona JF-Expert Member

    #2
    Jun 16, 2010
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 672
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hasa bia za NDOVU amabzo0 zinafunikwa na karartasi za rangi ya gold. Hivi hivyo vizibo huwa TBL wanaokota au wana recycle lakini hawazisafishi? afya zetu ziko hatarini. mimi nimeaxzha kunywa ndovu sababu ya hiyo kutu
     
  3. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #3
    Jun 16, 2010
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Wale wenye hisa na Tibieli... Majibu tafadhali
     
  4. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #4
    Jun 16, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,229
    Likes Received: 5,511
    Trophy Points: 280
    Amada umelewaaaa.
    Amada acha pombe.
     
  5. Eng. SALUFU CA

    Eng. SALUFU CA Senior Member

    #5
    Jun 16, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 146
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Omba tishu ufute wewe, kwani hujui reaction za chuma na vitu vingine ambapo Oxygen haikosekani? Basi TBL watumiwe vizibo vya Aluminium au Stainless steel ndo utakosa kutu. Hebu Fimbo Butallah atuelekeze hapa.
     
  6. senator

    senator JF-Expert Member

    #6
    Jun 16, 2010
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 1,927
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Ni kweli kabisa hili swala la vizibo ni la muda mrefu, mwanzoni walioanzisha Ndovu hii vizibo vilikuwa vipo bomba pasipo kutu..ila kwa sasa naona sijui zinakaa muda mrefu kwenye shelf zao ...Ila ni kweli ENG. hapo amenena ukweli wa kemia reaction ya O2 na chuma! lazima kutokee rust
     
  7. k

    kiber Member

    #7
    Jun 16, 2010
    Joined: Apr 15, 2010
    Messages: 63
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kamwulizena mtumbeza nje nje gk:embarrassed:
     
  8. kipipili

    kipipili JF-Expert Member

    #8
    Jun 16, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 1,489
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Ukweli ni kuwa vizibo vinavyotumika ni vipya(not re-usable), tatizo ni kuwa baada ya pasteurization bia inakuwa na maji maji. Kinachotakiwa kufanyika ni kuzikausha kwa upepo (air blowing) kitu ambacho hakifanyiki/kinapuuziwa
     
Loading...