Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bia bei juu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Fidel80, Feb 11, 2009.

  1. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #1
    Feb 11, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Katika hali isiyo ya kawaida makampuni ya bia nchini yamejipandishia bei za bia kienyeji bila kuwataarifu wateja wao.Hali hii imetokea kuanzia jumapili tr 08 feb 2009.
    Tumezoea kunywa kwa mfano Kilimanjaro na Safari kwa sh.1200/= zimepanda mpaka 1300 na 1400 huku Castle na Serengeti tulikuwa tunakunywa kwa sh.1300/= kwa sasa imepanda mpaka 1400 na 1500.
    Napenda kulalamika kwa makampuni husika kwa kupandisha bei gafla bila kuwataarifu wateja wao husika na hii imeleta kero sana kwa sisi wanywaji mpaka tukajua tunaibiwa.
    Kama inawezekana tunaomba serikali iunde chombo cha kusimamia bei za bidhaa kama ilivyo kwa nyanja zingine kama kwenye mafuta na usafiri kuna EWURA.

    Ukiangalia kwa undani zaidi makampuni ya pombe ndo walipaji wazuri wa kodi nchini ukilinganisha na nyanja zingine kama madini,kilimo n.k
     
    Last edited: Feb 12, 2009
  2. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #2
    Feb 11, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Ni typo error au you mean it?
     
  3. K

    Kituko JF-Expert Member

    #3
    Feb 11, 2009
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,924
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280
    nchi haina mwenyewe kila mtu anaserikali yake, wa mafuta wakiamua poa wa bia poa, wa daladala poa ilimradi ni fujo tu
     
  4. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #4
    Feb 11, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Mtu akiona bia ghali...si afadhali unywe tu hata soda?

    Soda ni 350-400 tu!
     
  5. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #5
    Feb 11, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Wacha wapandishe tu, sisi tutahamia huku.......

    [​IMG]
     
  6. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #6
    Feb 11, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    ni sawa kabisa.
     
  7. m

    msabato masalia Senior Member

    #7
    Feb 11, 2009
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 118
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Save beer drink water.
     
  8. Kandambilimbili

    Kandambilimbili R I P

    #8
    Feb 11, 2009
    Joined: Nov 11, 2008
    Messages: 782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0



    Wacha wapandishe tulipe kodi zaidi, yaani mnataka EWURA iwatetee mpaka kwenye ULEVI? is it a necessity commodity? inawagusa wananchi wengi na wa kawaida? kazi kweli kweli, hata sigara zikiongezwa bei wengine mtaandamana

    Soda mmhhhh KISUKARI JE????
     
  9. Buswelu

    Buswelu JF-Expert Member

    #9
    Feb 11, 2009
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 1,975
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Mkuu wewe unalalamika ,uku kwetu naona....imekuwa kama kawaida...naona sasa 1300 tusker,Castle 1500/= watauza..2000 zote.....
     
  10. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #10
    Feb 11, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Wacha utani....
     
  11. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #11
    Feb 11, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hii mitaa yangu Bia imepanda kwa muda wa mwezi sasa, kwa ongezeko la kati senti 10 hadi senti 30..Happy hour bado zinasaidia
     
  12. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #12
    Feb 11, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 0
    umenikumbusha mbaaaali saaana......tehe tehe kuna sehemu nilienda basi happy hour unajitwalia kama beer 20 hivi unaziweka mezani pembeni na toto la kihabeshi likipitisha mikono uwanda wa lake victoria akitafuta sangara bila kusahau cigar kuubwa.....si unajua happy hour ilikuwa inaanza saa 9 jioni basi mie saa 8 nipo pale......saa 2 hivi usiku mie mfalme ni kuzibua vizibo.....
     
  13. Buswelu

    Buswelu JF-Expert Member

    #13
    Feb 11, 2009
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 1,975
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135

    Mzee uko zinakuwa kama za promosheni...unanunua za kutosha kabasa kumaliza siku????....mambo ya lake victoria basi mnaweza kesha....
     
  14. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #14
    Feb 11, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 0
    enzi hizo ilikuwa kama beer ni shin 100 basi happy hour nakuwa 40......ia muda wakew kuanzia saa 8 mpaka saa 2 usiku...kuanzia hapo bei inakuwa ya kawaida......si unanua mabitozi kama NN happy hour hawaji humo ndani mnakuwa woote wa mikoroshino lkn ikifika saa 2 night unakuwa mfalme....maana una jeuri ya kutuliza toto lolote......happy hour does bwana.....
     
  15. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #15
    Feb 11, 2009
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Kumbe wewe ni msabato masalia kikweli kweli? Heri yako
     
  16. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #16
    Feb 12, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mkuu ni type error kama ulivyo kosea na wewe hapo juu.
     
  17. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #17
    Feb 12, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Mwenzangu ulizidisha --- 2008 vs 2009?

    Anyway tuache hili.....!

    Unajua makampuni ya bia na sigara they know well in advance kwamba kunako July serikali itawapandishia kodi tu! So what they normally do, huwaandaa wateja wao well in advance waizoee bei mpya...kama utakuwa umefuatilia budget za miaka kama kumi iliyopita hakuna mwaka uliopita bila ya kuongeza kodi kwenye vilevi...na utaona w.e.f 1 July, ambapo viwango vipya vya kodi huanza kutumika, bei za vilevi huwa hazibadiliki....wanakuwa wamesha adjust miezi mitatu au nne iliyopita! So tegemea kabisa kodi kuongezeka kny vilevi ifikapo July 09 but makampuni husika hayataongeza bei ya vilevi hivyo!


    Ok sina ugomvi sana serikali kutoza kodi kubwa kwenye vilevi, ugomvi wangu na serikali ni upofu wa kuexplore new tax venues......wao wamekalili tu, wakitaka kuongeza mapato....wanaangalia tu vinywaji, sigara, PAYE (waajiriwa), VAT, Import duty, excise duty basi! Hawafikiri kuongeza wigo wa kodi (tax base) maeneo mengine yasiyo rasmi kama kwenye real estates, biashara ndogo ndogo (small & SMEs) like wale wafanyabiashara wa k/koo, watu wenye mabaa like yale ya Sinza etc....hawawafanya biashara hukadiriwa kodi ndogo kweli mpaka unashangaa!

    Kwa mfano mfanyabiashara wa nguo kariakoo say mtaa wa Kongo....pango la frem ya duka analipa kati ya Tshs 200,000 hadi Tshs 1,000,000 kwa mwezi. ok tuchukulie analipa Tshs 500,000*12=6,000,000...alitakiwa awasilishe Tra Tshs 600,000 kama kodi ya zuio,lakini wapi hii kodi hakuna anaye lipa pale k/koo, hili la kwanza.

    Pili, chukulia huyu mfanyabiashara ana mtaji wa say Tshs 100mil.....pale k/koo kuizungusha hii hela baada ya mwaka mmoja lazima utakuwa na zaidi ya Tshs 200,000,000 (I know some guys who have managed to do this).....sasa hawa TRA wao mtu akisha jisajiri, they just do a ''remote assessment'' ya tax watamwambia we mbwana mwaka huu utalipa Tshs 500,000, kama kodi ya biashara yake! Sasa imagine, huyu mtu ametengeneza faida ya zaidi ya Tshs 50mil analipa Tshs 500,000 tu kwa mwaka, badala ya Tshs 50,000,000*30%=15,000,000! wakati, muajiriwa na kama mshahara kake say ka gross ya Tshs 1,000,000, analipa Ths 174,000 kila mwezi, so kwa mwaka analipa Tsh 2,088,000! This is not fair at all.

    So haya matatizo yote ya kupanda kwa bei za bia etc husababishwa na kodi, na kodi hupanda kila mwaka kwenye vilevi b'se serikali lacks creativity ya kuongeza wigo wa kodi, so ends upa kuwaumiza watu wachache!

    So wakuu, suala la kuongezeka bei za kilaji is inevitable kama serikali itaendelea kuwa pofu wa kutoona maeneo mengine ya kutoza kodi!
     
  18. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #18
    Feb 12, 2009
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Kwani ni lazima na muhimu sana kunywa bia?

    Ndio maana nashangaa duniani kote, vitu muhimu vinapewa umuhimu kidogo!! Lita moja ya maji inauzwa karibia 1000 wakati ya maziwa inauzwa 500-800!! Unga wa sembe umepanda kutoka shs 300 mwaka 2005 had 1000 mwaka 2009 hatupigi kelele. Bia imepanda kwa shs 100 tunataka kutoana roho!!! Kwa mwendo huo, itabidi tuwe an EWURA ya kushughulikia hata safari na matanuzi ya wakulu!
     
  19. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #19
    Feb 12, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mkuu sijakupata kwenye bei ya maji.Ulitaka kusema bei ya bia au bei ya maji?
     
  20. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #20
    Feb 12, 2009
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Mkuu ni maji ya kunywa ya chupa! Najaribu kulinganisha bei ya maji na maziwa! Kipi kilitakiwa kuwa na bei kubwa?? Au kwa sababu maji yanatoka kiwandani?:confused:
     
Loading...