Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bia bei juu katikati ya mwaka wa fedha!

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by The Son of Man, Feb 16, 2010.

  1. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #1
    Feb 16, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,935
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    WANYWAJI wa bia zinazotengenezwa na kiwanda cha Tanzania Breweries Limited (TBL) sasa itabidi wajitutumue zaidi kugharimia starehe hiyo kutokana na bei ya bidhaa hizo kuongezeka.

    Afisa Uhusiano wa TBL, Doris Malulu alisema kwamba bei hiyo mpya itaanza kutumika kuanzia leo.

    Malulu alisisitiza wauzaji wa rejareja kuuza kwa bei iliyoidhinishwa na TBL ili kuepuka dhuluma na kuwaongezea mzigo wanywaji.

    Hata hivyo, uchunguzi wa Mwananchi umebaini kwamba kama bei hiyo mpya itazingatiwa hasa kwa jiji la Dar es Salaam, huenda isiwe ni jambo la ajabu kwa sababu baa nyingi tayari zilianza kutumia bei hiyo tangu Julai, mwaka jana.

    TBL walijaribu kupambana na walanguzi hao tangu mwaka jana kwa kusambaza vibao ili vibandikwe kwenye mabaa na kuonyesha bei halisi, lakini baadhi ya mabaa walivitupilia mbali na kuuza kwa bei wanazotaka wao.

    Kwa mujibu wa bei hiyo mpya iliyotangazwa na TBL jana, bia za Safari, Kilimanjaro, Tusker, Bingwa na Balimi ambazo zinauzwa kwa ujazo wa mililita 500, sasa bei yake halisi ni Sh1,400 badala ya bei ya zamani ya sh1,300.

    Aina ya bia hizo, ambazo zinauzwa katika ujazo wa mililita 330, badala ya Sh1,100 sasa zitauzwa kwa Sh.1,200, isipokuwa Balimi ambayo itakuwa Sh1,000.

    Akifafanua zaidi juu ya bei hiyo mpya, Malulu alisema kwa ujumla bei ya bia zote kwa rejareja zimeongezeka kwa Sh100.

    Bei mpya ya aina nyingine za bia za TBL pamoja na kiwango cha ujazo wa mililita kwenye mabano ni Ndovu Special Malt (375) Sh1,400, Castle Lager (500) Sh1,500, (330) 1,300, Castle Milk Stout (500) Sh1,600 na (375) Sh1,300.

    Guinness (500) Sh1,800, Redd's Premium Cold (330) na (375) Sh1,400 wakati bia zinazopatikana zaidi Kanda ya Kaskazini za Eagle (500) Sh1,100 na (300) Sh700.

    Kwa mujibu wa bei hizo mpya, Kinyaji kisicho na pombe cha Guinness Malt (300) kitauzwa kwa Sh900 na (330) Sh1,100.

    Malulu alizitaja sababu za kupanda kwa gharama za vinywaji wanavyozalisha kuwa ni kutokana na kupanda kwa gharama za uzalishaji na usafirishaji.

    "Bei zimepanda kutokana na sababu mbalimbali miongoni ikiwa ni pamoja na kupanda kwa gharama za malighafi, usafirishaji, kupanda kwa bei ya mafuta na kushuka kwa thamani ya shilingi," alisema Malulu.

    Alisisitiza kwamba matangazo ya viwango vipya vya bei za jumla na rejareja tayari wameyachapishwa na yanasambazwa kwenye baa na mawakala wao kote nchini.
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    Feb 17, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,995
    Likes Received: 5,117
    Trophy Points: 280
    Rudini kwenye zile za kiasili.
     
  3. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #3
    Feb 17, 2010
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 225
    Trophy Points: 160
    Mbona aijapanda, huu ni utani
     
  4. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #4
    Feb 17, 2010
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    Ofcourse wanasema kuongezeka kwa production cost,lakini wameongeza wakati huu ili kupata faida bada ya bajeti kupitishwa.wanataka pia ku-take advantage ili kutoa kisingizio kwamba kodi imeongezwa otherwise kama kodi itaongezwa (ofcourse lazima iongezwe) basi hawa jamaa wa brweries kama ni wakweli waongeze bei ya hiyo tax iliyoongezwa tu kwani swala la gharama ya uzalishaji wamemalizana nalo kwa sasa
     
  5. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #5
    Feb 17, 2010
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,585
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Blurp blurp Mmmh... 1500/- tumelipa toka July mwaka jana hivyo sio BIG DEAL...
     
  6. J

    Jafar JF-Expert Member

    #6
    Feb 17, 2010
    Joined: Nov 3, 2006
    Messages: 1,138
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Tatizo ni mfumuko wa bei
     
  7. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #7
    Feb 17, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,622
    Trophy Points: 280
    Bongo money is toilet paper
    1500/= nothing but vapors
    Can't even knock some sense into hecklers
    Can't even get a decent pair of gators
    You re on your own, meet your maker
    The president pictured swinging in Jamaica
    They killed everything, from Tanganyika Packers
    The port, the rail down to the corner bakers
    While posing pious like Quakers
    The moneytakers, resources rakers
    Word to JK, he who forsakes us
    And CCM, they won't protect us
    And JF, That's where we wake up
    Where we do the fine tunings and basic check ups
    Reshuffle the cards, then we deck up
    Revolution like Copernicus
    Let's deal with the matters perpendicular
    Murder me a bigwig with this force vehicular
    I'm not a Communist but this cross is sicker than a cell that's a sickle
    Sicko than Biko, sicko than Ditto in Gitmo
    With the Orwellian twang, some are more equal than equal
    And I will be back like Terminator in the expected sequel
     
  8. l

    libaba PM Senior Member

    #8
    Feb 17, 2010
    Joined: Nov 25, 2009
    Messages: 102
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    turejeeni kwenye GONGO
     
  9. Drifter

    Drifter JF-Expert Member

    #9
    Feb 17, 2010
    Joined: Jan 4, 2010
    Messages: 1,602
    Likes Received: 329
    Trophy Points: 180
    Hapan'shaka hapo ni nguvu ya soko inatumika.
     
  10. RealTz77

    RealTz77 JF-Expert Member

    #10
    Feb 17, 2010
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 741
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Why siku zote serengeti wao huwa hawapangi bei? wanafuata mgongoni kwa TBL? waache zao bei ya sasa, ujue hawa jamaa wanapata supr profit hawana hasara hata mwaka mmoja, kila mwaka faida inaongezeka, sasa hapa ni ushenzi wao tuu! anyway after all beer sio basic need, hata iwe 1m poa tu
     
  11. PJ

    PJ JF-Expert Member

    #11
    Feb 17, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 297
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Maeneo mengi ya Dar walikuwa wanauza bia kwa shs 1,500/=. wamefanya utafiti na kuona kuwa bora waongeze bei ili wao wachue hiyo faida badala ya kwenda kwa wafanyabiashara. Vilelile wanatakiwa wawape ccm hela ya uchaguzi
     
  12. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #12
    Feb 17, 2010
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    Kiranga bwanaa...

    Nimecheka katika msiba.

    Anyway,hata kama nguvu ya soko ndiyo imeamua..ikifika July hawa jama watapandisha tena..kuna turnover wamepanga
     
  13. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #13
    Feb 17, 2010
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,946
    Likes Received: 245
    Trophy Points: 160
    hata kama zitafika 7000/bear bado zitaendelea kutumika
     
  14. The Farmer

    The Farmer JF-Expert Member

    #14
    Feb 17, 2010
    Joined: Jan 7, 2009
    Messages: 1,220
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 145
    Nakuunga mkono, mimi nilikuwa sijui kama bia zinauzwa 1,300 kwa kuwa baa nyingi ninazokunywa huwa bia ni kati ya 1,500 na 2,500 shilingi za kitanzania.
     
  15. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #15
    Feb 17, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,579
    Likes Received: 330
    Trophy Points: 180
    home made.
     
  16. RRONDO

    RRONDO JF-Expert Member

    #16
    Feb 17, 2010
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 16,551
    Likes Received: 5,436
    Trophy Points: 280
    wacha ipande tu labda walevi watapungua...tsh 1500 maanake ukiwa na tsh 15,000 unapata bia 10,ndio maana watu wanashinda baa...its too cheap!!!
     
  17. Juma Contena

    Juma Contena JF-Expert Member

    #17
    Feb 17, 2010
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    haya bia tena sijui imefanyaje
     
Loading...