Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bi Sirleaf aridhia duru ya pili Liberia

Discussion in 'International Forum' started by Mwanakili90, Oct 17, 2011.

  1. Mwanakili90

    Mwanakili90 JF-Expert Member

    #1
    Oct 17, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    17 Oktoba 2011 12:49

    Rais wa Liberia Ellen Johnson-Sirleaf amesema
    ameridhia kukabiliana na duru ya pili ya
    uchaguzi dhidi ya aliyekuwa mwanadiplomasia
    wa umoja wa mataifa Winston Tubman. Huku takriban kura zote zikiwa
    zimeshahesabiwa, Bi Sirleaf alipata kura nyingi
    zaidi lakini alishindwa kuvuka asilimia 50
    inayotakiwa kupata ushindi. Bw Tubman alisema atagombea tena katika duru
    hiyo baada ya chama chake kudai kuwepo
    udanganyifu na kudai kujitoa. Huu ni uchaguzi wa pili Liberia tangu kumalizika
    kwa miaka 14 ya vita vya wenyewe kwa
    wenyewe mwaka 2003. Bi Sirleaf, ambaye alipewa tuzo ya amani ya
    Nobel wiki iliyopita, alishinda uchaguzi wa
    mwaka 2005 na kuwa mwanamke wa kwanza
    Mwafrika kuchaguliwa kuwa rais. Alimshinda aliyekuwa mcheza soka George
    Weah, ambaye kwa sasa ni mgombea mwenza
    wa Bw Tubman. Bi Sirleaf alisema yuko tayari kwa ushindani
    lakini pia alikuwa ana uhakika wa kushinda. Ikiwa aslimia 96 ya kura zote zikiwa
    zimehesabiwa, yeye ana asilimia 44 dhidi ya 32
    za Bw Tubman, tume ya uchaguzi imetangaza.
    Waliojitokeza kupiga kura ni asilimia 74. "Duru ya pili ni karibu sana," alisema James
    Fromayah kutoka tume ya taifa ya uchaguzi
    (NEC). Imepangwa kufanyika Novemba 8.

    Source:BBC
     
  2. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #2
    Oct 17, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,040
    Likes Received: 1,338
    Trophy Points: 280
    safi hakuna uroho wa madaraka hapo!duu inanikumbusha kenya-mwai kibaki wakati raila ana wabunge 109 kibaki 33 akakatisha matangazo ya matokeo akaenda viwanja vya ikulu na kuapishwa haraka haraka kuwa kashinda
     
  3. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #3
    Oct 17, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Huyo mpinzani wake kama ana akili atengeneze 'coalition' na mshindi wa tatu ili apate kura zake ili amshinde huyo mama. Huyo mama fisadi sana halafu nasikia ni 'freemanson'
     
  4. Mwanakili90

    Mwanakili90 JF-Expert Member

    #4
    Oct 17, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Ckutambua ilo kabla.
     
  5. B

    BMT JF-Expert Member

    #5
    Oct 17, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 560
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    we si mzima,tena familia yako ikupeleke milembe mapema kabla hujazidiwa
     
  6. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #6
    Oct 17, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Vi-memba mna matatizo sana.
     
  7. B

    BMT JF-Expert Member

    #7
    Oct 17, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 560
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    kama ukitambua utachukua hatua gani??????
     
  8. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #8
    Oct 17, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kwanini si mzima? mchango wake kwa thread hii una matatizo kwani hadi umwelezee kama c mzima? mi sijaona tatizo
     
  9. B

    BMT JF-Expert Member

    #9
    Oct 17, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 560
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    umesoma alichoandika au nawe ndo walewale?
     
  10. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #10
    Oct 17, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    mmmhh mabwaku...
     
Loading...