Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bi. Kiroboto; Bunge letu 'NI LA WAPGA MAKOFI'... Kwa nini?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pasco_jr_ngumi, Apr 19, 2011.

  1. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #1
    Apr 19, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    hoja……
    ………waheshimiwa wabunge
    mnaunga mkono
    hoja?..Ndiyooooooooo!..........
    Hizi ndio kauli kuu mbili kwa wabunge
    wetu ya kwanza ni ya baadhi ya
    wabunge ambao wakisimama hawaachi
    kusema kauli hiyo ya kuunga mkono
    hoja huku ya pili ikitumika mara nyingi
    na spika kwenye kufikia maamuzi
    mbalimbali ambapo wabunge wetu mara
    nyingi ni watu wa ndiyo.
    Inasikitisha sana! Wabunge wetu
    wamekuwa wavivu wa kujenga hoja
    wamepwaya sana kiasi cha kwamba
    wamebaki kuwa watu wa ndiyo tu hata
    kwa mambo ambayo hayana maslahi
    kwa taifa au hao wananchi wa
    majimboni mwao, inasikitisha kuona
    kuwa kila mwaka bajeti ya nchi
    imekuwa ya uchungu kama sio jasho na
    damu kwa mtanzania masikini, bajeti
    hizi zimekuwa zinashindwa kumkomboa
    mtanzania kutoka kwenye lindi la
    umasikini lakini cha ajabu ni kuwa bajeti
    hizi zilipitishwa bungeni na wabunge
    wetu na iwapo wewe msomaji wangu
    unadhani huu ni mzaha au naongopa
    basi subiri hilo bunge la bajeti la mwezi
    juni utaona hali halisi jinsi wabunge
    wetu walivyopwaya kwenye kujenga
    hoja watapitisha bajeti itakayozidi
    kutukamua.
    Huwa nashindwa kuelewa hivi kuna
    wabunge wanaenda bungeni kusema
    ndiyo tena kwa makelele makubwa?
    utadhani hizo kelee zao za ndiyo
    zinaboresha shule za kata majimboni
    kwao? Au zinawasaidia mamia ya
    masikini wa jimboni kwao kuweza
    kujikimu kimaisha? Wabunge hawa
    ndiyo huonekana majimboni kila baada
    ya miaka mitano kisha hawachaguliwi
    bali wanatumia fedha kununua uongozi
    na kwa bahati mbaya ndiyo hivyo
    TAKUKURU haina la kufanya na hata
    ikithubutu mara kibao watuhumiwa
    wanashinda kesi na kuachiwa huru kisa
    TAKUKURU wanakosea kufungua
    mashtaka, ajabu sana!
    Na hata baadhi ya wabunge wa vyama
    Fulani wakijitutumua kusema umezuka
    mchezo wa kitoto wa kuwazomea ,
    inasikitisha kuona kuwa CCM ndiyo
    walikuwa vinara wa kuwazomea
    wabunge wa CHADEMA na hata kuna
    wakati wabunge wa CHADEMA
    wamemlaumu waziwazi spika Anne
    Makinda kuwa anakibeba chama chake
    cha CCM na hata wabunge wa upinzani
    wakijitutumua kupinga maamuzi
    legelege kwa nguvu ya hoja kwa
    bahati mbaya wenzao wa CCM wapo
    wengi hivyo wanatumia hoja ya nguvu
    kuzima hoja za wapinzani.
    Hivi wabunge wetu wanajua kweli kwa
    nini wapo bungeni? Wanafahamu tabu
    tulizonazo? Hivi hawa wabunge
    wanaounga mkono hoja wanafahamu
    kuwa kuna ndugu zetu wako mahabusu
    kwa mwaka wa tatu sasa bila
    kusomewa kesi? Hivi wanafahamu kuwa
    kuna ndugu zetu wanaporwa ardhi
    kwa hoja za uwekezaji? Wanafahamu
    kuwa madini yetu yanazidi kuisha na
    kubakisha mashimo ya kuzalisha mbu
    wa maralia huku wenyewe hatufaidiki
    kitu? Hivi hawa wabunge wanafahamu
    kuwa kuna ndugu wamefeli kwenye
    shule za kata kwa sababu tu serikali
    inafanya mzaha na elimu?
    Hivi hawa watu wanafahamu kuwa ajali
    za bararani zinazidi kutumaliza kwa
    uzembe wa vyombo husika? Hivi hawa
    watu wanafahamu jinsi gani vijana
    wetu walipigwa pale Mlimani na Dodoma
    kwa sababu ya kudai nyongeza ya
    fedha za kujikimu kitu cha haki kabisa?
    Inauma sana waache mzaha kabisa sisi
    masikini wa nchi hii tunateseka tu bila
    sababu za msingi haiwezekani
    tukaendelea kuwa masikini huku
    wanaotusababishia umasikini huo ni
    wao tunawajua , HAKIKA HAWA
    HAWAVUMILIKI MAANDISHI YASHAANDIKWA
    UKUTANI UNABII NI LAZIMA UTIMIE TU.
    Hivi kwani hawa wabunge wasioweza
    hata kuchambua mambo kwa hoja kwa
    nini wasijiuzulu tu? Wanafanya nini
    bungeni? Au kuitikia ndiyo? Wanakera
    sana yaani wanakubali kila kitu kwa
    nini lakini? Mbona wenzetu kule
    Uingereza wanajadili mambo kwa hoja?
    Au hapo Kenya mbona bunge lao si
    mchezo kwa jinsi wanavyojadili mambo
    kwa hoja, sisi tuna nini? tumerogwa ?
    mbona sisi ni watu wa ndiyo huku
    tukiendelea kudidimia kwenye umasikini
    wa kutisha? Naam! Tatizo ni wabunge
    wetu kupenda kupiga makofi hata
    kwenye mambo yasiyotusaidia
    wamekuwa watu wa ndiyo sana wana
    uwezo mdogo sana wa kuje
     
  2. regam

    regam JF-Expert Member

    #2
    Apr 19, 2011
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 268
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Tusilaumu tuu wabunge, kwani wanaingiaje bungeni? Si ni sisi tunaowachagua? Pamoja na kwamba wanaiba kura, kwani wanaokwenda kupiga kura si ni sisi? Sasa tunataka takukuru wafanye nini hapo?
    Jinsi wabunge wanavyobehave bungeni ni kwa sababu ya ujinga wetu. Kuna baadhi ya majimbo yetu wabunge wanaonekana kipindi cha uchaguzi tuu. Wakishachaguliwa hawaonekani kamwe majimboni mwao. Wamejazana dar es salaam. Sasa wakumlaumu ni nani hapo kama sio sisi tunaowachagua? Hata kama wanatununua, takukuru watafanya nini la ajabu? Ujinga ni wetu wajameni. Wataendelea kutotuwakilisha zaidi ya kupiga makofi tuuu na hoja za ndiyo au hapana. Jamani tubadilike!
     
  3. s

    smz JF-Expert Member

    #3
    Apr 19, 2011
    Joined: Dec 18, 2010
    Messages: 251
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa kweli tuache ushabiki wa kisiasa:

    Nitoe mfano wa Mh. Tundu Lissu: Kiukweli wapiga kura wake walifanya maamuzi sahihi. Hongereni sana wananchi wa Singida jimbo la mh Lissu. Huyu bwana anatumia elimu yake kwa manufaa ya wengi, tofauti na mijitu mingine imo humo kupiga makofi na kuunga mkon hoja asilimia 100.

    Wamo wah wengine wanasubiri saa ya kupiga kura, wakati wa majadiliano hawamo ndani, wako nje wankunywa kahawa na kupiga simu wakidai wanaongea na "wapiga kura wao". Ukifika muda wa kupiga kura kwa lengo la kupitisha musawda fulani, utawona wamejazana ndani.

    Utawasikia "Sisi tuko hapa kuhakikisha muswada unapita" mtu huyo huyo hata hakuchangia mstari mmoja kwenye hoja yenyewe. Anasubiri spika aulize: Wanaokubali waseme ndiyo, utayasikia kwa chorus yakisema NDIYOOOOO ikifuatiwa na makofi yale ya kinafiki.

    Lakini dawa yao ipo na wanajua kuwa 2015 inakuja. Hakianani hamrudi tena mjengoni, mnafikiri hatufuatilii uwakilishi wenu. Hatukuwatuma kwenda kusema NDIYO na kulala bungeni, tumewatuma kuhoji na kutoa michango endelevu. Mnaona miaka 5 ni mingi sana!!?? SUBIRINI.
     
Loading...