Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Best student in tanzania(tanzania one (t.o))

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by mzambia, Jan 3, 2011.

  1. m

    mzambia JF-Expert Member

    #1
    Jan 3, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 869
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Nini umuhimu wa kuwa na wanafunzi bora kitaifa afu tunawapoteza baada ya muda si mrefu yaani wakimaliza chuo kikuu basi hatuwasikii tena

    je serikali inamonita vipi maendeleo yao huko walipo

    kumbuka no longer at ease(obi okonkwo alikuwa n.o akapelekwa kusoma nje afu akarudishwa na wana igbo asaidie maendeleo ya kwao)

    bongo tunawatumia vipi ma t.o wetu?
     
  2. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #2
    Jan 3, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    That was in the past! Siku hizi wengi wanakimbilia kwenye private companies. In the past it's a pride to work in the government,but leo!
     
  3. Sita Sita

    Sita Sita JF-Expert Member

    #3
    Jan 11, 2011
    Joined: Aug 25, 2008
    Messages: 1,205
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    ma t.o. wengi ni wazushi tu. wengi ni watu wa kusoma sana bila kukesha darasani hafaulu,
    chuo things re different. the same question can have multiple of answers depending on perceptions na how the world is changing
    huitaji kukesha ili ujibu questions za chuo. u need to be a thinker
    ndo maana wengi tunawasahau
     
  4. k

    kabindi JF-Expert Member

    #4
    Jan 11, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 334
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hawaitajwi kubebwa! kama wana uwezo sana watumie uwezo zao kupambanua maisha! wanatakiwa kufikiri na kuonyesha umairi wa ufahamu wao! ungeniambia tuwasahidie wasiojiweza ningekuelewa!
     
  5. L

    Long'ututi Member

    #5
    Jan 11, 2011
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Wakishaingia chuo ndio basi tena! Chuo hakuna kukariri sana bila kuelewa,mara nyingi mat.O huishia kupata gpa za kawaida,coz wanakuja chuo wakiwa wamevimba kichwa,vijana waliongia chuo kibahati hufanya kweli zaidi yao.
     
  6. Kaka Mpendwa

    Kaka Mpendwa JF-Expert Member

    #6
    Jan 11, 2011
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 771
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Jamani, usiwalaumu. Je kuna mazingira gani endelevu yalioandaliwa kuwaendeleza? Wengi wakiingia chuo wanashusha morali kwa sababu hawaoni u-special wao tena.
    Wizara husika ilibidi iwe na mikakati ya kuendeleza vipaji hivi
    Leo hii China na India wamekuwa wazuri wa kuendeleza vipaji hivi. Hawajafika hapo walipofika kwa bahati mbaya.. Marekani wako tayari hata ku-import vipaji maalum kwa gharama zozote.
    Sisi huku hatuna hiyo kitu
     
  7. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #7
    Jan 11, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    tatzo la ma t-T.O wetu ni kwamba wamejengewa mazoea ya "kumeza",ndo mana wanfaulu,ila kudadafua mambo hawawez,ndo mana wakija kwenye dunia yenye mambo mengi,yanayobadilka day and night hawawez,weng wao wanishia kuwa wakufunzi vyuoni
     
  8. Obama wa Bongo

    Obama wa Bongo JF-Expert Member

    #8
    May 15, 2014
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 4,226
    Likes Received: 575
    Trophy Points: 280
    kuna member mmoja huwa anapenda sana shinda jf 24 hrs na ni manager kwenye telecom company alikuwa TO mwaka wetu jina lake la utani maarufu enzi hizo ndio analitumia mpaka humu ndani
     
  9. bampami

    bampami JF-Expert Member

    #9
    May 15, 2014
    Joined: Nov 5, 2011
    Messages: 4,111
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    Nani huyo si umtaje?
     
  10. Obama wa Bongo

    Obama wa Bongo JF-Expert Member

    #10
    Jun 7, 2014
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 4,226
    Likes Received: 575
    Trophy Points: 280
    haaaa simtaji na yupo online now
     
  11. Honey Faith

    Honey Faith JF-Expert Member

    #11
    Jun 7, 2014
    Joined: Aug 21, 2013
    Messages: 14,645
    Likes Received: 3,279
    Trophy Points: 280
    Basi ninong'oneze wengine wasisikie
     
  12. Obama wa Bongo

    Obama wa Bongo JF-Expert Member

    #12
    Jun 7, 2014
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 4,226
    Likes Received: 575
    Trophy Points: 280
    name calling ban nitapewa kuna mtu mwaka 2011 alijifanya kuropoka watu wakaripoti abuse waliomtaja wote wakapewa ban
    maana ata kutaja wasifu ni kosa hap JF
     
  13. mossad007

    mossad007 JF-Expert Member

    #13
    Jun 7, 2014
    Joined: Dec 21, 2012
    Messages: 1,155
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Unaposema huitaji kukesha ili ujibu maswali katika level ya chuo kikuu na kwamba u need only to be a thnker sio sawa bwana..
    Labda kwa taaluma uliyosoma wewe lakin kwa Wanazuoni wa Sheria ukiulizwa Elements za crime ni sawa na kuulizwa 1+1 lazima kitu kiwe hicho hicho wala hakuna habar ya multiples.. Huo nimetoa ni mfano tu lakin kwa taaluma kaama ya sheria kila kitu kipo kwenye Sheria zilizotungwa hivyo unachotakiwa ni kwamba usitoke nje ya vitabu ndio maana uwa tunabanwa kwamba jibu swali kwa kufanya refference ili kuzuia ujanja ujanja wa kila mtu kuja na lwake..!!
     
  14. snipa

    snipa JF-Expert Member

    #14
    Jun 7, 2014
    Joined: Dec 10, 2013
    Messages: 4,103
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    Ma T.O wengi ni spoon feeders
    hasa hawa wa Form Four !

    Akitoka O-Level nakufanya Vizuri ! Basi ili afanye vizuri tena advance ni lazma aende shule za masimba wayuda !

    Akienda hizi za kina kayumba ! Ujue ni Zero hiyo !
     
  15. S

    Skype JF-Expert Member

    #15
    Jun 7, 2014
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 7,286
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kuna mtu anaitwa Ernest Sebastian, yuko Japan kwa sasa, yeye alihitimu Shule ya Upili Mara akapata daraja la kwanza akiwa na alama 8 ila hakuwa mshindi kitaifa kisha akaenda Mzumbe na kuibuka mshindi kitaifa akiwa na alama 3, daraja la kwanza.

    Anayemkumbuka anaweza kumzungumzia zaidi kwa mujibu wa mada husika. Ni dondoo tu.
     
  16. U

    UGORO87 JF-Expert Member

    #16
    Jun 8, 2014
    Joined: Mar 7, 2014
    Messages: 508
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Hatuhitaji mat.o wakukariri principle za wenzao tunaitaji t.o anayegundua mambo mapya kutatua matatzo ktk jamii
     
  17. Sita Sita

    Sita Sita JF-Expert Member

    #17
    Jun 8, 2014
    Joined: Aug 25, 2008
    Messages: 1,205
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Nitajie T.O. mmoja aliyeenda kusoma sheria undergraduate.
    I dont think we have any.
     
  18. ndupa

    ndupa JF-Expert Member

    #18
    Jun 8, 2014
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 4,456
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    kwani wana uspesho gani?
     
Loading...