Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Benson Bana kwa hili Umejipambanua

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Inkoskaz, Aug 18, 2012.

  1. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #1
    Aug 18, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Akizungumzia hitimisho la bunge lililopita ameainisha mambo mbalimbaliambayo hakika yamepambanua upeo wake kisiasa

    1.amezungumzia utoro wa wabunge unavyowakosesha umakini wa kufuatilia hoja na uhalali wao wa kuwawakilisha wananchi

    2.amezungumzia majibu ya mawaziri..hayalengi uhalisia wa mifumo ya nchi yetu bali yapo kibinafsi mno na kizimamoto zaidi ,amemchana naibu waziri wa Elimu mh Mulugo kwa namna anabyoyafanyia kazi matattizo ya walimu

    3.Ameupongeza upinzani kwa hoja zao..hususani Mh Tundu lissu kuwa japo hoja yake ilipingwa lakini ina ukweli.hoja ilikuwa ni udhaifu katika uteuzi wa majaji ambao ni nguzo katika muhimili wa tatu wa dola,hili halina ubishi kuwa nguzo hii si imara tena kwani nondo zilizotumika kuijenga ni dhaifu,pia amepongeza hoja ya Zitto na na Chenge katika marekebisho ya vifungu vya bajeti ya wizara ya fedha,ambavyo waziri na naibu walishavifumbia macho licha ya kujadiliwa na kamati ya fedha na kutolewa maamuzi

    4.amezungumzia tuhuma za rushwa kwa wabunge na kampeni za kukwamisha bajeti ya wizara ya nishati na madini kuwa ni jambo baya sana kwa bunge,japo tunasubiri taarifa ya kamati ya maadili iliyowahoji tayari ni dosari kubwa kwa watunga sheria

    5.amezungumzia upimaji wa uwajibikaji wa wa maamuzi ya bunge..yaani maazimio na utekelezaji.yaani maazimio wanayopitisha hayafuatiliwi utekelezaji wake,na wanapoanza kikao kingine hakuna tathmini ya ya kuangalia milestone na waliyokubaliana awali

    6.Ametoa rai yake kuwa kero yake kuu bungeni ni ileile tunayolia nayo hapa jf ya wabunge na mawaziri kupoteza muda wa bunge kutoa pongezi hadi kwa beki tatu na drivers na kuacha hoja za msingi

    Pia kazungumzia mfumo wa uhitimishaji budget ya fedha kuwa mwishoni ili kuchambua wizara nyingine vizuri..haina maana kupinga wakati mlishakubaliana katika overall budget ya fedha

    bravo Benson,kwa mtazamo huu umejipambanua
    Source:clouds FM PB on saturday
     
  2. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #2
    Aug 18, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Jambo ambalo naona mr Benson amelisahau na taaisii yake ya REDET hulifanya ni upigaji kura...upigaji wakura wa bunge kupitisha vifungu ni OVYO sana
     
  3. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #3
    Aug 18, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 546
    Trophy Points: 280
    Posho wamemcheleweshea nini?
     
  4. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #4
    Aug 18, 2012
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Hakika leo kwa mara ya kwanza(kwa maoni yangu) ameongea kitu chenye mbolea kuhusu mkutano wa Bunge uliomalizika tarehe 16/8/2012.Kabla ilikuwa nibadilishe stesheni!
     
  5. Mwanyasi

    Mwanyasi JF-Expert Member

    #5
    Aug 18, 2012
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 4,496
    Likes Received: 587
    Trophy Points: 280
    Nmemskia aisee kafunguka vizuri sana. Kama utakumbuka Mh Mbilinyi wa Mbeya aliwahi kusema mawaziri wanatoa majibu ya mazoea na rejareja kwa maswali yote.
    Kaizungumzia OPRAS, ni kweli watendaji wengi hawaipendi!
     
  6. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #6
    Aug 18, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    aaah kweli aisee hayupo hivyo huyu!
     
  7. Amiliki

    Amiliki JF-Expert Member

    #7
    Aug 18, 2012
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 2,087
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Nimemsikiliza Mnafiki huyu. Alichozungumza ni Facts ambazo mtu mwenye akili timamu hawezi kupingana nazo. Pamoja na Ukibaraka wake kwa CCM ameshindwa kuwatetea kwa hayo ya Zitto Kabwe, Tundu Lissu na Mawaziri kutumia muda mrefu kuwataja Ma-girl friends zao.
     
  8. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #8
    Aug 18, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Amesoma upepo
     
  9. Trustme

    Trustme JF-Expert Member

    #9
    Aug 18, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,175
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    huwa wanasema, kama unaona huwezi kumshinda adui wako basi ungana nae! Sasa hata kwa akili ya mlevi hayo mambo yanaonekana, hawezi kuyatetea hata kwa chembe. Mimi siwezi kumwamin huyu jamaa hata kidogo inawezekana kweli hajalipwa posho zake, kwa sababu akili zake huwa hazitambui kosa na ubabaishaji unaofanywa na CCM
     
  10. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #10
    Aug 18, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,240
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Benson bana ni mjanja sana, anasoma upepo. Akiona jambo litamuharibia maslahi yake ya kinafiki huwa anauma na kupuliza.
     
  11. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #11
    Aug 18, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Na hili ndio lingedhihirisha upeo wake kweli, japo nalo na moja kati ya hayo yote aliyoyataja ambayo UMA wa watanzania unayafahamu kabla yake. hana lolote huyu chumia tumbo.
     
  12. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #12
    Aug 18, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,169
    Likes Received: 1,328
    Trophy Points: 280
    Benson Bana amesomea wapi Masters yake na PhD yake?
     
  13. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #13
    Aug 18, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Yawezekana ni maoni yaliyosukumwa na hisia na hasira ya kukosa kitu flan.gud analysis but why now?
     
  14. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #14
    Aug 18, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    MKUU kombaJR watu wengi utawajua malengo yao 2015
     
  15. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #15
    Aug 18, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Kuna thread ilikuwa inamzungumzia humu..alipata umaarufu uchaguzi uliopita wakati wa kura za maoni zilizoratibiwa na Redet na taasisi nyingine ya Synovate
     
  16. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #16
    Aug 18, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Suala la maamuzi ya kura katika bunge letu hunifanya nimtazame spika kwa jicho la husda sana...hivi ni kweli watz tunaburuzwa kikondoo hivyo? hapana!
     
  17. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #17
    Aug 18, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Huyo ndiye Bunsen Burner!
     
  18. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #18
    Aug 18, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Matatizo ni elimu kwa ubongo...ufumbuzi huja baada ya mkwamo na wala si wakati wa tambarare
     
  19. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #19
    Aug 18, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Amezaliwa upya??
     
  20. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #20
    Aug 18, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    ni unafiki kulalamikia system inayokulisha au kukuvisha.toka 2010 hakujua haya yataweza kutokea?kama hakuyaona haya ambayo wasomi wengi waliyaona basi hafai kuitwa dr na pia asitafute huruma yetu sasa wakati mambo yanaenda mrama.
    Narudia bana ni mnafiki na hata aseme nini hakiwezi kuniingia akilini.
     
Loading...