Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Benki ya walimu, ya vijana, ya wanawake ya jeshi la JWTZ ...and what else?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by The Boss, Oct 13, 2011.

  1. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #1
    Oct 13, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,240
    Trophy Points: 280
    hivi hii ya serikali kuanzisha benki ya vijana,
    ya wanawake....,na ya jeshi ....
    na sijui ni nani huyu anaeanzisha ya walimu.....

    hivi.....hiii yote ni nini hasa???????

    na hiyo benki ya walimu itaathiri vipi nmb??????

    watanzania wanaotumia benki hawafiki millioni mbili....

    kuna mtaalamu humu anaweza kutufafanulia kuna faida kwa yote haya?
     
  2. T

    Topical JF-Expert Member

    #2
    Oct 13, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Bado hazitoshi mkuu wacha ziwe nyingi..kuna village bank vilevile...

    Watakuja ku-merge mbele ya safari..hazitoshi mkuu wacha zije as many as possible..
     
  3. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #3
    Oct 13, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,240
    Trophy Points: 280
    hakuna hatari yeyote huko mbele ya safari?

    je is it fair kwa commercial bank????
     
  4. T

    Topical JF-Expert Member

    #4
    Oct 13, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Sioni hatari yeyote mkuu

    Hatuhitaji kuwa fair to commercial bank..ila kwa clients

    Ninachoona ziwepo nyingi ili watupe products nyingi zenye unafuu kwetu...

    Besides, labda watafika village level wakiwa wengi..
     
  5. samilakadunda

    samilakadunda JF-Expert Member

    #5
    Oct 13, 2011
    Joined: Oct 13, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    angalia TBC RAIS WA WALIM MKOBA ANANADI BANKI YA WALIM SASAHIVI,HII NCHI IMEKWISHA KILA TASISI WANAANJISHA BIASHARA,TUNASUBIRI BANKI YA WANAFUNZI TANZANIA
     
  6. l

    limited JF-Expert Member

    #6
    Oct 13, 2011
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 296
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    zitakuja bank za mikoa na za ukabila sasa
     
  7. Alexism

    Alexism JF-Expert Member

    #7
    Oct 13, 2011
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 1,336
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    Katika sababu zilizofanya mtikisiko wa uchumi Duniani mojawapo ni the mushrooming of financial institutions like banks,long term loans na watu kushindwa kulipa mikopo yao ila watu wanaweza wakafurai sana kwa mfumo ule tuliozoe wa to ignore history.
     
  8. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #8
    Oct 13, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,240
    Trophy Points: 280
    hii banki ya walimu ita colapse very soon.....
     
  9. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #9
    Oct 13, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,701
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Mgonjwa anapokaribia kufariki huwa anaomba omba na kusema mambo mengi bila mpangilio. Huo ni mkakati wa magamba wanadhani ni mtaji wa kupatia kura za hayo makundi ktk chaguzi zijazo huko mbeleni.
     
  10. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #10
    Oct 13, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,701
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    kwa nini unasema hivi mkuu
     
  11. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #11
    Oct 13, 2011
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 225
    Trophy Points: 160
    kwani isha anza?
     
  12. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #12
    Oct 13, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,584
    Likes Received: 1,314
    Trophy Points: 280
    Wizi mtupu!
     
  13. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #13
    Oct 13, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,333
    Likes Received: 1,011
    Trophy Points: 280
    Mkuu hii bank huenda ikaiathiri NMB. Kumbuka walimu karibu wote kama si wote ni wateja wa NMB na waalimu ni wengi wapo kama 240,000 hivi. Kwa hiyo ikianzishwa bank hii na kufungua matawi sehemu nyingi itakuwa na hazina ya wateja kama 240,000 hivi!! Kwa hiyo principle ya cannibalism itaimaliza NMB. Acha zianzishwe nyingi ili supply ya fiancial services iwe juu na hii inaweza kupunguza interest rates ambazo mibenk ya leo inawatoza wateja na rates ndogo ambazo zinalipwa. Najua benki nyingi si suluhisho pekee la interest rates lakini huenda ikawa changamoto kwa mabenki mengine.
     
  14. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #14
    Oct 13, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,787
    Likes Received: 894
    Trophy Points: 280
    Hivi hamna mpango wa kuanzisha bank ya CCM?

    JK hana mpango wa kuanzisha bank ya watu wa Bagamoyo ama Chalinze?
     
  15. Raimundo

    Raimundo JF-Expert Member

    #15
    Oct 14, 2011
    Joined: May 23, 2009
    Messages: 10,162
    Likes Received: 4,832
    Trophy Points: 280
    Kwa maelezo ya wale wazee wa jana TBC inaonekana jamaa wana kama bil 2 au 3 zilizotokana na kodi ya jengo lao la Mwalimu House na wanazungumzia kuhusu walimu kuchukua hisa ili benki hiyo iweze kuwa na mtaji tosha kujianzisha. BOT wana regulations za bil 15 capital kwa banks, sasa kama ni hivyo hii hela nyingine itatoka wapi? Au kuna mdhamini kapatikana, na soon baada ya kuanza utasikia imeshindwa kujiendesha na hivyo kuuziwa mtu kuiendesha.
     
  16. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #16
    Oct 14, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,333
    Likes Received: 1,011
    Trophy Points: 280
    Mkuu wewe mwenyewe umesema kwamba wana kiasi cha kama 3 billioni na wanataka waalimu wachukue share. Kwa maana hiyo nadhani difference ya 12 billion ili kufikisha 15 billion itatokana na share ambazo waalimu watanunua.
     
  17. C

    CONECTED GUY Member

    #17
    Oct 14, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 34
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Watu wanataka kufanya biashara
    soon utasikia bank ya ma-engineer,ma doctor,wakulima etc
     
  18. Raimundo

    Raimundo JF-Expert Member

    #18
    Oct 14, 2011
    Joined: May 23, 2009
    Messages: 10,162
    Likes Received: 4,832
    Trophy Points: 280
    Mkuu hiyo ni sawa lakini nilikuwa najaribu kuangalia kama kweli bil 12 inaweza kutoka kwenye mifuko ya walimu wenye kipato hiki cha chini, wanaoishi kwa mikopo. Labda ipatikane bil 1 au 2, sasa hili gepu ndio hilo litahitaji kufadhiliwa.
     
  19. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #19
    Oct 14, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,684
    Likes Received: 1,826
    Trophy Points: 280
    Benki zinakuja nyingi sana,
    Kuna Benki ya wanafunzi,
    Ya watoto,
    Ya polisi,
    Ya walemavu,
    Ya madaktari,
    Ya madereva,
    Ya wenyenyumba,
    Ya wapangaji,
    Listi ni ndefu sana kweli:
    Benki ya wapigadebe,
    Ya wabunge,
    Ya majambazi,
    Ya wapiga kura,
    Ya wauza genge,
    Benki ya mama ntilie,
    Ya ya wavuvi,
    Ya wacheza kamari,
    Ya vibaka,
    Ya waigizaji movie,
    Ya waimba kwaya,
    Benki ya member wa Jf,
    Ya wauza sura,
    Ya wapita njia,
    Ya fundi ujenzi,
    Ya walinzi,
    Ya matapeli,
    Ya mafundi mafriji,
    Zote hizi benki zinakuja soon!!!
     
  20. K

    Kiti JF-Expert Member

    #20
    Oct 14, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 223
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ulajiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
     
Loading...