Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Benki ya posta yapata CEO mpya

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by H1N1, Jun 28, 2011.

  1. H1N1

    H1N1 JF-Expert Member

    #1
    Jun 28, 2011
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 3,371
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Benki Halisi ya Kitanzania



    TAARIFA KWA WAFANYAKAZI

    Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi ya Benki ya Posta Tanzania anapenda kuwafahamisha Wafanyakazi wote wa Benki ya Posta kwamba Mheshimiwa Dkt. Jakaya Mrisho Kikwete, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, amemteua Bw. Sabasaba Kitewita Moshingi (40) kuwa Mkurugenzi Mtendaji mpya wa Benki ya Posta Tanzania.

    Bw. Moshingi anachukua uongozi wa Menejimenti ya Benki ya Posta Tanzania kutoka kwa Bw. Alphonse Kihwele ambaye amekuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Benki ya Posta Tanzania kwa kipindi cha miaka kumi na mitatu (13) iliyopita. Bw. Kihwele ameitumikia Benki ya Posta Tanzania kwa uadilifu mkubwa akiwa mtumishi wa Umma na akishika nafasi mbalimbali katika Benki kwa kipindi cha miaka arobaini na miwili (42) iliyopita toka alipoajiriwa kwa mara ya Kwanza na iliyokuwa Benki ya Akiba ya Posta.

    Bw. Moshingi (pichani) anajiunga na Benki ya Posta Tanzania akitokea Benki ya Standard Chartered, Kanda ya Mashariki ya Kati (Middle East Region) alipokuwa akifanya kazi kama "Regional Head of Consumer Banking Operational Risk and Sales Governance".

    Kwa ujumla Kanda ya Mashariki ya Kati, ambayo Bw. Moshingi alikuwa akisimamia shughuli za kibenki za Benki ya Standard Chartered, inajumuisha nchi tano za Bahrain, Lebanon, Jordan, Qatar na Oman, makao yake makuu yakiwa Falme za Bahrain (the Kingdom of Bahrain) ambako ndiko Ofisi ya Bwana Moshingi ilipokuwa.

    Kabla ya kuhamishiwa Mashariki ya Kati, Bw. Moshingi alikuwa Mkuu wa Idara ya TEKNOHAMA na Uendeshaji (Head of Technology and Operations) wa Benki ya Standard Chartered Tanzania.

    Bw. Moshingi ni mtaalamu wa shughuli za kibenki anayetambulika (Chartered Banker) na ni mwanachama wa taasisi za wataalamu wa shughuli za kibenki za Tanzania na Uingereza (Tanzania Institute of Bankers and the Institute of Bankers UK).

    Bw. Moshingi ana shahada ya Uzamili ya Usimamizi wa Biashara na Uongozi (MBA-Finance) aliyotunukiwa na Chuo Kikuu cha Dar es Salaam. Ana mke na watoto watatu (3).

    Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi ya Benki ya Posta Tanzania, Prof. Lettice Kinunda-Rutashobya, amesema "Bw. Sabasaba Moshingi ni mtaalamu na anao uzoefu wa kusimamizi shughuli za kibenki alioupata ndani na nje ya nchi yetu, hivyo atasaidia sana katika kuimarisha usimamizi wa shughuli za Benki ya Posta Tanzania ili kuifanya Benki ya Posta Tanzania kuwa moja ya Benki imara kabisa hapa nchini.

    Bodi ya Wakurugenzi ya Benki ya Posta Tanzania inajivunia ujio wake na inamkaribisha Bw. Moshingi na familia yake hapa nchini na ndani ya familia ya Benki ya Posta Tanzania".

     
  2. s

    saggy Senior Member

    #2
    Jun 28, 2011
    Joined: Nov 12, 2008
    Messages: 153
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hongera sana Moshilingi.
    Unakuombea upewe Uhuru afanye kazi yake Kitaalam na usiingiliwe na Wanasiasa!
     
  3. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #3
    Jun 28, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,225
    Likes Received: 1,378
    Trophy Points: 280
    Ninachojiuliza huyu rais vp? kila kitu anateua rais why? Siku atatuteulia hata mahausi gero majumbani mwetu!!
     
  4. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #4
    Jun 28, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Hongera sana mkuu!!
     
  5. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #5
    Jun 28, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Ww KE au ME ?
     
  6. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #6
    Jun 28, 2011
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Nafikili ni kwa mujibu wa sheria. kama itaenda hadi kwa mahousegirl bac itambidi afanye.
     
  7. J Rated

    J Rated JF-Expert Member

    #7
    Jun 28, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 274
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    duh! Std chartered inaongoza kwa kutoa ceo's...tukianzia na mchechu,lawrence mafuru now huyu hapa..
     
  8. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #8
    Jun 28, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Kila laheri bw Sabasaba Kitewita Moshingi! Umri wako Mzuri fanya kazi
     
  9. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #9
    Jun 28, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Mchechu ni nani huyo?
     
  10. T

    Tata JF-Expert Member

    #10
    Jun 28, 2011
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,235
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 160
    Sasa kama katiba na sheria ya nchi ndiyo inamtaka afanye hivyo unategemea nini? Yeye anatimiza wajibu wake wa kisheria. Kama ma housegirl nao wataainishwa kama wanatakiwa kuteuliwa na rais basi nao ruksa wacha ateue tu.
     
  11. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #11
    Jun 28, 2011
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 0
    muislamu huyu?
     
  12. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #12
    Jun 28, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    hajateua wakuu wa wilaya wala wa mikoa kwahiyo si rahisi kufika kwa mahausigelo wetu
     
  13. J Rated

    J Rated JF-Expert Member

    #13
    Jun 28, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 274
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mkuu ni nehemia mchechu,md wa NHC ,kabla ya hapo alikuwa ceo wa commercial bank of africa akitokea standard chartered kama treasurer
     
  14. F

    FJM JF-Expert Member

    #14
    Jun 28, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mtindo wa Rais kuteuwa watu kwenye almost every organisation/department uliwekwa zamani hizo kutokana na mazingira ya enzi hizo. Pia tukumbuke huko nyuma Tanzania ilikuwa inafuata mfumo wa 'closed economy'. Kwa zama za leo, zama za soko horo, science & technology nashindwa kuelewa logic ya wanasiasa kwa maana ya Rais kuteuwa watendaji wakuu wa mashirika ambayo yatashindana na sekta binafsi.

    Kwa nini nafasi ya CEO wa bank ya posta isitangazwe na kukawa na chombo (professional) kama Delloite, KPMG kusimamia mchakato wa kumpata mtu anayefaa? Hii kasumba ya kuteuana tumeona inauwa ATCL, Tanesco, na sasa Bank ya Posta. Hivi viongozi wetu wameshindwa kabisa kuwa na ubunifu wa kuongozi kuhusu haya mashirika? Mambo yako kama alivyoacha Nyerere enzi za chama kushika hatamu, na hapo wanategemea kushindana kwenye soko huria la dunia!
     
  15. gmosha48

    gmosha48 JF-Expert Member

    #15
    Jun 28, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 1,450
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Mkuu hapo umenena. Tatizo kubwa katika uendeshaji wa mashirika ya Uma ni kutokuruhusu taaluma ichukue mkondo wake. Tazama yaliyomkuta mzalendo Tdo katika kuendesha TBC.

     
  16. A

    Awo JF-Expert Member

    #16
    Jun 28, 2011
    Joined: Apr 12, 2010
    Messages: 771
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Msimsahau Yohane Kaduma, CEO, Commercial Bank of Africa, akichukua nafasi ya Mchechu.
     
  17. Pepombili

    Pepombili JF-Expert Member

    #17
    Jun 28, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 439
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    we weka fitna tu.
     
  18. S

    Saracen Senior Member

    #18
    Jun 28, 2011
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 130
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mbona hakuna malalamiko ya udini?

    whats wrong this time?
     
  19. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #19
    Jun 28, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    hii nguvu ya rais kuteua wakurugenzi haikubaliki
     
  20. M

    Misterdennis JF-Expert Member

    #20
    Jun 28, 2011
    Joined: Jun 4, 2007
    Messages: 1,435
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Interview ilifanywa na jina la mshindi (Moshingi) likapelekwa kwa rais aidhinishe.
    Board ya wakurugenzi ndo ilisimamia mchakato mzima wa kutafuta the new CEO.
     
Loading...