Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Benki ya Dunia yatoa mikopo ya nyumba ya Sh50 bilioni

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mdondoaji, Mar 11, 2010.

  1. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #1
    Mar 11, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    BENKI ya Dunia (WB) imeidhinisha Tanzania kupatiwa mkopo wa dola za Marekani 40 milioni sawa na zaidi ya Sh52 bilioni ili kufanikisha mradi wa ujenzi wa nyumba za kisasa kwa ajili ya Watanzania wenye kipato cha chini.

    Benki hiyo, iliidhinisha fedha hizo mjini Washington, Marekani jana na kueleza kwamba zimetolewa na Shirika la Kimataifa la Maendeleo (Ida).

    Chombo hicho cha fedha duniani kilisambaza taarifa kwa vyombo vya habari jijini Dar es Salaam jana.

    Kwa mujibu wa taarifa hiyo, mradi huo utajenga nyumba za kisasa ili Watanzania wa kipato cha chini ambao mara nyingi wamekuwa wakishindwa kupata mikopo benki kwa sababu hawana mali isiyohamishika.

    "Lengo la mradi huo ni kuwajengea uwezo wananchi, kuwawezesha kumiliki na kuishi kwenye nyumba bora," inaeleza sehemu ya taarifa hiyo.

    Msukumo mwingine wa kuidhinisha mabilioni hayo,

    Taarifa hiyo, inaeleza kwamba benki ya dunia, iliidhinisha fedha hizo, kwa sababu wakazi wengi katika maeneo ya mijini, wanakabiliwa na matatizo ya makazi.

    Inaeleza kwamba watu wengi wana matatizo ya makazi kutokana na kasi kubwa ya ongezeko la watu mjini na kusababisha ujenzi wa makazi holela bila kufuata utaratibu kwenye maeneo ambayo hayajapimwa.

    "Kwa kuupa uwezo mradi wa ujenzi wa makazi, mkopo huu utawezesha wananchi uwezo wa kujiajiri wenyewe, kuongeza nafasi za ajira na hatimaye kuimarisha uchumi na kupunguza umasikini," alisema Mkurugenzi wa WB katika nchi za Uganda, Burundi na Tanzania, John Murray McIntire kwenye hafla ya kuidhinisha fedha hizo.

    Source: Mwananchi.

    Niliwahi kusema nyuma kuwa nilimsikia mshkaji akinambia jamaa (Nehemia Mchechu) aliteuliwa NHC aje kulisimamia hili dili naona mwezi unaandama pesa hizo zaja best wishes mzee. Tunasubiri kuona hizo nyumba za maskini zitakazojengwa.
     
  2. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #2
    Mar 11, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    hii kitu ni nzuri, kama kweli itawafikia walengwa. Waalimu, manesi, maaskari na watu kama hao wako lijibo kabisa....utashangaa wanachukua washkaji flani. Jamani tuwahurumieni watu hawa!!
     
  3. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #3
    Mar 11, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Mh sidhani kmzitafika, zitaishia kwenye kampeni za CCM tu
     
  4. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #4
    Mar 11, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Kuna watu wanadai kuwa jamaa ameteuliwa kuwa mkurugenzi pale NHC ili atumike kuzipitisha hizo hela ziende katika chama. GT upo tupe data mzee maana mama tibaijuka kazihangaikia sana zije sasa sidhani atafurahia zikiliwa na watu wengine.
     
  5. m

    mmakonde JF-Expert Member

    #5
    Mar 11, 2010
    Joined: Dec 26, 2009
    Messages: 967
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Sasa hivi tu nilikuwa naangalia video za Dr Dambisa Moyo kwenye Youtube,ambae ameandika
    kitabu kizuri sana 'Dead Aid'.Hii misaada ni utapeli tu.Do you think hela hizi zitaende kijijini Mtwara,Singida,Shinyanga kujenga nyumba za Walimu?
     
  6. N

    Nanu JF-Expert Member

    #6
    Mar 11, 2010
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,224
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    hizi zitaishia kwenye uchaguzi tuuuuuuuuu!!!!! asidanganyike mtu hapa!!! lakini tutazilipa wote wakati wachache wamechikichia!!!!!!!!!!
     
  7. Tangawizi

    Tangawizi JF-Expert Member

    #7
    Mar 11, 2010
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,201
    Likes Received: 489
    Trophy Points: 180
    Kwani nazo zinapitia NHC? Maana labda ndiyo reason ya kufanya ile strategic move ya blue boy wao.
     
  8. Nono

    Nono JF-Expert Member

    #8
    Mar 11, 2010
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 1,255
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Mbona tuhela twenyewe tudogo sana?

    Kama nyumba ya Gavana ilitumia Bilion 1.4, hizi ndururu sizitajenga nyumba 37 tu washkaji? Halafu hapo bado wakurugenzi na wengineo hawajakula. Labda zitakuwa 30 tu.

    Mimi nadhani wangewasiliana kwanza na Ndulu kufahamu kiwango cha fedha kinachotakiwa kwa idadi ya nyumba zinazokusudiwa.
     
  9. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #9
    Mar 11, 2010
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    Hebu kwanza niweke rekodi straight,sijui ni akili zetu kujikita ktk misasada tu ama ni nini

    ULIOTOLEWA NI MKOPO NA SI MSAADA.
     
  10. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #10
    Mar 11, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Huo ni mkopo mzee and then!!!!
     
  11. Tripo9

    Tripo9 JF-Expert Member

    #11
    Mar 11, 2010
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 2,099
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    'kwa ajili ya wananchi wenye kipato cha chini'

    Hivi kipato cha chini kinaanzia shs. ngapi kushuka chini? Msaada tafadhali.
     
  12. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #12
    Mar 11, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,152
    Likes Received: 16,116
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
     
  13. M

    Mtu Kwao JF-Expert Member

    #13
    Mar 11, 2010
    Joined: Jan 15, 2008
    Messages: 258
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mmh sijui kama kweli zitawafikia walengwa hizi hela jamani.Kama serikali inajali watu wake wazitumie kwenye jambo lililokusudiwa waache usanii kwenye hili la makazi bora.
     
  14. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #14
    Mar 11, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
  15. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #15
    Mar 11, 2010
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    Yes Ni Mkopo!

    Kuna watu walikua wameshachanganya na msaada

    Pia management yake inabidi iwe wise kuhakikisha kweli mkopo huo unatumika kwa malengo yaliyokusudiwa na pia unatoa faida in the long run

    Halafu gharama za huo mkopo ni nini by the way?
     
  16. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #16
    Mar 11, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Nyani Ngabu mbona umeweka nyumba nzuri ya Mwenyekiti wa Kijiji inayoheshimiwa kijijini?
     
  17. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #17
    Mar 11, 2010
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,676
    Likes Received: 9,319
    Trophy Points: 280
    Kuna zile Bilioni 21 (ambazo ni zetu wenyewe) zilizoitwa mabilioni ya Kikwete kwa ajili ya kuwainua vipato wananchi wajasiriamali mbona hatupewi taarifa zake? Mradi mmoja baada ya mwingine. Halafu sie kimya tuu.
     
  18. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #18
    Mar 11, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Sawa ni mkopo lakini lini ulishawahi kusikia Tanzania tunalipa mikopo hiyo ndiyo imetoka watasubiri tulipe mwisho watatusamehe
     
  19. Limbani

    Limbani JF-Expert Member

    #19
    Mar 11, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 1,395
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Hawa world bank ni bora wangekuja wenyewe na kujenga hizi nyumbxa kuziuza, kwa kupitia serikalini hazitafika kwa walengwa
     
  20. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #20
    Mar 11, 2010
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    Hata kama hatulipi au kusamehewa mkuu,tena si ni afadhali tungetakiwa kulipa maanake always kusamehewa huko kunatugharimu zaidi
     
Loading...