Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Benghazi yajitangazia utawala wake

Discussion in 'International Forum' started by Edward Teller, Mar 7, 2012.

  1. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #1
    Mar 7, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    bengazi.jpg
    Jeshi la Taifa la Cyrenaica, utawala mpya wa Benghazi nchini Libya

    Viongozi wa wapiganaji na wa makabila katika mji wa Benghazi nchini Libya wamejitangazia utawala wao katika eneo la mashariki mwa nchi kama jimbo lenye uhuru.

    Wanasema wanarejea makubaliano ya tangu miaka ya 1950 ya jimbo hilo, likijulikana kama Cyrenaica, lilivyoendeshwa kwa asilimia kubwa ya utawala.
    Wengi wa watu wa Benghazi wamekuwa wakilalamika kuachwa nyuma na kubaguliwa kwa jimbo lao ambalo lina utajiri mkubwa wa mafuta Hatua hiyo inaleta wasiwasi kwa utawala wa muda mjini Tripoli.

    Mwandshi wa BBC Gabriel Gatehouse aliyeko mjini Benghazi katika sherehe hizo amlisema mamia ya watu walikusanyika katika eneo la kuegeshea ndege katika kitongoji kimoja cha jiji la Benghazi.
    Walicheza ngoma huku wakitoa kauli za kuunga mkono mfumo wa shirikisho.
    Msemaji wa Baraza la wananchi wa Cyrenica aliiambia BBC kwamba makabila na wanajeshi wanaliunga mkono azimio linalohimiza eneo la Mashariki ya Libya lijitawale wenyewe.

    Cyrenaica ina utajiri mkubwa wa mafuta na hatua hii itachochea taharuki ya ugomvi katika Tripoli na kwingineko kuwania udhibiti wa mali asili za Libya.
    Lakini watu wake wanasema wanachokitaka ni kugawana sawasawa utajiri huo.
    Azimio lao halina mashiko ya kisheria .

    Kwa sasa Libya iko katika hali ya taharuki za kisiasa lakini baada ya miongo kadhaa ya kutengwa,hatua hii inaungwa mkono na wengi katika mji huu wa pili kwa ukubwa nchini Libya.


    source:
    BBC Swahili - Habari - Benghazi yajitangazia utawala wake
     
  2. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #2
    Mar 7, 2012
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    "Dhambi ya ubaguzi ni sawa na kula nyama ya mtu, ukianza huwezi kuacha. Na mimi naomba, na Mwenyezi Mungu anisamehe, iwamalize" Julius Nyerere (1995)


    Wanabaguana ndani ya Kinchi cha watu 6 million
     
  3. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #3
    Mar 7, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    ngoja tuone watafikia wapi
     
  4. mluga

    mluga JF-Expert Member

    #4
    Mar 7, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 678
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Haya ndo yanatazamia wa kutokea siku soni ukivunjika muungano. Usishangae ukasikia Jamhuri ya Pemba, ohh Iamhuri ya Unguja, yetu macho kaza buti kijana Jusa
     
  5. T

    Topical JF-Expert Member

    #5
    Mar 7, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nyerere yupi huyu aliyekuwa mbaguzi na mchoyo? (amekufa kabla hajaizamisha zanzibar kwa chuki zake)

    Btw..Zanzibar watakuwa wamoja kuliko unavyofikiri wakashaacha kugawanywa na Tanganyika kutoka viako vya DODOMA na BUTIAMA lol

    Labda utasikia majimbo Tanganyika kama cdm inavyonadi ..unajua kitakachofuata baada ya majimbo go forbid chadema wasishike Tanganyika lol
     
  6. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #6
    Mar 7, 2012
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Hahahaaaa Topical nilikumbuka kwamba nimechemsha..........

    Hayo ya Zanzibar na CDM tuyaache maana yataingilia mjadala husika
     
  7. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #7
    Mar 7, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    Libya haiwezi kukaa sawa tena,ardhi yao imejaa damu isiyo na hatia,
     
  8. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #8
    Mar 7, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    "Miafrika ndivyo tulivyo" [Kwa hisani ya Nyani Ngabu]
    Hapa mbaguzi ni nani, jimbo lenye utajiri linaloachwa
    nyuma kimaendeleo au wananchi wanaodai haki yao?

    Inatokea katika nchi nyingi ulimwenguni lakini Afrika imezidi.
    ambako sehemu zote zilizo na utajiri ndizo zilizo masikini zaidi.
    Angalia Equitorial Guinea, ambao ni wazalishaji wa pili wa mafuta
    Afrika Kusini ya Jangwa la Sahara, watu wake wengi wanaishi
    kwa chini ya dola moja kwa siku. DRC je na utajiri wa almasi?

    Maneneo yenye madini Tanzani je? Binafsi ninaunga mkono
    popote pale ambako rasilimali zinafurisha matumbo ya wana-
    siasa na kuwaacha raia wakiponea hewa na maji. BTW, hata
    hewa na maji wanayachafua.
     
  9. MotoYaMbongo

    MotoYaMbongo JF-Expert Member

    #9
    Mar 7, 2012
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 1,644
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    They will remember Gaddafi.
     
  10. Somoche

    Somoche JF-Expert Member

    #10
    Mar 7, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 3,224
    Likes Received: 364
    Trophy Points: 180
    Mtamkumbuka sana MUamar...R.I.P kamanda wangu we miss you..
     
  11. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #11
    Mar 7, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Dhambi ubaguzi hii itafafuna wengi.
     
  12. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #12
    Mar 7, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,764
    Likes Received: 1,874
    Trophy Points: 280
    Hawa ndio Wazanzibari wa huko
     
  13. Somji Juma

    Somji Juma Verified User

    #13
    Mar 8, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 2,459
    Likes Received: 267
    Trophy Points: 180
    acha we,nyerere angekua na nia ya kuibagua zanzibar asingeisaidia kakta mapinduz..coz haiifadshi bara chochote ..ila sishangai coz watu mlio na asili ya waarabu ndivo mlivo..
     
  14. MotoYaMbongo

    MotoYaMbongo JF-Expert Member

    #14
    Mar 8, 2012
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 1,644
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Na bado, huo ni mwanzo tu.
     
  15. T

    Topical JF-Expert Member

    #15
    Mar 9, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    You are very far from reality (go back to school)
     
  16. N

    Nonda JF-Expert Member

    #16
    Mar 9, 2012
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,856
    Likes Received: 1,165
    Trophy Points: 280
    Bengazi imepata ajali

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. SALOK

    SALOK JF-Expert Member

    #17
    Mar 10, 2012
    Joined: Sep 20, 2011
    Messages: 1,953
    Likes Received: 305
    Trophy Points: 180
    wameharibu mustakbli wao mwema kwa makusudi, acha waendelee kuvuna walichopanda!
     
Loading...