Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

‘Bendera za vyama soko la Mtwara marufuku’

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kilimasera, Jun 14, 2011.

  1. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #1
    Jun 14, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    BARAZA la Madiwani wa Halmashauri ya Manispaa ya Mtwara-Mikindani, mwishoni mwa wiki lilipitisha sheria ndogo ya uendeshaji wa masoko, ambapo limepiga marukufu upeperushaji wa bendera za vyama vya siasa katika maeneo ya masoko na atakayekiuka atakabiliwa na kifungo cha miezi 12 jela au faini ya Sh50,000.

    Akiwasilisha rasimu hiyo kwa baraza hilo, Kaimu Mkurugenzi Mtendaji wa Manispaa hiyo, Erinest Mwongi alisema sheria hiyo imelenga kudhibiti vurugu katika maeneo ya masoko ambazo husababishwa na mvutano wa kisiasa.

    Alisema mbali na kuepusha hali hiyo, pia sheria hiyo itaondoa mgawanyiko wa kisiasa unaojionyesha kwa kila mfanyabishara kupeperusha bendera ya itikadi yake ya chama cha siasa na hivyo kusababisha maeneo ya masoko kugeuzwa kuwa vijiwe vya kisiasa.

    Baraza hilo lilipitisha sheria hiyo, ambayo pia inazuia utoaji wa lugha ya matusi katika maeneo hayo na kutoa adhabu ya miezi 12 jela au kulipa faini ya isiyopungua Sh50,000.

    Katika kikao hicho kilichoketi chini ya Mstahiki Meya wa Manispaa hiyo, Suleimani Mtalika (Shilingi) pia kilipitisha sheria ndogo ya mazingira inayokataza utupaji wa taka ovyo, sanjari na utunzaji wa mazingira na sheria ndogo ya kilimo na usalama wa chakula.

    Akichangia hoja hiyo, diwani wa Kata ya Vigaeni, Ali Nassoro (White) alishauri kutumia busara katika utekelezaji wa sheria hizo ili kuepusha mikanganyiko baina yao na wananchi.

    “Leo tunapitisha sheria za mazingira, tukumbuke kuwa hakuna vifaa vyovyote vya kuwekea takataka, katika mazingira haya tusianze kutekeleza sheria kabla ya wajibu wetu, tuandae mazingira ya sheria hizi kutekelezeka” alisema White.
     
  2. m

    mwacheni77 JF-Expert Member

    #2
    Jun 14, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 742
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Sehemu nyingi huwa zinapepe bendera za chama pinzani kuliko tawala,watanzania wanaona aibu kupeperusha bendera ya chama tawala cos hakuna walichomfanyia ktk miaka 50 so sheria yao walenga bendera za chama pinzani ndizo tunazoziona sehemu mbalimbali nchi
     
  3. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #3
    Jun 14, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Sasa mbona wamesahau bendera za SIMBA na YANGA?
     
  4. F

    FJM JF-Expert Member

    #4
    Jun 14, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Nadhani hii ni unconstitutional. naomba wanaseria wetu watueleze kama kuna kitu cha namna hiyo! Mwisho watasema watu hawaruhusiwi kuongea!
     
  5. T

    The Infamous JF-Expert Member

    #5
    Jun 14, 2011
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 719
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35

    hii ni kinyume na ibara ya 13(2) ya katiba, inasemaa 'ni marufuku kwa sheria yoyote iliyotungwa na mamlaka yoyote katika Jamhuri ya muungano kuweka sharti lolote ambalo ni la ubaguzi ama wa dhahiri au kwa taathira yake'

    kifungu kidogo cha (5) cha ibara hiyohiyo kinatoa maana ya neno ubaguzi, 'maana yake ni kutimiza haja...kwa watu mbalimbali kwa kuzingatia utaifa wao, kabila...maoni yao ya KISIASA...
     
  6. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #6
    Jun 14, 2011
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    madiwani vilaza, hawawazi kuwatumikia wananchi wao, akili zote zipo kunyanyasa wananchi tu.
     
  7. kweleakwelea

    kweleakwelea JF-Expert Member

    #7
    Jun 14, 2011
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 2,142
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    vyama vya siasa vimesajiliwa kwa sheria ya nchi....

    bendera za vyama pia ni sehemu yake.....

    wataalamu wa sheria imekaaje hiyo?
     
Loading...