Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bei za mafuta; tuliyataka wenyewe, sasa yanatukuta!

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Ibrah, Aug 6, 2011.

  1. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #1
    Aug 6, 2011
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Wakati wa awamu ya pili ya Mzee Mwinyi, wenye akili waliitaka Serikali iachane na biashara ya kuingiza mafuta nchini na kuyasafisha. Mwinyi alikuwa rais, Yona Kilaghane DG wa TPDC (ni mkuu wa TPDC hadi sasa! Sikumbuki Waziri wa Nishati alikuwa nani kati ya Rais Kikwete au Alnoor Kassum. Kilichofuata ni kukifunga kiwanda cha TIPER, mamia ya wafanyakazi kukosa ajira na kuibuka Makampuni ya kuagiza mafuta. Kwa kugundua makosa yetu, Serikali mwaka juzi ikaiagiza TPDC ianze kuagiza mafuta tena.
     
  2. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #2
    Aug 6, 2011
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Pia serikali ikatoa amri kuwa makampuni binafsi yaingize mafuta kwa pamoja ili kujaribu kuzuia hujuma kwa uchumi, mafuta kuadimika na bei kupanda holela.

    Hadi sasa hakuna kilichotekelezwa; TPDC haijaanza kuingiza mafuta wa makampuni yamegoma kuingiza mafuta kwa pamoja! Sasa tunaona jeuri ya wafanyabiashara na jinsi wanavyojibishana na serkali kwa ujeuri (rejea kauli ya mwenyekiti wao juzi).
    Pamoja na kushushwa ushuru tangu Jul, bado hawataki kushusha bei za mafuta.
     
  3. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #3
    Aug 6, 2011
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Wenzetu Kenya na Zambia bado wana viwanda vya kusafisha mafuta ghafi, sisi tumepotea kiwanda chetu na kuwa maskinisha Watz wenyetu kwa kuua chetu!

    Hatujagundua upumbavu wetu had sasa? Matanki na Mitambo ya TIPER vipo, hivi hatuwezi kugundua mahali tumejikwaa na kuinuka tena? Pili, hivi kwa nini TPDC hawajaanza kuingiza mafuta? Hivi kwa nini agizo la kuwataka wafanyabiashara kuingiza mafuta pamoja halijtekelezwa? Serikali imechukua hatua gani kwa kupuuzwa kwa maagizo yake?

    Tuliyataka, sasa yanatukuta!
     
Loading...