Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bei za cooking gas

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by RealTz77, Dec 21, 2011.

  1. RealTz77

    RealTz77 JF-Expert Member

    #1
    Dec 21, 2011
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 741
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Jamnieee, unaweza kuamini bei ya kilo moja ya gas ni shs 3500/= na inapanda kila siku, sasa hawa ewura ( kwa lugha yetu inamaanisha "MKOSAJI") wanaregulate ktk petrolleum liquid peke yake? vipi hii gas ambayo tunategemea iokoe mazingira yetu siwasikii wakisema lolote?i! Bei inakuwa inapanda kwa almost 9.5% kila ikichange! sasa tunaenda wapi? nani anaregulate gas prices? namtafuta Masebu9hope ndo wa Ewura huyu) anielezee hili, sasa ilobaki ni kuiba umeme tusemei! kama penye unafuu ndo wanazidi kukazia kamba! nshachoka na nchi yangu to the maximum! kila kitu kinakua kasoro income inazidi kuwa dwarf!
     
  2. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #2
    Dec 21, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    hapo ndipo unajua kuwa mkuu wa kaya sio kuishi ikulu bali ni kupambana na matatizo kama hayo... halfu unasikia misitu inakatwa na watu wanaochoma mkaa wanaongezeka bila hata ya kuotesha miti iliyokatwa..

    RIP Tz
     
  3. luck

    luck JF-Expert Member

    #3
    Dec 21, 2011
    Joined: Oct 3, 2009
    Messages: 534
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    hakuna chombo kinachodhibiti bei za gesi......inaingizwa na jamaa wanajiita ORYX, wengine wote wananunua kwao na kuuza kwa bei watakayo. bongo tambarare!
     
  4. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #4
    Dec 21, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hii sekta ni kama wanaouza wameachiwa wajipangie bei kwa jinsi wanavyotaka...
     
  5. Chitu

    Chitu Member

    #5
    Dec 22, 2011
    Joined: Aug 17, 2009
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kaka mtoa mada umenikuna sana, swala hili mimi linaniumiza kichwa japo si ishi Tanzania na hata nikija huko situmii hiyo gazi ila bado ninawasiwasi viongozi wetu kama wanaupungufu wa mawazo kidogo. Ukienda kwenye kampeni zao watasema hadi mapovu kuwatoka kuhusu manufaa ya mazingira, ukirudi kumbe wenyewe wanatumia kuni na mkaa...Niliwahi kuuliza why gasi yetu haitumiki majumbani, jibu nililopewa nikaambiwa kunatakiwa Mtambo wa kubadirisha ili iweze kutumika na majumbani...sasa hapa ndipo nilipoona hao wanaojiita viongozi hawaitaki mema nchi yetu....katika kupitia makala mbali mbali nikaona kumbe gharama za kuendasha Bunge ni kubwa kuliko kununua mtambo huo wa gasi, hivi ni kweli serikali inasubiri kila kitu kiletwe na muwekezaji while kila siku wanatunyonya? Kama kweli serikali inajuwa umuhimu wa mazingira kwanini hawako active kuleta nyenzo zitakazo fanya misitu yetu isipotee? Kazi ipo kwenye serikali hii, cha ajabu wakileta huo mtambo ni investment na siyo social service kama hilo Bunge ambalo linatumia pesa na kurudisha indirectly au kutorusdisha kabisa kama lifanyavyo sasa!
     
Loading...