Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bei ya Vyakula nchini: A Recipe for Political upheaval..

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Dec 6, 2011.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Dec 6, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,400
    Likes Received: 2,468
    Trophy Points: 280
    Ni kweli bei ya vyakula inapanda kwa kasi zaidi na watu wanaanza kufikiria vya kununua na kwa kiasi gani? Kwamba, wapo watu wameanza kubadilisha manunuzi yao ya vyakula kuakisi ongezeko la bei vya vyakula mbalimbali? Je hili litakuwa na matokeo gani katika uchumi hasa kwenye headline inflation? Je kuna namna yoyote kweli ya kuweza kuepusha the inevitable?
     
  2. PatPending

    PatPending JF-Expert Member

    #2
    Dec 6, 2011
    Joined: Aug 17, 2007
    Messages: 490
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    MM, kinachotokea na ongezeko la kasi ya ukuaji wa bei kutokana na kwamba wananchi wameshaweza kusoma alama za nyakati na wanapanga matumizi na bei (kwa wafganyabiashara) kuendana na makisio ya bei kuendelea kupanda. Matokeo yake ni kuendelea kupanda kwa bei. Njia pekee iliyobaki ya kutatua tatizo hili ni kuongeza uzalishaji wenye tija, kupunguza gharama za usafirishaji, kuomba mvua inyeshe na pia kuboresha mifumo ya uzalishaji katika nchi jirani ili kupunguza biashara ya chakula baina ya nchi na nchi hususani wakati huu ambao uzalishaji wetu ni wa kukidhi mahitaji yetu muhimu tu bila ya kuwa na ziada ya kutosha.

    Jibu ni moja: Hali itaendelea kuwa mbaya zaidi kabla ya kurekebika
     
  3. SIMBA mtoto

    SIMBA mtoto JF-Expert Member

    #3
    Dec 6, 2011
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 208
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Dagaa ilikuwa ndiyo mboga ya watu wa kipato cha chini, sasa hivi kilo moja ya dagaa inaanzia shilingi 5,000/= na kuendelea
     
  4. P

    Pokola JF-Expert Member

    #4
    Dec 6, 2011
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 714
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    :photo:
     
  5. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #5
    Dec 6, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    sio lazima ununue kilo nzima, waweza kununua kwa mafungu, ukawaunga dagaa wako vizuri na ukafurahi. Usisahau matembele kidogo
     
  6. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #6
    Dec 6, 2011
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Iwapo unaongelea Tz, bei ziko juu siku nyingi na watu wengi wamejarimu coping mechanism kwa kubadili staili ya maisha katika kujaribu kufidia pengo. Sina uhakika watu wanawezaje kumudu hizi bei lakini naona foleni haziishi barabarani kwa maana wenye magari bado wana wana uwezo wa kuyamudu na msongamano sokoni uko palepale!
    Nadhani wabongo wote sasa wamekuwa 'wachakachuaji!'
     
  7. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #7
    Dec 6, 2011
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Sumu ni KILIMO KWANZA, Pembejeo zimepanda kutokana na kuwapo na RUZUKU kwani MAGUMUSH yote na DILI zimehamia huku kwenye KILIMO. Na huwezi hamini huuo uzalishaji haujaongezeka hata kidogo pamoja na kuwepo RUZUKU kwenye KILIMO.
     
  8. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #8
    Dec 6, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Hiyo bei ya wapi? Mbona Kigoma tunanunua kg 1 kwa 15,000? Au ni dagaa wa mwanza?
     
Loading...