Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bei ya Umeme kupanda kwa asilimia 50 kuanzia January 2013

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Uswe, Oct 17, 2012.

  1. U

    Uswe JF-Expert Member

    #1
    Oct 17, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    taarifa kutoka vyanzo vyangu vya kuaminika bei ya Umeme itaongezeka kwa asilimia 50 kuanzia mwezi wa kwanza.

    Sababu inayotajwa ni gharama kubwa ya kuendesha shirika, kwa kiasi kikubwa bei hii huchangiwa na umeme ambao TANESCO inabidi inunue kutoka makampuni mengine.

    My Take
    Ingekua bora kama TANESCO wangejikita katika upunguza gharama zao za uendeshaji kwa kuzalisha wenyewe umeme wa bei nafuu kuliko kukimbilia tu kutupa mzigo kwa walaji
     
  2. M

    Mwanasazi JF-Expert Member

    #2
    Oct 19, 2012
    Joined: Aug 5, 2012
    Messages: 237
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wanashindwa kusema moja kwa moja kwamba wanalipa dowans,
     
  3. Niwemugizi

    Niwemugizi JF-Expert Member

    #3
    Oct 19, 2012
    Joined: Oct 15, 2012
    Messages: 910
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Hahaha hawa jamaa wa capacity charge wanarudi tena du mwaka huu ntanunua sola niachane na mambo ya dwasco sasa.Sie tunajilemaza tu lakini kusema ukweli kuna sola nzuri na zinazofaa kuliko hiyo tanesco yao
     
  4. sabasita

    sabasita JF-Expert Member

    #4
    Oct 19, 2012
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 1,497
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    as long as lami zimejengwa...wadanganyika watatoa kura zao 2015
     
  5. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #5
    Oct 19, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Duh! Juzi bungeni wamesema wanateremsha leo vyanzo lengwa vinasema inapanda!

    Ama kweli ccm janga kwa Taifa.
     
  6. cedrickngowi

    cedrickngowi Senior Member

    #6
    Oct 20, 2012
    Joined: Jun 9, 2012
    Messages: 148
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    This was to be expected,ndilo shirika pekee la uma linalo mo-nopolise soko lake hivyo wajanja wachache kuwa na uhakika wa kuchota mamilioni pasipo tatizo.While a small and unstable country like Ethiopia produces 10,000MW while their power demand is not more than 2000MW,We have failed even to reach our demand since independent and now we are negotiating to purchase power from Ethiopia. Just think,most of our power stations like Hale,Kidato,Nyumba ya mungu were constructed few years after indepent,since that time havent they generated enough capital to be re invested in other sources?Hydro power is the CHEAPEST but unreliable due to weather YET we cant afford that.Running cost will always be high.Dont expect the same people managing the same company to come up with new ideas.Chukua hatua................
     
  7. mwaxxxx

    mwaxxxx JF-Expert Member

    #7
    Oct 20, 2012
    Joined: Jul 1, 2012
    Messages: 837
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    sioni faida ya TANESCO kuendelea kuwa shirika la umma
     
  8. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #8
    Oct 20, 2012
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Wataua..Hapa tu watu tunalia je wakiongeza
     
  9. steveachi

    steveachi JF-Expert Member

    #9
    Oct 20, 2012
    Joined: Nov 7, 2011
    Messages: 3,357
    Likes Received: 839
    Trophy Points: 280
    kuna haja gani la hili shirika kuwa la UMMA wakati haliwatendei haki UMMA wenyewe,kuna haja kwa hili shirika KUBINAFSISHWA au kuruhusu wadau wengine nao wazalishe UMEME ili kuleta ushindani na kupunguza bei kwa WALAJI
     
  10. Aza

    Aza JF-Expert Member

    #10
    Oct 20, 2012
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 1,657
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    tuna mpango kamambe wa kuhama kabisa na umeme wa tanesco,ni uhuni wa hali ya juu
     
  11. U

    Uswe JF-Expert Member

    #11
    Oct 20, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    walichakachua, hizi habari ni za uhakika kabisa!
     
  12. U

    Uswe JF-Expert Member

    #12
    Oct 20, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    hawa jamaa badala ya kuja na mipango ya kutengeneza ubebe wa bei nafuu wako busy kupandisha bei ile waendelee kutegemea umeme wa diesel ambao ni ghali, kwa nini wasiwekeze kwenye solar, upepo au hata maji zaidi?

     
  13. L

    Luena New Member

    #13
    Oct 20, 2012
    Joined: Jul 15, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ama kweli kazi tunayo
     
  14. p

    pilau JF-Expert Member

    #14
    Oct 20, 2012
    Joined: Aug 16, 2012
    Messages: 1,506
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    ........Laiti kama Waislamu walioandamana Zanzbar na Dar.........wangeandamana tena safari hii sio mambo ya mkojo la hasha...... waandamane kwa ajili ya kupinga bei kubwa ya umeme na kupanda kwa bei ya vyakula..................... aah! jamani
     
  15. BAOBAO

    BAOBAO JF-Expert Member

    #15
    Oct 20, 2012
    Joined: Oct 12, 2012
    Messages: 1,585
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    Sirikali inapaswa kueleza kweli kuhusu mpango mkakati huo,ili watanzania tujue maamuzi ya kuchukua kama wateja tanesco kabla 2013.Wanajamvi tupeane ufumbuzi;maana tanesco yaweza kuwa janga kwa watanganyika !
     
  16. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #16
    Oct 20, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,361
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Aisee, hawa jamaa kila wakijisikia kupandisha bei za umeme wanapandisha tu!!! Mbona mishahara haipandi kwa viwango hivyo vya asilimia 50??
     
  17. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #17
    Oct 20, 2012
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,960
    Likes Received: 507
    Trophy Points: 280

    Hiyo ni kazi ya kujilimbikizia mali kwa JK na makuwadi wake.

    NB: read my signature below ... .... .... .... ..

     
  18. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #18
    Oct 20, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Kupandisha gharama kwa asilimia fulani ni kujipandishia gharama serikali yenyewe ambayo ni mtumiaji namba moja wa umeme na hivyo kuaccumulate madeni ambayo baade inashindwa kulipa na kuona shirika halina faida!!!!

    Katika hali ya kawaida kama wakifanya hivyo watakuwa wamewapa wapinzani pa kusemea au sera 2015.
     
  19. S

    Sirmajizo New Member

    #19
    Oct 30, 2012
    Joined: Oct 15, 2007
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Umeme hautapanda wala hakutakuwa na bei mpya January 2013, hii ni kauli ya Waziri wa Nishati na Madini alipokuwa anahojiwa na ITV- Kipindi dakika 29/10/2012.
     
  20. U

    Uswe JF-Expert Member

    #20
    Oct 31, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    chief, tumebakiza miezi miwili tu, tutasikia, ndio maana hii post niliiweka kwenye Jamii Intelligence

    ninafahamu nilichoandika, kama waziri atenda extra mile to prove me wrong i will be more than happy, lakini kwa plan zilivo sasa, bei lazima itaongezeka, tena kwa asilimia 50 kama nilivodokeza.

    MARK MY WORDS!
     
Loading...