Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bei Ya Umeme Juu Kwa Asilimia Moja

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Shukurani, Feb 6, 2008.

  1. Shukurani

    Shukurani JF-Expert Member

    #1
    Feb 6, 2008
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 253
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    WAKATI SAKATA LA RICHMONDULI LIKIWA LIMEWAKALI KOONI WANACCM HUKO DODOMA,TANESCO YAONGEZA BEI YA UMEME KWA ASILIMIA 1 KWA WATEJA WAKE WOTE. JE TUTAFIKA?

    TANESCO yamwongezea mteja mzigo
    SOURCE: MAJIRA
    Na Mwandishi Wetu

    SHIRIKA la Umeme Tanzania (TANESCO) kwa mara nyingine imeanzisha mbinu zaidi za kumkamua mteja wake kwa kuongeza asilimia moja katika malipo yake ya LUKU na Ankara.

    Kwa mujibu wa matangazo ya shirika hilo kwenye vyombo vya habari jana, watoa huduma za maji na nishati nchini wanapaswa kuchangia asilimia moja ya mapato yao kwa Mamlaka ya Udhibiti wa Maji na Nishati (EWURA).

    "Kwa mujibu wa sheria namba 414 ya EWURA kifungu cha 43(3) watoa huduma za maji na nishati wanapaswa kuchangia asilimia moja ya mapato yao kwa EWURA.

    "Kutokana na sheria hiyo, kuanzia Februari mosi mwaka huu, TANESCO imeingiza gharama hiyo ya asilimia moja, kwenye malipo ya umeme na kuonesha kwenye risiti za kununua umeme wa LUKU na ankara," lilisema tangazo la TANESCO jana.

    Ili kufafanua hatua hiyo, shirika hilo ambalo hivi karibuni lilipandisha bei ya umeme wake, lilibainisha kuwa kuanzia wakati huo ankara zake zitasomeka: "VAT(20%)+ EWURA CHARGES (1%)" na kwenye risiti itakuwa: "VAT(20%)+EWURA CHARGES (1%)".

    Wakati huo huo, Shirika hilo limewaeleza wateja wake kuwa muda wa kulipa madeni ya umeme bila riba ya asilimia mbili inayotozwa kwa wateja wenye madeni, umeongezwa kuanzia Februari mosi hadi Aprili 30 mwaka huu.

    "Kama mtakumbuka, wakati wa kampeni ya kukusanya madeni mwishoni mwa mwaka jana, wateja ambao wamelimbikiza madeni ya umeme, walitakiwa kulipia madeni yao yote na hivyo kupewa motisha ya kufutiwa riba inayotozwa kwa wateja waliolimbikiza madeni," ilisema taarifa ya TANESCO.

    Ilisema kwa hali hiyo, wateja ambao hawakuweza kulipa madeni yao wakati wa kampeni, wanaombwa kulipa madeni yao ili waweze kupewa motisha ya kufutiwa riba katika kipindi cha miezi mitatu.

    Ilisisitiza kuwa kwa wateja ambao watashindwa kulipia madeni yao katika muda uliotolewa, hatua stahili zitachukuliwa, ikiwa ni pamoja na kukatiwa umeme.
     
  2. m

    mabangi Member

    #2
    Feb 6, 2008
    Joined: Feb 1, 2008
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    rroo. nawaampiaga mijitu yoooooote inayotumiaga miumeme muanzege kuipaga miumeme. mimi naiipiaga tu. nimerichukuwaga ritaaramu rimoja rikakandamizaga riruku rao. rinapuyanga rifuliji. rinapuyanga riruninga. rinapuyangaga rijikoraumeme. inapuyangaga mipangaboi ire ya sikuizi wanaitagaga miyoyozi. nasisi uku tunayogo. rakini haturipagi mipesa mingi. tunaripagaga rierufu ishilini kwa limwezi rote. muwaipiege mukomeshane. rikikundamizaga nawenyewe murikandamizege mukiaracha mutageuke kama ire miswairi inajifanyaga mijanamuke.
     
  3. Single D

    Single D JF-Expert Member

    #3
    Feb 6, 2008
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 459
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Yaani mpaka sasa TANESCO hawajaona kuwa wananchi wamelemewa huo mzigo wanaotwishwa?ama kweli maisha bora kwa kila mtanzania yameyeyuka.Umeme juu,petrol juu??? uchumi unakua kwa kiwango cha asilimia.....????????
     
  4. Shukurani

    Shukurani JF-Expert Member

    #4
    Feb 6, 2008
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 253
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Maisha bora kwa kila mtanzania,umeme mpaka vijijini ambako watu wanaishi chini ya dollar moja kwa siku,TUTAFIKA?
     
  5. M

    Masatu JF-Expert Member

    #5
    Feb 6, 2008
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wakalaumiwa hao wanasiasa wanao kutana sasa hivi ktk "kijiwe" chao huko Dodoma kwa kutufikisha hapa.

    Tutawaona wabaya Tanesco lakini hawana budi kufanya hayo wanayo yafanya kwani mzigo wa kulipa IPTL, Songas na hili balaa la Richmond ni mkubwa kwao na serikali wameshafuta ruzuku kwa Tanesco sasa njia ya pekee kwa Tanesco kujikwamua kutoka kwenye hili balaa ni kum-bebesha mzigo mtumiaji wa mwisho tu.

    Way forward sasa ni alternative energy mtu kama una uwezo nunua solar, windmill, biogas etc ushakuwa ubwege sasa...
     
  6. A

    August JF-Expert Member

    #6
    Feb 7, 2008
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,663
    Likes Received: 205
    Trophy Points: 160
    Hii Bei ya Umeme ni saidia Lowasa awe Billionea
     
  7. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #7
    Feb 7, 2008
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kama wananchi wa tanzania wameamka kama Mwakeyembe na kama timu yake..Ni wakati watz ,..waamake wajimwage barabarani waandamane wagome..kabasaaaa!!! Na wadai wote waliohusika kuwafikaisha hapo..warejeshe mafao waliyoiba!! na kama bado mahesabau haya balance kiasi kingine serekali ya Kikwete ijaziee ..maaana ndio waliwaweka hao wakinalowasa...SASA INATOSHA UPUUZI WA EL NA WENZAKE HATUWEZI KUUFIDIA..!!
     
  8. PastorPetro

    PastorPetro Senior Member

    #8
    Feb 28, 2008
    Joined: Feb 25, 2008
    Messages: 187
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mbona wabongo wanaumia na bei ya umeme. Jamani eh kweli tunaumia. Na hao mafisadi bado wana tamba na pesa zao za offshore.
     
Loading...