Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

bei ya sukari

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by fad fundi, Sep 9, 2011.

  1. f

    fad fundi Member

    #1
    Sep 9, 2011
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    nchi imeishiwa sukari inabidi iagizwe toka nje.matatizo haya mpaka lini?alert?
     
  2. f

    fad fundi Member

    #2
    Sep 9, 2011
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    hebu tupieni comment zenu wadau.nchi ya kusadikika
     
  3. Mpui Lyazumbi

    Mpui Lyazumbi JF-Expert Member

    #3
    Sep 9, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,824
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Mimi ntarudi baaaadaeeee
     
  4. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #4
    Sep 9, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Mmmmhh! Wait kidogo niangalie simu inayoita kama ni ya furaha kwangu kuhusu ile safari yangu hapo South Sudan ya kutafuta uwenyeji ktk Nchi mpya.
     
  5. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #5
    Sep 9, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mbona kuna sukari ya kutosha tu, upungufu ni kitu cha kawaida tu. Sasa wewe hapa ukilalamika na mtu anayeishi Somalia atasemaje?
     
  6. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #6
    Sep 9, 2011
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Bei ya sukari imepanda africa mashariki yote na serikali ya Tanzania imeshachukua hatua ya kuruhusu makampuni kuagiza sukari nje ili kupambana na upungufu huu,
    Sukari iliyoagizwa haitakatwa kodi ili kuifanya bei yake kuwa chini kuwezesha mwananchi wa kawaida kununua.
    Uganda bei ya sukari ni sh 5000 hadi 6000 kwa jiji la kampala,na sh 8000 nje ya kampala.
    Kenya sukari yauzwa sh 200 ambayo ni sawa na sh 3600 za kitanzania.
     
  7. m

    mmaroroi JF-Expert Member

    #7
    Sep 9, 2011
    Joined: May 8, 2008
    Messages: 2,534
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Wananchi waelimishwe madhara ya sukari ili kupunguza matumizi yake.Mfano inasababisha kisukari n.k.
     
  8. s

    strit boy Member

    #8
    Sep 9, 2011
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 87
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    sio kweli kasome vizuri hapo kula sukari sio sababu ya kuugua kisukari
     
Loading...