Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bei ya Soda!

Discussion in 'Jokes/Utani + Udaku/Gossips' started by Ernie, Oct 27, 2010.

  1. Ernie

    Ernie JF-Expert Member

    #1
    Oct 27, 2010
    Joined: Aug 3, 2010
    Messages: 218
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Jamani hebu tukumbushane! Mnakumbuka Soda bei ya chini kabisa mlinunua bei gani? ukweli ni kwamba mimi nilinunua kwa shillingi taslimu ya Kitanzania 7 mwaka 1986, Kinondoni kwa Sheikh Hassan ndio duka pekee lilikuwa karibu na Home
     
  2. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #2
    Oct 27, 2010
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Haya ndiyo maisha halisi ya mtanzania.Ufisadi +mfumuko wa bei=
     
  3. Bangusilo

    Bangusilo Senior Member

    #3
    Oct 27, 2010
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 136
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mimi nakumbuka kununua thoda kwa sh 20
     
  4. Braniac

    Braniac Senior Member

    #4
    Oct 27, 2010
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 151
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nyie wote bado madogo sana mimi nilinunua soda kwa senti 70 mwaka gani sijui nishasahau.
     
  5. Utamaduni

    Utamaduni JF-Expert Member

    #5
    Oct 27, 2010
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 1,050
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    Teh teh teh teh

    Japo sio ya kucheka imenilazimu kucheka.

    Nakumbuka wakati nasoma Primary, Ada ya mwaka mzima ilikuwa Sh. 100. Lakini cha ajabu kuna mwaka eti nilirudishwa nyumbani sijalipa ada, Sh. 100? nikikumbuka ninachofanyia Sh. 100 sasa hivi na nilivyorudishwa nyumbani kwa kukosa mia hiyo hiyo enzi nasoma, nasikitika sana jinsi maisha yalivyopanda.
     
  6. Original Pastor

    Original Pastor JF-Expert Member

    #6
    Oct 27, 2010
    Joined: Nov 14, 2007
    Messages: 1,255
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Wewe kumbe mdogo du!! hiyo miaka ya 80 sasa mimi baba yangu alinipa Tshs moja kulipia karo ya shule kipindi kile kwa wazungu maana mshahara alikuwa anapata Tshs 130 alikuwa boss hapo na nilirudishwa kwa hiyo shilingi moja soda zilikuwa zinauzwa sent 5.bye chagua Dr. Slaa sasa uone mabadiliko kipindi kle uchumi ulikuwa juu sema wasomi hamna sasa soda inauzwa bei ya sawa na dola moja? haaaaaaa!!! CHADEMA NDIO JIBU SAHIHI LA UKOMBOZI WA INJI HII
     
  7. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #7
    Oct 27, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Nakumbuka bei za beer tu! Enzi hizo Safari larger na Pilsner
     
  8. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #8
    Oct 27, 2010
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,179
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Shs 100 ya siku hizi imechakachuliwa sana. ya wakati ule kwanza ilikuwa ni noti. tena hapo unahesabu noti za sh. kumi kumi zikifika kumi moja unakunjia
     
  9. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #9
    Oct 27, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Nakumbuka enzi izo unanunua muhogo wa kukaanga aka chips dume kwa tsh moja.
    Nenda leo uone mziki wake
     
  10. GFM

    GFM JF-Expert Member

    #10
    Oct 27, 2010
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 708
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kwa mwendo huu wa shillingi kuporomoka na huyu mkwere asiendua hata uchumi, tutaanza kwenda dukani kununu unga na mafuta ya taa na briefcase :A S angry:
     
  11. T

    The King JF-Expert Member

    #11
    Oct 27, 2010
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 357
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    shilingi yetu tano miaka hiyo ilikuwa sawa na $1 (ndiyo likazaliwa jina la dala dala maana nauli ilikuwa ni shilingi tano) Shilingi 20 yetu ilikuwa ni sawa na pound 1 ya UK ndiyo likazaliwa jina la pound kwa shilingi 20.
     
  12. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #12
    Oct 27, 2010
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,974
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    Wakati nasoma UDSM miaka ya mwanzo ya 80 soda ilikuwa sh. 1, kama nakumbuka vizuri. Wakati huo USD ilikuwa ni sh. tano za Kitanzania, na mabasi ya binafsi yaliporuhusiwa kubeba abiria Dar, yalikuwa yanatoza sh. tano na ndio neno dala dala likatokea hapo maana wapiga debe walikuwa wanasema 'panda hapa, dala dala tu'!
     
  13. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #13
    Oct 28, 2010
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Hela imeshuka thamani sana mjombangu aliniambia mwaka 71 alinunua Toyota pickup mpya kwa 15,000/- mwaka 86 alinunua nyingine kwa 750,000/- nenda sasa ushangae bei yake.
     
  14. M

    Mtu Mmoja JF-Expert Member

    #14
    Oct 28, 2010
    Joined: Mar 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    duh, basi maisha yalikuwa magumu sana. hapo kwenye red ina maana nauli ya daladala ilikuwa dola moja kwa safari moja? basi kama ni kweli, usafiri jijini dar ulikuwa ghali pengine kuliko popote duniani!!

    sasa nitakosea nikisema kuwa kwa kulipa daldala sh. 300/- sawa na senti 20 (1/5 ya dola) maisha sasa ni nafuu zaidi (ceteris paribus) nitakuwa nimekosea??
     
Loading...