Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

BEI ya petrol inaweza kushuka

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Danniair, Feb 19, 2011.

  1. D

    Danniair JF-Expert Member

    #1
    Feb 19, 2011
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 361
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    gazeti l la Rai Feb 17, 2011. ktk gazeti hilo nimejionea sababu halisi za kupaa kwa bei za mafuta nchini. Nimekua nikisikia Burundi na nchi zinazopitisha mafuta yao hapa nchini bei zao ziko chini. Tz Mambo yako hivi: Bei ya kuagiza 720/=, Sumatra,Tipper, Tbs, Demurrage 411/= Kodi ya mapato, excise duty, Ewura levy 363/=. hii ni kwa ufupi mlolongo ni mrefu sana kwa lita hiyo moja tu ya mafuta.je, ni lazima tuwe na wakusanya kodi wote hawa? je, nchi jirani nao wanafanya hivi? Mbona tunauana?
     
  2. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #2
    Feb 19, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,225
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    umesahau tpdc,roadtoll,windfall price tax etc
     
  3. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #3
    Feb 19, 2011
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Inaweza sana kushuka kama tax base ikipanuliwa. Tatizo ni kwamba biashara ya mafuta ni kati ya taxable activity kubwa TZ. Sehemu kubwa ya Bil 400 wanazojitapa kukusanya kwa mwezi zinatoka huko.
     
  4. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #4
    Feb 19, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,820
    Likes Received: 2,237
    Trophy Points: 280
    naweza nikawa sijaelewa hapa....unamaanisha bei itapungua siku za karibuni au kutokana na ushauri wako unawataka wahusika wapunguze bei?........maana kichwa cha habari yako kimenipa mshtuko wa furaha kidogo
     
  5. Thomas Odera

    Thomas Odera Verified User

    #5
    Feb 19, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 634
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Unajua mafuta yanapopita hapa nchini kwenda nchi jirani hayalìpiwi kodi, Kwa hiyo kwao wao hawalipi kodi kubwa kama hapa kwetu
     
  6. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #6
    Feb 19, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,225
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    sisi kodi ni nyingi hata VAT yetu ipo juu
     
  7. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #7
    Feb 19, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,043
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
    60 % ya bei tunayonunua mafuta huwa ni kodi za serikali!utashangaa malawi,uganda,kenya,zambia bei ya mafuta ipo chini kuliko sisi!bajeti ya serikali inategemea sigara,bia,mafuta,ushuru wa magari miaka nenda rudi!badala ya kuimarisha utalii,madini,export ya mazao
     
  8. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #8
    Feb 19, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    uctarajie bei kushuka hiyo ni kama bp ya kupanda aishuki ata kwa dawa
     
  9. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #9
    Feb 19, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    . ONGEZA mchango wa maendeleo wa chama tawala
     
  10. Kingdom_man

    Kingdom_man JF-Expert Member

    #10
    Feb 20, 2011
    Joined: May 19, 2010
    Messages: 523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nadhani umesahau kuweka ? kwenye heading ya hii habari............ sababu hata hivyo soko la mafuta lipo juu duniani kote na vujo zinazoendelea huko uarabuni mafuta yanatarajiwa kupanda bei zaidi na sio kushuka........
     
  11. Chapa Nalo Jr

    Chapa Nalo Jr JF-Expert Member

    #11
    Feb 20, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 5,065
    Likes Received: 1,414
    Trophy Points: 280
    Bajeti ya upinzani Bungeni kila mwaka huwa inataja vyanzo vingi tu vya mapato lakini serikari ni dormant wao ni mafuta, sigara na bia. Nadhani huko kwingine kuna maslahi yao au la basi ni ulemavu tu wa akili za wakubwa huko serikarini.

    Nani wa kuikoa Tanzania!?, watu wa mwambao maendeleo yao binafsi yanawashinda je yatakuwa ya kuongoza nchi!? Hapo nasikia kakwapua hata kale ka-akiba alikojitahidi kukajenga fisadi Mkapa.
     
Loading...