Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bei ya mafuta yashuka-upuuzi mwingine wa ewura

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Pdidy, Aug 5, 2009.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Aug 5, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,552
    Likes Received: 1,609
    Trophy Points: 280
    Bei ya mafuta yashuka


    na Betty Kangonga


    [​IMG]
    BEI ya mafuta ya petroli na dizeli nchini imeshuka baada ya kutokea mabadiliko katika soko la dunia na kupanda kwa thamani ya shilingi ikilinganishwa na dola ya Marekani.
    Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa kwa vyombo vya habari na Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Udhibiti wa Nishati na Maji (EWURA), Haruna Masebu, inaeleza kwamba bei za rejareja kwa aina zote za mafuta imeshuka ikilinganishwa na toleo la mwezi uliopita.
    “Taarifa hiyo inaeleza kwamba petroli imeshuka kwa asilimia 3.7), dizel asilimia 4.92 na mafuta ya taa asilimia 6.86; na wafanyabiashara wanatakiwa kuelewa kwamba ni kosa kwa kituo kuuza mafuta bila kuweka mabango ya bei inayoonekana vizuri kwa wateja,” ilieleza taarifa hiyo.
    Aidha, kwa mujibu wa sheria ya mafuta ya mwaka 2008, bei ya bidhaa hizo itaendelea kupangwa na soko. Hivyo mamlaka husika itaendelea kuhamasisha ushindani kwa kutoa taarifa za bei elekezi pamoja na bei ya kikomo. Taarifa hiyo inaeleza zaidi kuwa kampuni za mafuta zipo huru kuuza bidhaa hiyo kwa bei ya ushindani ili mradi ziwe chini ya bei ya kikomo ambayo ni asilimia 7.5 ya bei elekezi. Pia inaelekeza mnunuzi kuhakikisha anapata stakabadhi ya malipo inayoonyesha jina la kituo, tarehe na aina ya mafuta aliyonunua na bei kwa lita kwani ndiyo kidhibiti endapo yanajitokeza malalamiko ya ama kuuziwa kwa bei ya juu kuliko ya kikomo au kuuziwa mafuta yasiyokuwa na kiwango.


    [​IMG]


    wakati wakisema haya

    PETROL 1500-1585

    DIESEL 1300-1425

    HUU UPUUZI WAO SIJUI WATAUCHA LINI..NAHISI KUNA WATU WANA MAKAMPUNI YA MAFUTA NDIO MAANA MGONGANO WA MASLAHI INAKUWA SHIDA KUPUNGUZA...[​IMG]
     
  2. C

    Chaka Member

    #2
    Aug 10, 2009
    Joined: Nov 13, 2008
    Messages: 36
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 15
    Ama kweli huu ni upuuzi mwingine kama ulivyosema. Hakuna mtu asiyejua kuwa huwezi kupata Petrol mahali popote bila na kuwa na 1440 - 1550.

    Shame on you EWURA
     
  3. C

    Caroline Danzi JF-Expert Member

    #3
    Aug 10, 2009
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 3,587
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    EWURA wana mitindio ya ubongo kama siyo vichaa jumla. nafikiri wapandishe bei maana siku zote wanatutishia
     
  4. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #4
    Aug 10, 2009
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,950
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    mpaka sasa sijaona kazi au jukumu la EWURA bora tu ifutwe, ili tuende wenyewe
     
  5. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #5
    Aug 10, 2009
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    hivi JojiPoji hiyo kwenye avatar yako ni nini..au macho yangu hayaoni vizuri?
     
  6. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #6
    Aug 10, 2009
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,950
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    mkuu virus wengi sana, kila siku na format computer yangu thats why nimeiprotect
     
  7. G

    Gashle Senior Member

    #7
    Aug 10, 2009
    Joined: Mar 30, 2007
    Messages: 116
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    EWURA ilianzishwa kwa nia na madhumuni ya kusimamia mtumiaji (consumer) asiumizwe na syndicate za walafi wasioridhika na faida kiasi, matokeo; EWURA imekuwa inahalalisha upandishaji ovyo wa bei za mafuta! Kama alivyosema Chaka, shame on you EWURA.
     
Loading...