Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bei ya mafuta yapanda duniani

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ritz, Jan 29, 2011.

  1. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #1
    Jan 29, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,032
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Bei ya mafuta duniani imepanda ghafla, huku wawekezaji wakielekeza macho yao katika kile kinachoendelea hivi sasa nchini Misri.
    Kwa mara ya kwanza tangu kuporomoka kwa benki ya uwezekaji ya Marekani Lehman Brothers hapo septemba mwaka 2008, bei ya pipa moja la mafuta yasiosafishwa imefika dola 99 za kimarekani, nchini Marekani mafuta safi yamefika dola 89 kwa pipa, ikiwa ni ongezeko la asilimia nne,
    Kuna wasiwasi kuwa usafirishaji wa mafuta kupitia mfereji wa Suez, huenda ukaathirika, na machafuko yanaondelea sasa nchini Misri.
    Wakati huo huo, madini ya dhahabu yamepanda thamani yake, katika kipindi cha miezi miwili, katika kile kinachoonekana, kuwa ni wakati mzuri kwa vitega uchumi, kutokana na mkwamo wa kisiasa.
    soure DW
     
  2. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #2
    Jan 29, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Kazi Kweli Kweli...., Yakituzidi itabidi tufanye kama Cuba... (1994) baiskeli na punda ni usafiri tosha...
     
  3. V

    Vumbi Senior Member

    #3
    Jan 29, 2011
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 191
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Hili ni pigo kwa mataifa masikini kama TZ ambayo hatuna mafuta gharama za maisha zitazidi kuwa juu. Pia hili ni fundisho kwetu kuwa migodi tuliyogawa haina faida kwa taifa kama tungewekeza vizuri kwenye migodi ya dhahabu basi sasa hivi ingekuwa ni furaha kwetu, lakini imekabi kuwa kilio na kusaga meno.
     
  4. safariwafungo

    safariwafungo Senior Member

    #4
    Jan 29, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 132
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    we have to take proactive initiative in accordance to the dependence nature of our economy, my suggestion i think we have to invest a lot in production of food since this uongezekaji wa bei ya mafuta utaambatana na njaa kali and uongezekaji wa gharama of anything we see in front of our eyes according to what i anticipate so it is a dire opportunity for us to use our virgin land to react to the coming calamities. Those have eyes please let take care to our fellow Tanzanians.
     
  5. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #5
    Jan 29, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Duh!
     
  6. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #6
    Jan 29, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Hapa kwetu hiyo siyo news sana -- kwani hapa kwetu bei za mafuta hupanda hata bila ya bei duniani kupanda. katika miaka ya mwisho ya 90 ilikuwa inapanda hapa kwet uwakati bei ya mafuta duniani ilikuwa inateremka.
     
Loading...