Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bei ya mafuta vipi?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Makoye Matale, Jul 2, 2011.

  1. Makoye Matale

    Makoye Matale JF-Expert Member

    #1
    Jul 2, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 6,276
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Serikali ilitangaza kuwa ifikapo Julai mosi mafuta ya petroli na dizeli yatashuka bei, hadi leo Julai 2 mbona bei ziko palepale, serikali imelala?
     
  2. b

    bulunga JF-Expert Member

    #2
    Jul 2, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 268
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Bei ya mafuta haitapingua kwa kodi zilizo ondolewa, lakini utakubaliana na mimi kuwa hiyo bei iliyokuwepo kabla ya kodi kuondolewa haikuwa realistic kwa sababu mafuta mengi yalikuwa yemechakachuliwa hiyo kuwafanya wenye vituo vya mafuta kupunguza bei ya disel wakijua kuwa tayari walikuwa na super profit( baada ya chua), so baada ya mafuta ya taa kuongezewa kodi hiii ina maana kuwa ile super profit haipo tena, ili kupata angalau kidogo mafuta lazima yatapanda
     
  3. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #3
    Jul 2, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    mkuu hii ni bongo huwa tupo sensitive kwenye kupandisha kuliko kushusha bei za vitu sukari yenyewe mpka maandamano..
     
  4. N

    Njaare JF-Expert Member

    #4
    Jul 2, 2011
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 1,066
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hahahahaaaaaaaaaaaaaa! Kama wew ni mkiristo naomba nikukumbushe kwenye biblia kuna mstari unaosema, je wewe ni mgeni hapa? Maana hujui yaliyotendeka humu uyahudi?

    Kama siyo Mkristo basi naomba nikuulize ulikaa nje ya nchi miaka mingapi maana hujui yanayoendelea kwa muda unaofikia miaka sita sasa.

    Ndugu yangu hujui kuwa serikali ya sasa ikitangaza bei ya kitu kupungua hicho kitu kinapanda bei? Kumbuka suala la sukari, Kumbuka tumeambiwa mara ngapi kuwa tatizo la mgawo wa umeme litakuwa historia halafu unaionaje hali?
     
Loading...