Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bei ya mafuta: TRA, TBS, TPA, EWURA ndio chanzo: Pata ukweli hapa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Neng'uli, Aug 10, 2011.

  1. N

    Neng'uli Senior Member

    #1
    Aug 10, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 126
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Napunguza urefu wa thread, soma hapo chini ufaidike,
    Maada yangu imefanikiwa kuibua vitu vingi sana, nawashukuru wachangiaji wote, na ndio maana halisi ya forum, chokonoa watu wteme sumu zao,
    Laaa tumeona mpaka Barua za EWURA haya ni mafanikio makubwa ya hii mada.

    Watanzania tuwe na uwezo wa kuchambua hoja kwa kina si tuu kuwasikiliza watu kwenye majukwaa.

    Tusiwe wepesi wa kusahahu tufuatilie suala hili hadi kieleweke.
     
  2. G

    Godwine JF-Expert Member

    #2
    Aug 10, 2011
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    je lita moja ya mafuta ina jumla ya tozo kiasi gani jumlisha zote kodi na ushuru na weka wastani wa siku za kushusha ni tano
    pia tuambie bei ya kununulia lita moja kwenye masoko ya huko mnaponunua
     
  3. F

    FJM JF-Expert Member

    #3
    Aug 10, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Ingekuwa vizuri kama ungeweka corresponding amount kwenye kila kipengele ulichotaja hapo hii ili tuweze kujumlisha na kujuwa huo ukweli. Vinginevyo tutaendelea kuamini kuwa wenye mafuta wameikamata Ikulu.
     
  4. AMARIDONG

    AMARIDONG JF-Expert Member

    #4
    Aug 10, 2011
    Joined: Jun 24, 2010
    Messages: 2,507
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    kokotoa sasa wewe umeanzisha mada halafu unatuachia hewani wewe kokotoa kila kitu kwa mfano tuambie lita moja inauzwa shilingi ngapi huko inaponunuliwa,gharama za kuisafirisha mpaka hapa na kodi zikoje halafu utuambie bei yako elekezi
     
  5. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #5
    Aug 10, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    hapa ndo mi naona kuanzia serikali na wanasiasa wote kuwa lao moja sasa kama hawa tra wakata 540 ya kodi kwa lita unafikiri tutakuja kuuziwa lita shilingi 1000 na tipper imeuliwa na ufufuko wake upo kwenye mafile na mafolder kwenye computer zao..
     
  6. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #6
    Aug 10, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,417
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mlalamishi tuu huyu na jipya.kokotoa toe ukweli vinyinevyo majungu nafitina
     
  7. Iza

    Iza JF-Expert Member

    #7
    Aug 10, 2011
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 1,793
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Tozo kwenye hizo mamlaka zimepunguzwa kwa kiasi fulani unafuu ulitakiwa uonekane katika bei za rejareja,hata hivyo hawa jamaa wa mafuta wanatengeneza superpofit kwa bei wanayouza sasa...
     
  8. N

    NDOFU JF-Expert Member

    #8
    Aug 10, 2011
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 656
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Jibu basi maswali ya pale juu.Au unampango wa kututoa kwenye hoja ya msingi?!
     
  9. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #9
    Aug 10, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,043
    Likes Received: 1,345
    Trophy Points: 280
    na utuambie kwa nini mafuta kwa nchi za jirani kama malawi mafuta bei chini kuliko hapa kwetu!
     
  10. N

    Neng'uli Senior Member

    #10
    Aug 10, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 126
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    [TABLE="width: 854"]
    [TR]
    [TD="class: xl69, bgcolor: silver"]Excise Duty
    [/TD]
    [TD="class: xl72, width: 101, bgcolor: silver"]IK: Kerosine[/TD]
    [TD="class: xl66, width: 126, bgcolor: #ccffff, align: right"]52.00[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: xl65, bgcolor: silver"][/TD]
    [TD="class: xl73, bgcolor: silver"]AGO:Diesel[/TD]
    [TD="class: xl67, bgcolor: #ccffff, align: right"]314.00[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: xl65, bgcolor: silver"][/TD]
    [TD="class: xl73, bgcolor: silver"]PMS:petrol
    [/TD]
    [TD="class: xl67, bgcolor: #ccffff, align: right"]339.00[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: xl70, bgcolor: silver"][/TD]
    [TD="class: xl74, bgcolor: silver"][/TD]
    [TD="class: xl68, bgcolor: #ccffff"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: xl65, bgcolor: silver"][/TD]
    [TD="class: xl73, bgcolor: silver"][/TD]
    [TD="class: xl71, bgcolor: silver"] Ukijumlisha hizo bei hapo juu na chini utapata just TRA charges on Import & Fuel levy, bado wenyewe hawajapita kuomba rushwa hapo[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: xl69, bgcolor: silver"]Fuel Levy[/TD]
    [TD="class: xl72, bgcolor: silver"]IK:Kerosine(Mafuta ya Taa)[/TD]
    [TD="class: xl66, bgcolor: #ccffff, align: right"]0.00[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: xl65, bgcolor: silver"][/TD]
    [TD="class: xl73, bgcolor: silver"]AGO: Diesel[/TD]
    [TD="class: xl67, bgcolor: #ccffff, align: right"]200.00[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: xl70, bgcolor: silver"][/TD]
    [TD="class: xl74, bgcolor: silver"]PMS: Petrol[/TD]
    [TD="class: xl68, bgcolor: #ccffff, align: right"] 200.00[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: xl70, bgcolor: silver"][/TD]
    [TD="class: xl74, bgcolor: silver"]TOTAL TRA CHARGES KWA PMS 200+339=539 Mafuta ya taa ndio wameongeza hizo chaji kuzuia uchakachuaji[/TD]
    [TD="class: xl68, bgcolor: #ccffff, align: right"][/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  11. Amiliki

    Amiliki JF-Expert Member

    #11
    Aug 10, 2011
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 2,087
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Tatizo sasa hapa liko kwenye bei au Mafuta hakuna! Mbona mnatuchanganya! Kama mafuta ni bei, mbona Mafuta ya Taa yalipopanda bei, mlianza kuuza kwa bei mpya siku hiyo hiyo!
     
  12. N

    Neng'uli Senior Member

    #12
    Aug 10, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 126
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Nchi jirani hawana huo ushuru hapa wanalipia gharama za bandari ya Dar es Salaam tuu,
    Total charges za Ushuru wao ni chini ya Tshs200,
    Ujinga wa serikali yetu ndo wema kwa wageni ubaya kwa wenyeji,
    huoni chakula kimeenda somali wakati Watanzania wanakufa na Njaa
     
  13. N

    Neng'uli Senior Member

    #13
    Aug 10, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 126
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Angalia hapa ujue kinacho ongelewa halafu tumia akili yako,
    Compare the TRA VS EWURA na ujue nani anasababisha bei kupanda

    all are per ltr
    [TABLE="width: 700"]
    [TR]
    [TD="class: xl78, width: 227, bgcolor: #969696, colspan: 2"]Applicable Duties/Fees[/TD]
    [TD="class: xl80, width: 126, bgcolor: #969696"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: xl66, bgcolor: silver"][/TD]
    [TD="class: xl65, bgcolor: silver"][/TD]
    [TD="class: xl73, bgcolor: silver"]Tsh/Ltr
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: xl71, bgcolor: silver"]EWURA Fees[/TD]
    [TD="class: xl75, bgcolor: silver"]IK[/TD]
    [TD="class: xl68, bgcolor: #ccffff, align: right"]7.10[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: xl66, bgcolor: silver"][/TD]
    [TD="class: xl76, bgcolor: silver"]AGO[/TD]
    [TD="class: xl69, bgcolor: #ccffff, align: right"]6.80[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: xl72, bgcolor: silver"][/TD]
    [TD="class: xl77, bgcolor: silver"]PMS[/TD]
    [TD="class: xl70, bgcolor: #ccffff, align: right"]6.10[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: xl66, bgcolor: silver"][/TD]
    [TD="class: xl76, bgcolor: silver"][/TD]
    [TD="class: xl67, bgcolor: silver"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: xl71, bgcolor: silver"]Excise Duty[/TD]
    [TD="class: xl75, bgcolor: silver"]IK[/TD]
    [TD="class: xl68, bgcolor: #ccffff, align: right"]52.00[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: xl66, bgcolor: silver"][/TD]
    [TD="class: xl76, bgcolor: silver"]AGO[/TD]
    [TD="class: xl69, bgcolor: #ccffff, align: right"]314.00[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: xl66, bgcolor: silver"][/TD]
    [TD="class: xl76, bgcolor: silver"]PMS[/TD]
    [TD="class: xl69, bgcolor: #ccffff, align: right"]339.00[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: xl72, bgcolor: silver"][/TD]
    [TD="class: xl77, bgcolor: silver"][/TD]
    [TD="class: xl70, bgcolor: #ccffff"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: xl66, bgcolor: silver"][/TD]
    [TD="class: xl76, bgcolor: silver"][/TD]
    [TD="class: xl74, bgcolor: silver"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: xl71, bgcolor: silver"]Fuel Levy[/TD]
    [TD="class: xl75, bgcolor: silver"]IK[/TD]
    [TD="class: xl68, bgcolor: #ccffff, align: right"]0.00[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: xl66, bgcolor: silver"][/TD]
    [TD="class: xl76, bgcolor: silver"]AGO[/TD]
    [TD="class: xl69, bgcolor: #ccffff, align: right"]200.00[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: xl72, bgcolor: silver"][/TD]
    [TD="class: xl77, bgcolor: silver"]PMS[/TD]
    [TD="class: xl70, bgcolor: #ccffff, align: right"]200.00[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  14. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #14
    Aug 10, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,153
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Please be serious, over here people(majority) are well informed, so give us the price from world markets, transportation costs zote kwa ujumla, TBS, MUNICIPAL, etc....

    Pamoja na mfanyakazi wa gas station...everything,then minus 2,000/litre tuone hasara(+) au faida(-).
     
  15. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #15
    Aug 10, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wewe Neng'uli hauelweki kabisa...waulize vizuri hao waliokutuma....
    Eleza hizo tozo zote ni sh. ngapi kwa lita. Ukiondoa hizo tozo nyie mutauza bei gani ..na faida yenu ni bei gani kwa Lita!
    Pia umeulizwa, mbona kupanda bei hamjali stock?

    Pia kuhusu meli kukaa siku 45 ni uwongo...... meli nyigine zinakuja nje zikiwa hazina wateja..wateja wanatafutwa hapahapa ikiwa tayari iko nje. Acha kututania wewe kibaraka!
     
  16. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #16
    Aug 10, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    TPDC,TBS,TFDA, hawana tozo?
     
  17. MBURE JASHA

    MBURE JASHA JF-Expert Member

    #17
    Aug 10, 2011
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 200
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hawezi fanya hivyo mbwiga huyo! mwizi ni mwizi hana wema huyo. Ndo maana anazunguka zunguka kama mzee wa miaka 70 akitongongoza mwanafunzi wa kidato cha pili
     
  18. N

    Neng'uli Senior Member

    #18
    Aug 10, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 126
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    TPDC ni watoa license,
    TFDA ni mamlaka ya inahusika na chakula,
     
  19. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #19
    Aug 10, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    TFDA na madawa pia....petroli ni 'dawa'....TBS je?
     
  20. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #20
    Aug 10, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,434
    Likes Received: 930
    Trophy Points: 280
    Napata hasila sana na hii sirikali.
     
Loading...