Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bei mpya za kuunganisha umeme!!

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by mwanawao, Jul 28, 2012.

  1. mwanawao

    mwanawao JF-Expert Member

    #1
    Jul 28, 2012
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 1,582
    Likes Received: 639
    Trophy Points: 280
    Wadau nimesikia baadhi ya Wabunge wakipongeza Wizara ya Nishati na Madini kwa kushusha viwango vya kuunganisha umeme. Naomba kwa yeyote mwenye viwango vipya anipatie tafadhali. Hii itatusaidia kwa wale ambao bei ya kuunga umeme ilikuwa inatusumbua tuweze kuunganisha faster. Pia viwango vipya vitaanza kutumika lini. Thanx JF.
     
  2. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #2
    Jul 28, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 548
    Trophy Points: 280
    Bei zitaanza January 2013 sio mwaka huu.
     
  3. Scofied

    Scofied JF-Expert Member

    #3
    Jul 28, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 1,956
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    dah,nilidhani inaanza mwaka huu mkuu?
     
  4. mwanawao

    mwanawao JF-Expert Member

    #4
    Jul 28, 2012
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 1,582
    Likes Received: 639
    Trophy Points: 280
    Me pia Mkuu nlishaanza kufikiria kujipanga kufunga haraka iwezekanavyo.
     
  5. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #5
    Jul 28, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Lol, ya kusitisha utoaji mafao Ilianza immediately, ya kushusha bei ndo inahitaji maandalizi?
     
  6. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #6
    Jul 28, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 548
    Trophy Points: 280
    Ila wamejitahidi kushusha bei za kuunganisha umeme na bei za nguzo!! Nguzo moja kwa mjini ni kama laki 5 hivi,imeshuka kutoka million moja na laki mbili........Kuunganisha umeme kwa mjini ni kama laki3 hv from 450,000/=
     
  7. mwanawao

    mwanawao JF-Expert Member

    #7
    Jul 28, 2012
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 1,582
    Likes Received: 639
    Trophy Points: 280

    King'asti kuelewa uongozi wa Tanzania yahitaji moyo na uvumilivu mkubwa sana, otherwise unaweza ukajikuta unajifunga mabomu na kuwalipua wote
    .
     
  8. mwanawao

    mwanawao JF-Expert Member

    #8
    Jul 28, 2012
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 1,582
    Likes Received: 639
    Trophy Points: 280
    Hivi kinachozuia hizi bei kuanza kutumika kwa sasa nini? Kwa nini wasubiri mpaka January?
     
  9. bullet

    bullet JF-Expert Member

    #9
    Jul 28, 2012
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 917
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Labda hakuna nguzo wala nyaya ndio maana bei haianzi immediatly!
    Au wanamalizia stock ya zamani kwanza ya nguzo!
     
  10. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #10
    Jul 28, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 548
    Trophy Points: 280
    Naungana na bullet
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. Doltyne

    Doltyne JF-Expert Member

    #11
    Jul 31, 2012
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 443
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hivi kwanini tunalipia Gharama za kuvuta Umeme...?? Mi nadhani ni kama vile kuweka kiingilio Dukani... Ukitaka kuja kununua nguo say kwenye duka fulani ulipe kiingilio mlangoni halaf ndio ukachague unachotaka na ukipata bidhaa Ulipie Tena...
    Sisi ni wateja wa Tanesco, tunapochargiwa connection fee na nguzo fee, wakati hatuelezwi hizo fedha zinarudije kwa mteja ni utemi flani....Kwasababu siku ukitaka kuachana na Tanesco ukawaambia wakupe Nguzo zako ulizonunua, Ukachane hata mbao za kujengea banda la kuku, Je watakupa? Na kama sababu ni kwamba wengine watakuwa wanatumia nguzo hizo hizo kupata umeme, kwanini wasikurefund pesa zako basi, hata kwa depreciation...

    Tunalipa Gharama kuubwa kwa umeme wa mashaka... Mara umekuja mwingi unaunguza vitu na nyumba za watu, mara umekuja mdogo hauwezi kuwasha pasi... Mara ohooo Mgao miezi sita kwa masaa 16 nchi nzima...
    Wananchi tusikubali kuburuzwa namna hii..Kwakuwa system ni corrupt...Basi, Ni wakati Muafaka Kuanza kutumia Umeme Jua au njia nyingine za kuzalisha umeme kama upepo nk...halafu tuone na hizo wanatucharge connection fee, au solar panels ownership fee...

    Kwa mtu anayehitajika kuvuta umeme kwa kutumia nguzo tatu au nne, anaweza kabisa kuafford kuwa na umeme wake mwenyewe unaotumia Solar, tena bila hata ya gharama za uendeshaji na matumizi kama vile Luku....
    NI MTAZAMO TU.
     
  12. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #12
    Aug 4, 2012
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Inaboa mkuu unalipishwa nguzo tatu peke yako unawaomba majirani msaidiane wanakataa ukimaliza tu wote wanaunganisha fasta kiulaini kama nguzo nalipia kwann waniunganishe na wengine bila kunichangia garama
     
  13. mwanawao

    mwanawao JF-Expert Member

    #13
    Aug 6, 2012
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 1,582
    Likes Received: 639
    Trophy Points: 280
    Natamani sana yawepo mashirika zaidi ya kusambaza umeme ili ushindani uongezeke zaidi maana ukifanya biashara katika mfumo wa monopolism mara nyingi unaweza kufanya maamuzi ya kumuumiza consumer, na consumer anakuwa hana alternative nyingine zaidi ya kuendelea kutegeme huduma yako.
     
  14. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #14
    Aug 6, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,830
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Bei za mkuonganisha umeme zimeleta nafuu kidogo ya maisha kwa wa tz! Ila sasa kod kubwa ya kwenye kununua unit zaluku
     
  15. d

    danizzo JF-Expert Member

    #15
    Aug 8, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 279
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa bimkubwa walikata long tym wakachukua na nyaya{zetu za umeme} naweza kung'oa mita alafu nikaweka ruku mwakani. Msaada wakuu
     
  16. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #16
    Dec 29, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,128
    Likes Received: 5,684
    Trophy Points: 280
    kwa
    wateja watakaojengewa njia moja (single phase)
    kwenye umbali usiozidi mita 30 bila kuhitaji
    nguzo, katika maeneo ya vijijini watalipa Shilingi
    177,000 na wa mijini watalipa Shilingi 320,960 badala ya Shilingi 455,108 zinazolipwa na wateja
    hao kwa sasa. Punguzo hili ni sawa na asilimia
    61.11 kwa wateja waishio vijijini na asilimia 29.4
    kwa wateja waishio mijini.
     
  17. HUGO CHAVES

    HUGO CHAVES JF-Expert Member

    #17
    Dec 29, 2012
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 1,542
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    umeme bila nguzo mjini ni 320000.huu umbali usizid mita 30,kijijjini 177000.nguzo moja kijijini 337740=,mjini 515618, nguzo mbili kijijini 454,654=,mjini 696,670. bei hizi ni mpya
     
  18. FADHILIEJ

    FADHILIEJ Senior Member

    #18
    Dec 30, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 132
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    [asante kwa ufafanuzi mkuu, QUOTE=HUGO CHAVES;5332657]umeme bila nguzo mjini ni 320000.huu umbali usizid mita 30,kijijjini 177000.nguzo moja kijijini 337740=,mjini 515618, nguzo mbili kijijini 454,654=,mjini 696,670. bei hizi ni mpya[/QUOTE]
     
  19. e

    elia noel New Member

    #19
    Jan 2, 2013
    Joined: Jan 2, 2013
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ofcoz watu wanaumia sana na bei ya kuingiza umeme ila kama ndo wameshusha kihvyo wamejitahidi na big up kwao. Hayo ni maendeleo pia.
     
  20. Theodora

    Theodora JF-Expert Member

    #20
    Jan 24, 2013
    Joined: Dec 20, 2009
    Messages: 517
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Bei mpya ishaanza kutumika, lakini bado kuna bureacracy TANESCO kwenye utendaji. Wiki ya pili nishafanya na malipo lakini bado mpaka leo havajanifungia mita.
     
Loading...