Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bei mpya ya umeme na siasa yetu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by The Planner, Dec 20, 2010.

  1. The Planner

    The Planner JF-Expert Member

    #1
    Dec 20, 2010
    Joined: Dec 1, 2010
    Messages: 333
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Siasa inapoingia katika masuala ya msingi, tunaelekea kuua taifa letu! leo tunaambiwa bei ya unit 1 ya umeme inapanda kwa asilimia 18, so kutoka ilipo karibu Shs. 129 tunaelekea Shs.160 kwa unit moja and then tuna matumaini ya kuvuka kutoka uchumi unaotegemea kilimo kuwa industrial led economy, Jamani acheni kuchakachua mambo ya msingi kama ikiwezaka EWURA si ife tu!
     
  2. Mess

    Mess JF-Expert Member

    #2
    Dec 20, 2010
    Joined: Mar 2, 2009
    Messages: 666
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kaka wizi wa kura huo ndo matokeo yake hayo
     
  3. Hakikwanza

    Hakikwanza JF-Expert Member

    #3
    Dec 20, 2010
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,716
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    Tunabanana ilikuilipa dowans.Na hiyo nadhani ni mwanzo tu wa kazi za mafisadi.KIDUMU CHAMA CHA MAPINDUZI.
     
  4. The Planner

    The Planner JF-Expert Member

    #4
    Dec 20, 2010
    Joined: Dec 1, 2010
    Messages: 333
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Ili kulipa 185Bn nadhani tutanunua unit moja kwa Shs. 500-600!
     
  5. Rugaijamu

    Rugaijamu JF-Expert Member

    #5
    Dec 20, 2010
    Joined: Jul 10, 2010
    Messages: 2,468
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Tunaanza kulipia gharama za ufisadi sasa.Tulirukaruka na kufurahia kanga,kofia na tshirts za kijani na kuwapa kura,hii ndo ari zaidi,kasi zaidi na nguvu zaidi.
     
  6. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #6
    Dec 20, 2010
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mtalalamika mpaka lini! nashukuru hizi bei hazibagui CCM wala cuf or chadema> Sote tunapigwa nyundo?
     
  7. Tundapori

    Tundapori JF-Expert Member

    #7
    Dec 21, 2010
    Joined: Aug 12, 2007
    Messages: 496
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Kokoto hoyeeeeeeee
     
  8. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #8
    Dec 21, 2010
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Wakati wa kupiga kura nilikuwa nabeba mabox kwa @ $10.00 an hour
    Wakati wa matokeo nilikuwa nabeba mabox
    Sasa kibano cha CCM kimeanza kukolezwa mimi bado nabeba mabox tu kama laana vile.

    Niko mbali siangukiwi na mti.
    Nikitoa dola moja moja hapo kila saa nakumtumia Msua pale Madongo kuinama Chai na Mkate asubuhi haijambo.

    Umeme? Nilisha Funga Sola siku nyingi nataraji kuipanua ili waweze hata kupampu maji na kuyachemsha.
    Dowans nilisha wapa radhi siku nyingi.

    Lakini Maajenti wa Hao dowans si walisha wafidia KangaTshirt za Green Vest ya kijani na kofia?
    Ng'ombe akisha kula majani ya kijani maziwa ni halali ya mlishaji!
    Mlikua hamjui hiyo kitu?
     
  9. m

    mzee wa wazee Member

    #9
    Dec 21, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 70
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    I actually like your comment but sina uhakika kama inawezatusaidia wengi. Hatuna information za namna ya kufunga solar, pia hata huko hutopona kwani wakiona wateja wanapungua watawafuata mpaka huko kwa kodi
     
  10. Miss X

    Miss X Member

    #10
    Dec 21, 2010
    Joined: Dec 18, 2010
    Messages: 99
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    sasa wale wakina kaka na kinadada waliokuwa wanapewa tishirt ni wakati wakulipia vyote vya bure, kwa maisha ya namna hii, nashindwa kumuelewa mtu anayesema yaye ni kada wa chama, shime kinadada wenzangu, nyie ndio mlikuwa wapiga kura wengi, mlijaza mikutano ya kampeni ya ccm, na sasa mnaona mnakolipeleka taifa, haki ya mungu moto ndio unaanza tutegemee matatizo zaidi
     
  11. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #11
    Dec 21, 2010
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Mkuu kati ya wafuatiliaji wa post zako na mimi nimo, kwani, ukiacha fasihi unayotumia ambao huniacha sina mbavu pia kuna mafunzo makubwa sana. Nilikumiss kwa muda mkuu. Boksi zilizidi nini?
     
  12. Oxlade-Chamberlain

    Oxlade-Chamberlain JF-Expert Member

    #12
    Dec 21, 2010
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 7,868
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hii ni habari njema sana,kwani uoga wetu ndio unafanya tuongozwe kama punda.Sasa maisha yanavyozidi kupanda siku itakapo fika tukashindwa gharama hizi, ndio tutakapochagua kama tukae ndani tufe njaa kwa kuogopa mabomu ya machozi au tuandamane kudai haki yetu.
     
  13. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #13
    Dec 21, 2010
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Hiyo ndo CCM bana haina huruma wala kujali wananchi wake! kufa hatufi ila cha moto tunakiona
     
  14. babayah67

    babayah67 JF-Expert Member

    #14
    Dec 21, 2010
    Joined: Mar 28, 2008
    Messages: 490
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ukisikia utamu hasa sasa ndio tunaanza kuonjeshwa huo utamu. Tulifurahia T-shirt, Kofia, Muziki toka TOT, mapipa ya komoni nakadhalika. Utamu wa kuongezeka kwa bei ya umeme kwa 18% kwa kila unit, haiishii tu pale unaponunua umeme.Sheshe lake linaingia katika nyanja kibao za uchumi na uzalishaji mali. Kila bidhaa yenye kutengenezwa kwa mashine inayotumia umeme wa Tanesco, basi nayo itapanda kwa karibu ya asilimia kama hiyo. Anzia ugali kwa mama Lishe, gharama ya kushona suruali/gauni, Bei ya ndoo moja ya maji pale kwenye bomba la mpemba mtaani kwetu, gharama ya kilo moja ya samaki toka mwanza nk. Gharama itapanda kwa kila kitu. Huundio mwanzo wa ARI ZAIDI, NGUVU ZAIDI na KASI ZAIDI. KIDUMU CHAMA CHA MAPINDUZI!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  15. M

    Misterdennis JF-Expert Member

    #15
    Dec 21, 2010
    Joined: Jun 4, 2007
    Messages: 1,436
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Naam, ndio maisha bora ccm iliyowaahidi wadanganyika, wasioamka kutoka kwenye pono ya milele
     
  16. M-mbabe

    M-mbabe JF-Expert Member

    #16
    Dec 21, 2010
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 2,852
    Likes Received: 752
    Trophy Points: 280
    Sasa mnasemaje?
    Maana naona ninachokisoma humu naona ni manung'uniko na kunyoosheana vidole ambavyo havitatusaidia kitu!!

    Hivi mnajua wenzetu Zambia down the road wakiongezewa hata senti moja kwenye kilo ya unga huko mtaani hapatoshi na nchi huwa haikaliki?
    Why not here?
    Can't we do something? Anything???
    Damn it wasomi, anything!!!
     
  17. MANI

    MANI Platinum Member

    #17
    Dec 21, 2010
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,866
    Likes Received: 883
    Trophy Points: 280
    Jenerali Ulimwengu aliwahi kuandika wakati tunaelekea uchaguzi kuwa, tuna tabia ya kuchagua hovyo na baadaye tunalalamika nadhani uchaguzi wetu ndio umeleta matunda haya sasa hatuna budi kulalamika next time tuwe waangalifu kwenye uchaguzi ili kuepuka kulalamika.
     
  18. K

    Kimanzi Member

    #18
    Dec 21, 2010
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naomba nichangie kwa mara ya kwanza. Hili suala la bei kupanda za umeme halafu na mgao, ni tatizo litokanalo na mipango isiyokuwa endelevu katika suala la umeme. Unaweza ukatoza bei hiyo lakini huduma iwe ya uhakika. Tanzania inatakiwa kutumia vyanzo madhubuti katika kuzalisha umeme kama vile upepo kule Singida, Geothermal (Jotoardhi) hii ni rasilimali nzuri sana tuliyonayo lakini hatuitumii nenda kenya uone jinsi wanavyoitumia geothermal Mungu akupe nini! Vyanzo ni vingi sana ndugu zangu.
    Tutabaki na mipango ya muda mfupi tu, mara bwawa limekauka,mara gesi sijui imefanyaje...
     
  19. AMARIDONG

    AMARIDONG JF-Expert Member

    #19
    Dec 21, 2010
    Joined: Jun 24, 2010
    Messages: 2,507
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    CCM,CCM,CCM MAISHA BoRA KWA KILA MTZ ,RAHA SANA KUWA MTANZANIA
     
  20. M

    Maga JF-Expert Member

    #20
    Dec 21, 2010
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 304
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Hii ndio hatari ya kufanya mambo ya maana kisiasa, asubuhi nimemsikia mkuu wa EWURA akisema Tanzania tunalipa bei ndogo ya umeme ukilionganisha na nchi za Kenya na uganda, sina uhakika na maelezo yake maana kila kukicha wafanya biashara na wenye viwanda (CTI) wanalalamika gharama za uzalishaji( Umeme ukiwepo) ziko juu kulinganisha na wenzetu. Tuna kila sababu ya kutenganisha siasa na mambo ya kimaendeleo
     
Loading...