Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Behind every successful man is a great woman/behind every happy woman is a wise man!!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Lizzy, Jan 23, 2011.

  1. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #1
    Jan 23, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kakaz na dadaz katika harakati za kuianza wiki tukumbushane kitu......

    Siku zote baba huchukuliwa kama kichwa cha familia na mama ndiye shingo.Shingo inaweza kuelekeza kichwa popote inapotaka, ila ikitokea kichwa kikawa kizito sana itasababisha shingo ielemewe kitu kinachoweza kupelekea shingo kuvunjika.Hivyo hivyo shingo nayo ikiwa lege lege sana inapelekea kichwa kuanguka.

    Hivyo basi....kina kaka/baba wasaidieni kina mama kwenye majukumu yao mnayoyaita ni ya wamama ili wasizidiwe sana.Enzi za kusema kulea watoto na shughuli za nyumbani ni za mama tu zimepitwa na wakati.Usiwe mzigo wa kumfanya mwanamke ajutie kukufahamu au aishie tu kuona wenzake wakufurahia maisha, msaidie mwenzako ili mwisho wa siku awe na nguvu za kukusaidia na wewe kwenye majukumu yako.Kusaidiana hakuishii hapo tu....hata kitu kama kupunguza pombe na kumsikiliza/kufuata ushauri wake iwapo una tija ni kumsaidia pia.

    Kwa kina dada....wazungu wanasema ''Behind every successful man is a great woman''.Be that woman!Sisi kama wanawake(shingo) tuna nafasi kubwa sana katika maamuzi yanayopelekea mafanikio au maanguko ya wanaume.Kumkejeli mwenzako kwa maneno kama ''we ni mwanaume suruali'' ''huna maana '' na mengine kama hayo haifai.Kama angekua hayo yote usingekua naye!Mpe moyo linapokuja swala la kujiendeleza na kwenye maisha yote kwa ujumla...kumkatisha moyo kwa maneno kama '' huwezi kumfikia fulani...ana pesa sana yule'' ''kazi yenyewe unayofanya hata hailipi vizuri'' n.k kutampunguzia kujiamini.Katika watu wote wewe ndo unatakiwa kuwa mstari wa mbele kumpa moyo na kumuaminisha anaweza na sio kumponda alafu unabaki kushangaa mbona kina fulani wana mafanikio zaidi yetu wakati hatukua mbali sana.

    Mwisho....furaha ya kila mmoja wenu inamtegemea mwenzake kwahiyo heshima iwepo(kupeana na kulindiana)..mapenzi ya dumishwe..kusameheana na kuombana samahani kupewe kipaumbele.. kusifiana na kukosoana kistaarabu nako kusikosekane!!All in all usimtendee mwenzako usiyopenda kutendewa(furahisha kufurahishwa...heshimu kueshimiwa n.k.)

    Nawatakia wiki njema ndugu zangu wa JF!!!

    Nawakilisha!
     
  2. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #2
    Jan 23, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Thats my girl,you said it well!

    Nakutakia pia wiki njema yenye baraka tele kutoka kwa Mungu.
     
  3. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #3
    Jan 23, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    Maneno mazuri ya busara na mafunzo.
    Wababa wakishaoa wanajisahau sana na wakati kabla hawajaoa walikuwa wanajipikia, wanafua, wanaosha vyombo na kazi zote zinazomuhusu.
     
  4. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #4
    Jan 23, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
  5. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #5
    Jan 23, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Asante mpnz!!!:)
     
  6. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #6
    Jan 23, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Yani wanavyozikataaga utadhani hawajawahi kabisa kufanya!!
     
  7. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #7
    Jan 23, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Waafrika wengi tumerithi hulka ya kifikra kwamba malezi ya watoto au mtoto ni kazi ya mama na baba jukumu la kuadhibu inapobidi. Madhara yake twayaona kizazi kilichokulia malezi ya aina hiyo hakiambiliki wala kuwa flexable kwa masuala ya kijamii na kisiasa. Mwingiliano wa watu wa mataifa mbalimbali kumetufanya tujifunze baadhi ya tamaduni zenye kutufunza mengi mazuri katika malezi ya familia.
     
  8. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #8
    Jan 23, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    sasa hapa masuala ya mkutano wa Beijing na "usawa" yanaingia vipi? Maana siku hizi swali ni "kwanini mwanamke awe shingo na siyo kichwa".. matokeo mwili unakuwa na vichwa viwili. Angalau kwenye hilo la vichwa viwili wanaume wamekuwa wakihangaika nalo tangu enzi za Adam na Hawa. Labda inabidi watu wake chini na kuandikiana mkataba wa Dos and Donts ili angalau kusiwe na matatizo. Manake itakuwaje kama mwanamke is more smarter, anatoka familia "bora" ( i hate that description!) na mwanamme ndio "wa kule kule". Kweli mwanamke akubali kuwa shingo? Why not switch the positions?
     
  9. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #9
    Jan 23, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Nawe pia nakutakia wiki njema,nitatafakari na kukujibu kesho kwakuwa unafahamu msimamo wangu,cheers.
     
  10. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #10
    Jan 23, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    1.Kwasababu yeye sio mwanaume!Hata kama kielimu na kifedha amemfikia au kumpita bado hakumfanyi yeye mwanaume!!

    2.Uduni wa mwanaume kwa hali yoyote ile haimnyang'anyi uanaume wake.Sema ni kosa tu tunalolifanya kwa kudhani pesa na elimu vinatuweka juu ya mwanaume!Japo si-entertain idea ya yeyote kujiona juu ya mwenzake.

    3.Hapo sio swala la kukubali au kukataa!!Kwani kua shingo kuna ubaya gani???Kinadharia shingo inaweza kukifanya kichwa chochote kile...iwe kuangalia chini au juu..kulia au kushoto!!Tunachotakiwa ni kila mtu kutambua role yake na kusaidia ya mwenzake sio swala la kutake over...maisha ya wawili sio vita wala ushindani!!!
     
  11. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #11
    Jan 23, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hahahhaaha!!!Uporotooooo....naona umeanza!!!Haya nenda kesho uje na mapoints ya ukweli!
     
  12. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #12
    Jan 23, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    Sasa tutafanya nini na kina dada wanaotaka kuwa vichwa!? ambao wanaona kuwa hainogi na haiwi sawa hadi wawe kama wanaume.
     
  13. Mkeshahoi

    Mkeshahoi JF-Expert Member

    #13
    Jan 23, 2011
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 2,429
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Thamu ka pirimendi....thante!!
     
  14. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #14
    Jan 23, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Walete hapa JeiEff tuwape somo!!!Sio kila kitu ni mashindano!
     
  15. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #15
    Jan 24, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    kuna mengi ya kujadili kwenye hili, lakini naomba nikubaliane na jambo moja............wanawake ni shingo, ni nukweli usiopingika. Ukimpata anayejua anapokwenda, anaweza kupeleka kichwa chako huo kunakofaa, na haijalishi ka akichwa ni cha maana au la....sisi kwenye mechanics, tuchukulie msemo wa mtaani kuhusu Land cruiser ingine ile inayojulikana kwa ubora...mfano rahisi, ile iliyopo kwenye Hardtop n.k. huw tunaziita jiko la maana..........sasa kama mume ni jiko la maana, shingo inaweza kuamua jiko lichome nyumba au lioke mikate na cake.


    sijui kama nimeeleweka!! Nitarudi.
     
  16. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #16
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Asante dada!!!:kev:
     
  17. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #17
    Jan 24, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
  18. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #18
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,782
    Likes Received: 1,672
    Trophy Points: 280
    ndoo maana nakupenda bure dear..
    ukiamuaga kumwaga unamwaga haswa..

    yes ur a great thinker.
    thanx
     
  19. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #19
    Jan 24, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Behind every successful man is a great woman/behind every happy woman is a wise man


    Thanks Lizzy... its a fairly balanced quote... what lies behind a happy man? dont we deserve happiness too (in addition to success?
    and what about behind a successful woman?? hata hapo si panahitaji something behind? au success of a woman haiko realized?:suspicious:
     
  20. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #20
    Jan 24, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    swali la haja hili.... umeshawahi kusikia nyoka ndumilakuwili? basi ndio zao la familia ambayo inakua na wawili wenye kuwa vichwa nyumbani
     
Loading...