Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Be ware with what you eat..read and tell your friends

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by carmel, Feb 12, 2011.

  1. carmel

    carmel JF-Expert Member

    #1
    Feb 12, 2011
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    "I had food poisoning that was really bad. Just realized we bought eggchops on sunday from Royal Bakery at Kawe Road, a number of people were affected as well- 2died and 18 more hospitalized. The place is closed now for investigation I heard. Spread the news to your friends. "

    This is frm a person i know who got sick n was admitted. pls be careful people. especially na hivi vyakula vya supermarket.. i mean tanzania bado tunaweza kupata vyakula fresh, tujali afya zetu na maisha yetu jamani, na hawa tbs au tfda wana kazi gani? maana nasikia kuna mayai yanatoka dubai eti na wakati bongo yamejaa.
     
  2. doup

    doup JF-Expert Member

    #2
    Feb 12, 2011
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 773
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Siku moja nilinunua mayai pale M'City kumbe yalikuwa yameharibika, na mgao huu wa umeme hali itakuwa mbaya sana.
     
  3. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #3
    Feb 12, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Same here,yaani yanatoa harufu kabisa,hata ile bufee yao,kuna vyakula vinakuwa vimeharibika.....yaani mtu ulipe mlo 7000 then upate na ugonjwa wa kutibu wiki..nchi hii jamani,tujipikiege tu home tubebe kazini....l.o.l:laugh::laugh:
     
  4. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #4
    Feb 12, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    unawaulizia tbs na tfda?hao ndo wanyama gani?wenzio hao wanafanya kaz kwa hisia,tfda hadi wasikie maziwa ya kopo yameua southafrika o china nao ndo wanafufuka,juz walisema pen-v zilzopo sokoni ni SUMU,zilfikaje?
    hao tbs ndo wamekua politicianz,last month prof Tolly Mbwete alitoa mhadhara wa kiprofesa na kusema kuwa alifanya utafit kwa 5 yearz akagundua kuwa maji ya chupa c salama,kwani hakuna usimamiz kwenye kuyaandaa,tbs hawafiki viwandani,pia kuna maji fake mtaani,tbs wakaja juu na kupinga,instead of doing research au kuipitia ile ripoti,so sishangai kwa hili unalolisema sasa,tfda na tbs are TOOTHLES DOGS
     
  5. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #5
    Feb 12, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Si unajua tena kila mmoja anataka kuonekana anakula M/city hahaha! itatutokea puani.
     
  6. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #6
    Feb 12, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ha ha ha ha ha,bongo bwana,mahotel mengi makubwa,vyakula si fresh,vimejikalia kwa friza weee.....na huu umeme wa ku-beep kazi tunayo...bora mama ntilie anajichinjia kuku wake asubuhi anapika waisha kesho tena,lakini huko kwa gharama ni upupu,bora ukanywe tu kahawa!!!!:laugh::laugh:
     
  7. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #7
    Feb 12, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    mmh! Kumbe watu wanataftia umaarufu hapo. Lol!
    Bora huku kwetu hakuna supermarket.
     
  8. a

    aljahadhmi New Member

    #8
    Feb 12, 2011
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ahsanten kwa taarifa.
     
  9. KiJo

    KiJo Member

    #9
    Feb 12, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 46
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    tumeadapt sana mambo ya kizungu jamani turudi kwenye destruri yetu ya kula vitu vya hasili, mostly hizi mboga mboga ndio zinakua na sumu na vitu kama nyanya,vitungu n.k coz almost evry food is prepared using them zikiwekwa madawa ya kukuza na kuzuia wadudu, zinatakiwa kukaa kwa mda kidogo but zinawekwa sokoni na watu wananunua na kula, tanzania yetu ni kama hamna mamlaka ya kucontrol hivi vtu na kama tbs basi wanakula rushwa bila kujali ni mtanzania mwenzake na ndugu yake anamua, its better kua na small garden if you can to take care of this small thing ambavyo ni vya everyday consumption on almost every meal, though mazara yake huyaoni but your life span inapungua day by day...
     
  10. Gaga

    Gaga JF-Expert Member

    #10
    Feb 12, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,564
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Duh jamani poleni sana na ahsante kwa taarifa maana wengine bila kupitia hicho kiduka hatusikii raha. nakulaga sweet breads na katles
     
  11. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #11
    Feb 12, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145

    Kweli kabisa KIJO,hatuko salama na hivi vitu vya kununua,bustani za nyumbani zingetupunguzia matatizo ya hizi sumu tunazopata kwa mboga,tujitahidi kurudi nyuma kidogo na kula pia vyakula fresh,mtu nyama iko buchani lakini anaenda nunua iliyokaa kwenye friji mwezi na zaidi na kuwekewa dawa ya kuhifadhi!!! thanks!
     
  12. Mkaa Mweupe

    Mkaa Mweupe JF-Expert Member

    #12
    Feb 12, 2011
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 653
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Poleni mliokutwa na mkasa huu. Ushauri wangu kwenu ni kuwa msipende kununua vitu vilivyotengenezwa kwa kutumia nyama kama vile kabab, egg chop, sambusa nk ambavyo vipo kwenye display esp on monday coz c fresh.
     
  13. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #13
    Feb 12, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Nilitega macho kudhani ni hivi vyakula tunavyopika kumbe ni hivyo vya wavivu?
     
  14. Oxlade-Chamberlain

    Oxlade-Chamberlain JF-Expert Member

    #14
    Feb 12, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 7,868
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Duuh hii noma,kuna dalili kubwa wanalisha watu vyakula vilivyo lala siku kadhaa.Inabidi na hio usambaze kwa watu manake mtu unaweza kupoteza maisha hivi hivi.


    Hivi hizi restraurant zetu zinafanyiwa ukaguzi wa mara kwa mara na watu wa afya au ndio kila kitu rushwa bongo?
     
  15. Oxlade-Chamberlain

    Oxlade-Chamberlain JF-Expert Member

    #15
    Feb 12, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 7,868
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Nakumbuka kuna mtu alileta malalamiko ya nyama za shoprite kutoa funza.


    inabidi watu wakiona watoe taarifa kama carmel alivyoleta,tusitegemee serikali kuweza kushughulikia tatizo hili.Tukipeana taarifa kama hivi inakuwa rahisi kukaa mbali na sehemu husika.
     
Loading...