Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

BCom ya UDOM mashaka matupu - Department Haina Majibu

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by micro_almunia, Jan 30, 2012.

  1. m

    micro_almunia Senior Member

    #1
    Jan 30, 2012
    Joined: Jan 16, 2011
    Messages: 119
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Imefahamika kuwa, pamoja na kusajiliwa na TCU, kozi ya BCom inayotolewa na UDOM haitambuliwi na bodi za wataalamu (Professional Bodies kama NBAA, NBMM etc).
    Hilo bado halijathibitishwa kwa kozi nyingine ukiacha BCom.
    Habari za kuaminika kutoka NBAA zinasema UDOM bado hawakidhi 'vigezo' vya kutambulika japo haikutanabaishwa kwa wazi vigezo ni vipi.
    Imeelezwa kuwa NBAA walikuwa na vyuo viwili vinavyoomba kutambulika (UDOM na St.John), lakini ilipitisha uamuzi wa kukitambua St.John na kukikataa UDOM.
    Department inayohusika na BCom walipojaribu kuulizwa kuhusu hilo swala walisema, "hawajui". Vilevile, mkuu wa hiyo idara (anayefahamika kwa jina la Anna Njiku) amekuwa mara kadhaa akikata simu za wanafunzi waliomaliza wanaoulizia hilo suala.
    Zaidi ya yote, idara hiyo imeelezwa kusambaza taarifa za uongo kwa wanafunzi wa BCom walioko chuoni kuwa tayari wamepata usajili. Mpaka sasa wanafunzi hao wanafikiri mambo yao ni mazuri, huku bodi zikithibitisha tofauti.
    Taarifa kutoka NBAA zinaeleza kuwa, wao wanatambua Diploma ya biashara itolewayo na CBE ni bora kuliko BCom itolewayo na UDOM. Watu waliomaliza hiyo Diploma wameruhusiwa kuanzia ngazi ya module C, lakini watu toka UDOM wameambiwa wao ni ngazi ya module B.
    SWALI: Je, waajiri wataendelea kuwachukua wahitimu waliokataliwa na professional bodies?
     
  2. KANCHI

    KANCHI JF-Expert Member

    #2
    Jan 30, 2012
    Joined: Sep 3, 2011
    Messages: 1,547
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Dah! kichwa kinauma.
     
  3. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #3
    Jan 30, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Udom kazi mnayo.
     
  4. M

    Makamuzi JF-Expert Member

    #4
    Jan 30, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 1,157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Hiyo ni kawaida kwa,chuo kinachoanza ,hakuna chuo kilichoanza na kukubaliwa moja kwa moja kufanya mitihani ya board.
     
  5. S

    SOKON 1 JF-Expert Member

    #5
    Jan 30, 2012
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,040
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    chuo kwanza kichanga ktk tahaluma so ni vigumu bodi kuwakubalia kwa mda huu
     
  6. v

    valid statement JF-Expert Member

    #6
    Jan 30, 2012
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 2,730
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    UDOM pambaneni bado mda mnao wa kutosha kutimiza vigezo mtambulike na izo bodi za uhasibu.
     
  7. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #7
    Jun 9, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Asa mbona hzi kampun kama pwc huwa wanaenda kurecruit graduates wa hyo bcom huko udom?
     
  8. K

    Kijamba Koti Member

    #8
    Jun 10, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwanza mtasomaje biashara nyie,businessmen are born naturally,Chagga Oyeee!!!
     
  9. K

    Kiboko Yenu JF-Expert Member

    #9
    Jun 10, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 312
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    madam aziza hivi yupo hapo udom
     
  10. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #10
    Jun 10, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,085
    Likes Received: 1,109
    Trophy Points: 280
    Chuo bado kichanga taratibu mtfaika ....
     
  11. Nzowa Godat

    Nzowa Godat JF-Expert Member

    #11
    Jun 10, 2012
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2,533
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Sasa watafanyaje biashara wakati NBAA haitambui vyeti vyao. Itabidi wafunge maduka na mabucha ya kitimoto mpaka hapo degree zao za Bcom za UDOM zitakapokuwa acredited.
     
  12. F

    FELIPE Member

    #12
    Jun 10, 2012
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 83
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    hiki chuo kama kimekaa kisiasa sana, nasikia unakuta mtu ni degree holder amepewa majukumu ya lecturer wakat vyuo vingine lecturer inabidi awe phd holder, mwenye masters anakuwa asst lecturer, degree holders wanakua tutorial asistants huku wakiendelea kusoma.
    kitu kingine hapo udom unakuta lecturer mmoja anawanafunzi zaid ya 1500 hebu sema ataweza kumark assignments, tests na mitihan ya hawa watu wote au atakuwa anaguess marks?
     
  13. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #13
    Jun 10, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Wabadilishe mitaala!!!!



    NBAA lazima uingize masomo flan, MA, COST, ACC, FM, na mengine mengi
     
  14. o

    ommy15 Member

    #14
    Jun 10, 2012
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 89
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 15
    Mlete uzi naomba nikusahihishe,siokweli kwamba Bcom ya Udom haitambuliwi na Professional bodies kama ulivyo sema,kwani Bcom ya udom inakozi nyingi yaani b.com marketing,b.com human resorces,b.com intenatinal marketing,bcom small business entrepreneurship,b.com in finance,b.com management sciences,B.COM ACCOUNT etc.

    kwa kozi hizo hapo juu ni kozi moja tu ambayo inatatizo unalilo lieleza hapo juu kwa ninavyo jua mimi. so huo mgogoro upo na tatizo ni hao viongozi kwani hawana muda wa kufuatilia hadi wakumbushwe na wanafunzi hasa walio hitimu na ni kweli huyo madam tangu awe mkuu wa idara ndo tatizo limezidi (amewezeshwa).
     
  15. L

    Likavenga Member

    #15
    Jun 10, 2012
    Joined: May 27, 2012
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Wewe umeorodhesha maBcom mengi na unasema 1 ndiyo yenye matatizo alaf hauitaji ni ipi kati ya hizo,ni afadhali nimuamini mtoa uzi kuliko wewe maana unatoa habari nusu nusu,na hausemi kwa nini hiyo Bcom.1 ina matatizo.
     
  16. K

    Kipimbwe JF-Expert Member

    #16
    Jun 10, 2012
    Joined: Jul 27, 2011
    Messages: 371
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Kifuatacho 'Nimesikitika sana,nimesononeshwa sana,nimegundua tatizo ni Ukuu wa idara nimeamua kujiuzulu naenda Kusoma.Pole dada Anna ila wajibika
     
  17. last man standing

    last man standing Member

    #17
    Jun 13, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13

    B.COM ACCOUNT, peke yake mkuu.
     
  18. Dr. Wansegamila

    Dr. Wansegamila JF-Expert Member

    #18
    Jun 13, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 1,082
    Likes Received: 407
    Trophy Points: 180
    hapo kwenye red ni TAALUMA
     
  19. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #19
    Jun 13, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hoja yako si kweli, chuo kama IAA kilikuwa na graduants wa kwanza mwaka 1999 na mwaka huo wakafanya mitihani ya CPA-T kwa level ya professional level III kwa leo inajulikana kama module E.na wanafunzi walifaulu vizuri kuingia level IV. Kifupi ni kwamba ili waweze kuruhusiwa lazima wawe na wa-lecturers ambao kwa uchache wao wawe recognized by NBAA kama lecturers wao wanakwepa kufanya mitihani ya CPA na kufaulu kazi wanayo.
     
  20. Billie

    Billie JF-Expert Member

    #20
    Jun 13, 2012
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 3,251
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Duuuh kazi ipo mbona.
     
Loading...