Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

BCOM na ada ya mitihani ya ACCA

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by BelindaJacob, Mar 17, 2011.

  1. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #1
    Mar 17, 2011
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,970
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 180
    Habari,

    Ukiwa umesomea Bcom pale UDSM unapata exemptions ngapi za mitihani ya ACCA?

    Na kama umesomea ADA pale IFM pia unapata exemptions ngapi za ACCA?

    Mnisaidie kwa hili wakuu.

    Muchas gracias!!!...
     
  2. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #2
    Mar 17, 2011
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Salama!

    ACCA wamebadilisha syllabus tangu nilipokuwa involved nao mara ya mwisho - lakini huwa hawana "blanket exemptions" ila huwa wanamu-assess applicant on his/her own merit. Check link hii: Page not found | ACCA
     
  3. A

    ANY Member

    #3
    Mar 17, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    For a BCOM (Accounting) Graduate an exemption of four papers that is F1 to F4 is granted though you have to pay for the exempted papers just like what you do with the NBAA. For the rest I have no idea for at the moment.
    All the best!!
     
  4. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #4
    Mar 17, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ukiwa umesoma Bcom FInance wanaexempt F1 to F3 lakini katika application ukisubmit course outline ya business law zote ulizosome wanakuexempt mpaka f4, mimi nilifanikiwa kwa hili niPM nikutumie hizo cource outline kama huna
     
  5. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #5
    Mar 17, 2011
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,970
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 180
    Asante sana mkuu kwa taarifa hizi...nitaingia na site yao kwa more info!!..mana nilijua kuna standard ya exemptions kama umesoma mahali fulani..next sit ni Dec ndiyo mana najiandaa mapema!!
     
  6. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #6
    Mar 17, 2011
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,970
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 180
    Whaao!Thanx for useful information...sasa mkuu wewe ulifanya ACCA au CPA? au zote?
    Many thanks for wishes...mwaka huu nataka nifanye angalau 2 papers!!
     
  7. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #7
    Mar 17, 2011
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,970
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 180
    Mkuu, shukrani kwa hii na nitakuPM zaidi kwa more info tusaidiane..nipo kwenye maandalizi nataka niwe na enaf info kupambana na hii..je kama umefanya masters pia iko accountable kwa exemption?..
    Thankxxxxx
     
  8. Yegomasika

    Yegomasika JF-Expert Member

    #8
    Mar 17, 2011
    Joined: Mar 21, 2009
    Messages: 3,273
    Likes Received: 595
    Trophy Points: 280
     
  9. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #9
    Mar 18, 2011
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,970
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 180
     
  10. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #10
    Mar 25, 2011
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,970
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 180
    Mkuu nimejaribu kukuPM ila hupokei hizo PM..naomba unitumie hizo course outline..natanguliza shukrani mkuu!!
     
  11. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #11
    Mar 25, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    NiPm nimeishafungua nitakutumia
     
  12. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #12
    Mar 25, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,537
    Likes Received: 6,145
    Trophy Points: 280
    Belinda Jacob, japo hatujuani, kwa jinsi unavyoandika na jinsi una argue, unaweza kuimagine member fulani yukoje.

    Sio siri mimi ni mmoja wa wanaokukubali sana, na sasa ndio nimejua, kumbe wewe ni kichwa unapandisha number kihivyo!.

    Hongera and all the best.

    Pasco.
     
  13. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #13
    Mar 25, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ukiona mtu anatumia maneno kama mkuu pata habari yake:juggle::juggle:
     
  14. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #14
    Mar 25, 2011
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,779
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Belinda,
    Wellcome to this thing ACCA, I am just done with it last Dec! It is one of the most respected proffesion in accountancy! I always advise people if you are in accountancy and thinking of doing masters (MBA eg) and not ACCA, i think you might be wasting time. I live it, imenitoa kimasomaso!
    Hongera sana it is a right choice in business management.
     
  15. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #15
    Mar 25, 2011
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,779
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    What you need to do, try to defend you points in terms of exception coz the moment you give out course outline you may be given a lot. Like mzumbe guys who are doing BAF, wako na so many exceptions. unakuta kati ya 14 papers they are exemted up to 7
     
  16. M

    Mantisa Senior Member

    #16
    Mar 25, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 164
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
     
  17. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #17
    Mar 25, 2011
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,970
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 180
    King nimejaribu na ime-bounce tena..nadhani kwenye settings zako ulikataa kupokea PM's..unaweza tuma blank message kwangu ili nijibu kama itakubali..Hope sikusumbui, vinginevyo unaweza nielezea hapa ukipata nafasi..Natanguliza shukrani sana!!


    Pasco, asante sana!..sijui nisemeje, namba ndio uwanja wangu..ha ha
    Nashukuru sana kwa mtazamo wako. Thanks for the wishes, nimedhamiria mana akili sasa inachemka na muda nimeshautenga kwa hilo..
    Weekend njema, take care..
    Belinda!!
     
  18. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #18
    Mar 25, 2011
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,970
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 180
    Sawa Mkuu nimekusoma vyema:)) ha ha..


    Thanx Shapu nami ndio ninaingia..Nawe pia hongera kwa kuimaliza kabisa mana si mchezo..Basi kama hutojali nitakutafuta pepaz zikianza ila siyo June mana nilichelewa registration, Dec/11 ndio sit yangu..Blessed!!!


    So what do you think, should I contact them as well like email/phone au ni kwenye registration tu naweza defend my points? mana unaweza kukosea kidogo kujaza halafu unapata few exemptions, is it possible to reverse au correct information?!!.Mzumbe wako lucky, 7 pepaz tu so good for them...Advice me on this!..
    Vipi IFM? waliofanya Adv.Dipl ya A/c? Many thanx Mkuu!!


    Wakondya kwa kunisahihisha, unajua tabu ya ulimi kuteleza..My apology Mantisa:)))
     
  19. m

    masssaiboi JF-Expert Member

    #19
    Mar 25, 2011
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 637
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 33
    Nina rafiki yangu ana MBA ya UK na ACCA anatafuta kazi sasa almost a yr, kwa interview mara wamuambie yuko overqualified mara hana exp ya kutosha hapa tz.
    Any advice please.
     
  20. M

    Mawazo1109 Member

    #20
    Mar 25, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    It's encouraging to see how many people are becoming interested in ACCA. Currently it's the most respected Accountancy profession body globally. Hopefully if we become more numerous we can push for a country office in Tanzania, just like in Uganda and Kenya and many other countries as small as Lesotho. In that way we can a meeting platform where we can be meeting and exchanging ideas on new developments in the accounting profession.
    God willing I will be done with the exams by the end of this year.
     
Loading...