Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Basi la SHABIBU lapata ajali

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by NGULI, Mar 11, 2010.

  1. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #1
    Mar 11, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Basi la Shabibu la lifanyalo safari zake kati ya DODOMA na DAR limepata ajali likishindana na lori kuna maeruhi na inasemekana kuna at least watu 2 wamekufa. more news to come. Mungu aepushe vifo zaidi na poleni walioumia
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Mar 11, 2010
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,240
    Trophy Points: 280
    habari hizi za ajali
    zimeshanichosha,
    bora waanze kufungwa hao madereva..
     
  3. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #3
    Mar 11, 2010
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    Kila wakati ajali ajali ajali....Inasikitisha sana...R.I.P wale wote waliokufa katika ajali hii,na wale majeruhi tuwaombee wapone haraka
     
  4. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #4
    Mar 11, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    inasikitisha sana kusikia hizi news hasa ukiangalia jinsi barabara ya Dar-Dom ilivyo relatively safe!!
     
  5. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #5
    Mar 11, 2010
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,240
    Trophy Points: 280
    nasikia kuna makusudi fulani yanafanyika
    kutokana na imani za kishirikina,
    wanatoa watu kafara,
    but i hope i am wrong.
    but hizo tetesi zipo saana.
     
  6. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #6
    Mar 11, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ajali imetokea mbele kidogo tu ya CHALINZE na majeruhi wamekimbizwa ospital ya TUMBI. Tayari vyombo vya habari vimefika hapa eneo la tukio. Sababu ni mwendo kasi wa dereva wa basi la SHABIBU.
     
  7. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #7
    Mar 11, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Mkuu hizi kafara zipo sana aisee kwa hawa transporters
     
  8. M

    Mzawa Halisi JF-Expert Member

    #8
    Mar 11, 2010
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 495
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Je mabasi yetu yana viwango vinavyokubalika kusafirisha abiria? Hivi kila ajali tatizo ni mwendo kasi wa dereva?
     
  9. JS

    JS JF-Expert Member

    #9
    Mar 11, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hizi ajali sasa ni za kila siku jamani?? Kama sababu ni mwendo kasi vipi kuhusu zile speed governors ambazo recently nimesikia mabasi yaendayo mikoani na magari ya mizigo zimewekewa??? Tutaishi kweli tuone wajukuu??? Ndo maana umri wa kuishi Mtz unazidi kushuka siku hadi siku it will reach a time tutaambiwa life expectancy ni 30.
    RIP to all those who died.

    Authorities you better do smething quick before it gets worse. Ishakuwa trend sasa every week or two weeks ajali somewhere.
     
  10. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #10
    Mar 11, 2010
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,240
    Trophy Points: 280
    hata kama hayana viwango
    lakini ni viwango hivyo hivyo
    vinavyotumika africa nzima.
    iweje sisi ndo tuwe
    na ajali kila siku?
     
  11. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #11
    Mar 11, 2010
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    Halafu vipi kuhusu viwango vya haya mabasi,je yanastahili(yanakidhi sifa za) kubeba abiria?,maana inasemekana mabasi haya huundwa kwa kutumia chasis za malori(kwamba yananunuliwa malori inachukuliwa chasis na kuvalishwa bodi ya basi from Body buliding companies kama Quality group n.k)...Kuna kipindi Polisi,TBS na SUMATRA walianza kulifuatilia hili ikiwa ni pamoja na kuyakamata mabasi yote yenye chasis za malori(FUSO,SCANIA,ISUZU n.k),waliishia wapi??

    Kuna haja ya zoezi hili kuendelea maana ukiangalia karibu asilimia 95 ya mabasi ya abiria Tanzania hayakidhi viwango vya kubeba abiria,ni majeneza/makaburi yanayotembea
     
  12. M

    Mzawa Halisi JF-Expert Member

    #12
    Mar 11, 2010
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 495
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mkuu Boss,

    Nilikuwa nataka kutizama kwa mtazamo mpana zaidi. Naamini kabisa kuwa mwendo kasi ni moja ya sababu ya hizi ajali. Lakini nafikiri kuna zaidi ya mwendo kasi. Mfano, je madereva wote ni competent? Haya magari ni mazima kweli? Maana hata tairi mbovu tu inaweza kuwa sababu ya ajali. Sijui kama kuna uchunguzi wa kina huwa unafanyika kila ajali inapotokea kutafuta sababu ya ajali. Si ajabu kukuta baadhi ya hizi ajali, mwendo kasi ni secondary cause.
     
  13. RRONDO

    RRONDO JF-Expert Member

    #13
    Mar 11, 2010
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 16,548
    Likes Received: 5,433
    Trophy Points: 280
    labda niongezee..insurance scam(write off ur car,unalipwa jipya)
     
  14. RRONDO

    RRONDO JF-Expert Member

    #14
    Mar 11, 2010
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 16,548
    Likes Received: 5,433
    Trophy Points: 280

    je tunahitaji speed governor??
     
  15. RRONDO

    RRONDO JF-Expert Member

    #15
    Mar 11, 2010
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 16,548
    Likes Received: 5,433
    Trophy Points: 280
    ajali zetu zinasababishwa na hayo yote,sio speeding tu,ni collection of things which can be prevented
     
  16. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #16
    Mar 11, 2010
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,585
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Mwenyezi Mungu awatie nguvu ndugu wa marehemu na kuwaponya majeruhi wote wa ajali hiyo...
     
  17. The Invincible

    The Invincible JF-Expert Member

    #17
    Mar 12, 2010
    Joined: May 6, 2006
    Messages: 3,734
    Likes Received: 433
    Trophy Points: 180
    Nilikuwa kwenye basi la Abood. Tumefika sehemu ya ajali, na kukuta juhudi za kuwanasua majeruhi zinaendelea. Ni ajali mbaya sana. Basi limejiingiza kwenye bodi ya lori. Dereva amekwepa upande wake na kuacha upande ule mwingine uingie kwenye lori karibu nusu. Inaonekana ni miscalculated overtake.
     
  18. M

    Mtoto wa Kishua JF-Expert Member

    #18
    Mar 12, 2010
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 754
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hakuna cha kafara wala nini, tusimsingizie shetani kwenye kila kitu, kikubwa kinacho changia hizi ajali za mara kwa mara ni uzembe wa madereva kutokana na umri ,uzoefu, maadili mabovu ya kazi, na kutojua sheria na kingine kikubwa ni presha toka kwa abiria wanao taka kufika haraka, hilo ndio tatizo kubwa linalo changia ajali. Ukiongea na asilimia kuwba ya wasariri wanao safiri sana utasikai wana sema wanapenda basi fulani sababu lina fika Arusha muda fulani ambao ni mapema,.
     
  19. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #19
    Mar 12, 2010
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,521
    Likes Received: 302
    Trophy Points: 180
    Really we are tired of this chorus
    'OVER SPEED AND CARELESS DRIVING' then what's next?
    Poleni saana wahanga wa ajali.
     
  20. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #20
    Mar 12, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Sad................
     
Loading...