Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Basi la Hekima Laanguka na kuua Tanangozi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Pengo, Mar 24, 2010.

  1. Pengo

    Pengo JF-Expert Member

    #1
    Mar 24, 2010
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 581
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Habari nilizozipata muda huu kutoka kwa abiria aliyemo katika basi la Superfeo ni kwamba basi la kampuni ya Hekima limeanguka katika kitongoji cha Tanangozi Iringa na kuua abiria wengi idadi ambayo bado kujulikana, kwa vile kuna wengine bado wamelaliwa na bodi la basi hilo.

    Kuna majeruhi wengi sana na tayari akina mama wawili wameonekana wamekatika mikono yao vibaya, hali za majeruhi ni mbaya sana.
     
  2. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #2
    Mar 24, 2010
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,313
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Terrible. Lakini why Tz things like these are daily on the increase?
     
  3. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #3
    Mar 24, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Ohoo My God - Tena?
     
  4. Abraham

    Abraham Senior Member

    #4
    Mar 24, 2010
    Joined: Oct 9, 2008
    Messages: 115
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    This is seriously shocking as it's now the order of the day.... I guess SUMATRA need to look into this more clesely or else tutakwisha.
     
  5. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #5
    Mar 24, 2010
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Hekima haijawahi anguka wala pata ajali toka ianze.sasa imeanza kuharibu.
     
  6. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #6
    Mar 24, 2010
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,292
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    TZ tumeshaamua sub-standards ni sehemu ya maisha yetu.
    Ina maana hatuna sheria!!!
     
  7. Kbd

    Kbd JF-Expert Member

    #7
    Mar 24, 2010
    Joined: Oct 9, 2009
    Messages: 1,263
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    ohhh my God....not again!!!!! Watanzania tutapata vilema na kupoteza maisha kwa hizi ajali mpaka lini??? My heart is aching...i feel soo helpless. Dear Lord, please come to our rescue, You are our only solution.

    Maombi yangu yako kwa majeruhi for their quick recovery na wafiwa wote Mungu awape amani. Poleni watanzania wenzangu.
     
  8. Bill

    Bill JF-Expert Member

    #8
    Mar 24, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 3,582
    Likes Received: 566
    Trophy Points: 280
    Hizi ajali chanzo chake ni hii serikali, for sure. Imeshindwa kudhibiti. Wanatafuta visingizio kibao, mara abiria wanachochea mwendo kasi kwa madereva!!!!!!! Hii haiingii akilini hata kidogo. Haiwezekani mtu akuambie kaibe kisha ukaenda iba kweli! Police na Ma RTO na RPC wamegeuza hii ni miradi.

    Kudhibiti mwendo kasi hakuhitaji Speed Gavana za Afrika kusini, is just simple, ni kuwa na sheria kali, wasimamizi wasiopokea rushwa na kila gari liwe na Speed Control Sheet ambayo itakuwa ikikaguliwa na kujazwa muda wa kufika na kuondoka kituoni. Inajulikana ni Kilometer ngapi kutoka Iringa hadi Mikumi, dereva atajaziwa muda wa kuondoka Iringa na muda wa kufika Mikumi. Akiwahi Faini. Lakini kwa style hii watanzania wataendelea kuuawa huku trafiki wakineemeka kwa rushwa na vigogo wakiendelea kujitafutia source za income kama hiyo mi speed gavana.
     
  9. MKUNGA

    MKUNGA JF-Expert Member

    #9
    Mar 24, 2010
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 438
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hua naenda mby kikazi mara nyingi, m,abasi yaendayo huko yanakimbia sana na wanajua sehem wanazokaa trafic na tochi zao na wakifika ktk hayo maeneo wanapunguza mwendo na kuvuka salama. wakati mwingine wanapeana ishara ya tochi za matrafic wanapopishana, kwa kweli chanzo kikuu cha ajali ni mwendo mkali, watatuua hawa madereva jamani.
     
  10. BornTown

    BornTown JF-Expert Member

    #10
    Mar 24, 2010
    Joined: May 7, 2008
    Messages: 1,701
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Mwenyezi Mungu azilaze roho za marehemu pahali pema poeponi na awaponye majeruhi wote
     
  11. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #11
    Mar 24, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Ni mengi sana ya kusema kuhusu utaratibu wa kudhibiti ajali katika nchi yetu, lakini kwa sasa tuungane pamoja kuwaombea majeruhi wapate afya njema, na wale waliopoteza maisha(kama wapo) basi wapate pumziko la milele!
    Aftermath zingine tuzijadili kwa mapana baada ya tathimini ya ajali nzima, maana so far tunaongea bila data zozote za uharibifu uliotokea!
     
  12. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #12
    Mar 24, 2010
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Inasikitisha sana... lakini ndani ya miezi mitatu tu, tumepata taarifa za ajali hizi nyingi, what's wrong?
     
  13. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #13
    Mar 24, 2010
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hali ni mbaya kiasi hiki halafu utasikia wamiliki wa mabasi wanagoma kufunga speed governor!
     
  14. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #14
    Mar 24, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Tatizo watu wengi wanaweza kutembeza magari, wanaojua kuendesha ni wachache mno. Kitengo cha usalama barabarani kiko busy na misafara ya viongozi badala ya kushughulikia masuala ya raia. Mkuu wa traffic yupo walipo viongozi kila mahali nani atashughulikia masuala mengine?
     
  15. Bill

    Bill JF-Expert Member

    #15
    Mar 24, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 3,582
    Likes Received: 566
    Trophy Points: 280
    Hizo speed governor ni upumbavu mwingine tunaoletewa kwa ajili ya kutunisha mifuko ya wahuni wachache. kuwepo ni mikakti rahisi kutekelezeka na yenye gharama nafuu na urahisi wa kuisimamia. Rwanda wamewezaje?

    Poleni Majeruhi wa Ajali hii.
     
  16. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #16
    Mar 24, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Haya mambo yananitoa machozi sasa, jamani kuna mahali watendaji wame "expire" hawana jipya na wamefikia kikomo cha kubuni mbinu tofauti za kuzuia ajali hizi zinazotuua kila siku!
    Mie bado nalia na kina Said Mwema.
     
  17. Drifter

    Drifter JF-Expert Member

    #17
    Mar 24, 2010
    Joined: Jan 4, 2010
    Messages: 1,602
    Likes Received: 329
    Trophy Points: 180
    Hii ya speed governor ina mizengwe yake. Walifunga miaka ya 90 lakini mwendo ukawa uleule. Hatujaambiwa nini kilitokea na udhibiti gani ulifanyika. Kama ujuavyo, speed governor hulegezwa, hung'olewa au hata kutowekwa kabisa, in the first place. Na mshiko unapopenyezwa hakuna wa kuuliza.

    Hata hivyo, mwendo sio sababu pekee ya ajali. Wasiwasi wangu mkubwa pia ni katika nidhamu ya matengenezo (service and repair) ya mabasi na vipuri vinavyotumika; manake tunaingiza bidhaa nyingi zisizo na viwango huku, kwa wateja, kinachoangaliwa ni bei tu. Ukijumlisha na utamaduni wa rushwa na ulaji tuliojijengea kwa miongo kadhaa hatuna tiba muafaka kwenye hili na mengine mengi. Amini nawaambia, bila uongozi (usimamizi) thabiti, hakuna teknolojia itakayotusaidia. Janja ya nyani imetuzidi kete katika nchi hii.
     
  18. Kaka Sam

    Kaka Sam JF-Expert Member

    #18
    Mar 24, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 543
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mbona inasemekana hakuna aliyekufa mpaka sasa, rafiki yangu kapita eneo hilo mda mfupi, anasema imetokea tanangozi mita chache baada ya ile minara mingi ya simu, likiwa linatoka tunduma kwenda dar. Mungu awape faraja yake waliokutwa na tatizo hilo.
     
  19. edwinito

    edwinito Senior Member

    #19
    Mar 24, 2010
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 199
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mungu atusaidie na kutuepusha na mabalaa haya ya ajali!
    Basi hilo lilikuwa likitokea wapi kuelekea wapi?
     
  20. edwinito

    edwinito Senior Member

    #20
    Mar 24, 2010
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 199
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mungu atusaidie na kutuepusha na mabalaa haya ya ajali!
    Basi hilo lilikuwa likitokea wapi kuelekea wapi?
     
Loading...