Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bashiru Ally: Rebirth of Chachage?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Tanganyika jeki, Dec 11, 2011.

  1. T

    Tanganyika jeki JF-Expert Member

    #1
    Dec 11, 2011
    Joined: Jun 12, 2011
    Messages: 243
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Huyu msomi toka chuo kikuu cha dsm yupo channel ten. Anasema wakulima si muda mrefu watafanya mapinduzi kwa sababu ya wakulima kusahauliwa na mpango dhaifu wa kilimo kwanza. Msomi huyu ananikumbusha chachage. Amefanana kwa mengi na marehemu chachage sethy chachage.
     
  2. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #2
    Dec 11, 2011
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,544
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    Ngoja tumpe muda. Akiwaweza kina Bhana na Mkandara kwa hoja na misimamo ya mahali ulipo ukweli, atastahili kufikiriwa kuvikwa taji hilo
     
  3. S

    Stephen Kagosi Member

    #3
    Dec 11, 2011
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ni kweli watafanya mapinduzi na kua wakulima maskini zaidi duniani *huyu msomi yuko sahihi kabisa
     
  4. T

    Tanganyika jeki JF-Expert Member

    #4
    Dec 11, 2011
    Joined: Jun 12, 2011
    Messages: 243
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mkuu msaada, nifafanulie hapo. Kwa nini wasema akiwaweza Bhana na Mkandara?
     
  5. payuka

    payuka JF-Expert Member

    #5
    Dec 11, 2011
    Joined: Jun 17, 2010
    Messages: 832
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    huyu jamaa huwa napenda sana arguments zake, huwa zina make sense!
     
  6. T

    Tanganyika jeki JF-Expert Member

    #6
    Dec 11, 2011
    Joined: Jun 12, 2011
    Messages: 243
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Na hoja kubwa ni suala la ardhi. Km kuna jambo ambalo serikali inalifanyia mzaha ni suala hili. Ardhi kwa wakulima ni zaidi ya uchumi. Ni imani, uhai, familia. Ni kila kitu. Uwekezaji wa ardhi kwa sheria zilizopo zinasababisha uporaji wa ardhi wa wakulima. Mikoa ya pwani, arusha, morogoro, iringa na mbeya hali ni mbaya!
     
  7. M

    Mkandara Verified User

    #7
    Dec 11, 2011
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Acha Chachage pembeni, Mnajua kwamba hakuna Mwanasiasa hata mmoja Tanzania mwenye ilani inayotetea maslahi ya WAKULIMA ningawa ndilo kundi kubwa la wananchi na Kilimo ni uti wa mgongo wa Uchumi wetu?
     
  8. T

    Tanganyika jeki JF-Expert Member

    #8
    Dec 11, 2011
    Joined: Jun 12, 2011
    Messages: 243
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Ccm kuna wakati kilijinasibu chama cha wakulima. Wapi kilipoteleza? Bado chatumia alama za jembe na nyundo kwenye nembo yake. Swali ni nani mtetezi wa mkulima huyu aliyekamuliwa miaka yote hii 50 baada ya ccm kuporwa na mafisadi, mabeberu na mabepari?
     
  9. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #9
    Dec 11, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Mtetez wa wakulima
    wazir wa wakulima
     
  10. T

    Tanganyika jeki JF-Expert Member

    #10
    Dec 11, 2011
    Joined: Jun 12, 2011
    Messages: 243
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mtoto wa mkulima? Pinda?
     
  11. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #11
    Dec 11, 2011
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Hapana ... Chachage alikuwa anajishughulisha na mambo yote ya kijamii. Huyu jamaa huwa anazungumzia mambo ardhi tu.
     
  12. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #12
    Dec 11, 2011
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Bashiru Ally ni type ya kina Benson Bana. Hawezi kumfikia Chachage hata kwa 2%. Kwa taarifa yako huyu bwana ni mmoja ya wapiga debe wa CCM wazuri sana. Aliisha wahi kuwa Kampeni manager wa aliyekuwa mbunge wa CCM bukoba vijiji marehemu Sebastian Rukiza Kinyondo (RIP) ambaye alimpatia asante baada ya kuukwaa uwaziri wa kazi kwa kumwachia nyumba yake iliyo karibu na Mabibo Hostel aishi bila kulipa kodi.

    Mimi huwa nikimuangalia simuamini na wala simuelewi dhamira yake ni nini hasa?, kuonekana academician?, kuonekana ni Independent person au kuonekana vipi hasa, maana matamko yake mengi hayaelezi uhalisia wa maisha ya leo zaidi ya blah blah za ujamaa. Sidhani kama hana dhamira ya kugombea nafasi ya uongozi hasa ubunge kupitia CCM, maana hiyo ni hobbie, aliishawahi kujaribu kuombea urais wa DARUSO mwaka 1998 akashindwa vibaya sana. Ila jamaa ukiwa humfahamu anaweza kukubadili nia kwa utaalamu wa kupangalia hoja. Nafikiri bado anapima upepo ili asiharibu kipaji.
     
  13. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #13
    Dec 11, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,489
    Likes Received: 1,655
    Trophy Points: 280
    Mkuu hivi let's just imagine wakulima wafanye mgomo nchi nzima! Sipati picha...nakumbuka nilikua maeneo ya Machame in 2008, mkulima mmoja akasema kwamba serikali daima imekua ikiwatupa na akasema anatamani siku moja wakulima wote TZ wagome (ila walime tu kwajili ya familia zao) ili serikali ishike adabu!! Nikasema duh! I can't even imagine that happening!!
     
  14. K

    Kwame Nkrumah JF-Expert Member

    #14
    Dec 11, 2011
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 884
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Si kweli, HAKUSHINDWA VIBAYA SANA. Alishindwa lakini si kihivyo.
     
  15. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #15
    Dec 11, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,489
    Likes Received: 1,655
    Trophy Points: 280
    Mtu yeyote anaejiita msomi au msomi yeyote kujifanya independent katika namna serikali hii ya CCM inavyoendesha na kuongoza nchi, hakika msomi huyo ni bonge la mnafiki.
    Msomi huwezi kuwa undependent wakati nchi inafanya sherehe za kipuuzi mwaka mzima kwa mabilioni ya pesa wakati wanafunzi kuanzia DSM hadi Msimbati hawana madawati ya kutosha...na shida nyingine kemkem!!
    Huo uindependent utatoka wapi katika hali hiyo? Hapo msomi lazima achukue side ya kuikosoa serikali; na kwa hali ya sasa ya serikali hii ya CCM, mtu anaeikosoa serikali anachukuliwa kama mpinzani (tena CHADEMA!!)
     
  16. u

    utantambua JF-Expert Member

    #16
    Dec 12, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,374
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    He got potential, ila mlimani pale kwa sasa namkubali zaidi Dr Ng'wanza Kamata anafikra za kupinga unyonyaji wa kitabaka sana, pia nawaheshimu Dr Lwaitama, Dr Makulilo, Professor Mmuya, na Professor Munishi, kutoka idara ya siasa.
     
  17. T

    Topical JF-Expert Member

    #17
    Dec 12, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nilitegemea tu ungesema hayo..tunajua ni kwanini??

    Never appreciate akishakuwa na majina kama yaleeee..
     
  18. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #18
    Dec 12, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Bashir kuwa sawa na Chachage ni utani usofaa.

    Anaficha misimamo yake. Pale Ihungo H/school akiwa HP hakupata kutetea maslahi ya wanafunzi. Iliaminika kuwa alikuwa TISS coz it was known to be married lakini uongozi wa shule hawakumgusa
     
  19. K

    Kwame Nkrumah JF-Expert Member

    #19
    Dec 12, 2011
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 884
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ni kweli tupu, good leader and organiser, but likes to lead from behind. Alikua na ndoto za kugombea urais siku moja.
     
  20. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #20
    Dec 12, 2011
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Nakubaliana na wewe kwa asimia zote kwa kuwa umekubali kuwa alishindwa na mimi ninaamua kukitoa kivumishi cha 'vibaya sana'

    hivyo intersection kati yetu inabakia kuwa 'ALISHINDWA'


     
Loading...